ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

760,414 กระทู้ ใน 29,618 หัวข้อ- โดย 35,504 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: am.carkeyshop

19 พ.ย. 2018, 04:24 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องทดสอบ / Review (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)REVIEW: จับ GE ติดแก้ส AC STAG 4 ECO !!!

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW: จับ GE ติดแก้ส AC STAG 4 ECO !!!  (อ่าน 5973 ครั้ง)
abadahey
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 29

ID: 6323

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2009
จาก: Nonthaburi
รถ: Jazz MC 2012
รุ่น: S A/T
สี: Taffeta White

« เมื่อ: 24 มิ.ย. 2014, 08:11 AM »

หลังจากใช้งานมาครบ 2 ปี พอดิบพอดี ระยะทาง 16,xxx km ก็ได้ฤกษ์ ติดตั้งระบบ LPG เข้าไป เพราะอาจจะต้องใช้รถมากขึ้น
งานนี้ตกลงปลงใจกับ ยี่ห้อ AC รุ่น STAG400 ECO ราคากลางๆ ร้านไม่ใหญ่มากแถวบางบัวทอง

มาดูอุปกรณ์คับ ถูกแพ็คมาในกล่องเป็นชุดเลย รายละเอียดระบุที่ข้างกล่อง

หน้าตากล่องประมวลผล STAG400 ECO

หัวฉีด VALTEK ผมไม่ได้อัพเกรดเป็นหัวฉีด HANA เจ้าของร้านบอกชุดนี้ก็เหลือๆ สำหรับความจำเป็นแล้ว แต่ถ้าอยากได้ทนเทพ ก็สามารถมาเปลี่ยนได้

สวิท ผมว่าหน้าตามันดูดีมากชอบสุดๆ 555

MAP Seneor

ถังโดนัท 42 ลิตร

เริ่มติดตั้งช่วงประมาณ 9 โมงกว่า โดยทำการติดในส่วนของถังโดนัทก่อนเลย เร็วมากๆ

ไม่ทันไรโดนัท ก็ลงไปแล้ว

ตามมาด้วยท่อเติม

มาต่อที่หัวฉีด ถอดออกมาเจาะ

ต่อด้วย หม้อต้ม

หัวฉีด

สุดท้ายสวิท ในห้องโดยสาร

เรียบร้อยคับกับการติดตั้ง ต่อจากนั้นเจ้าของก็เอารถขับออกไปจูนเก็บตารางของน้ำมันตามด้วยแก้สเพื่อปรับให้ใกล้เคียงกัน หลังจากนั้นก็เรียบร้อยตรวจงานส่งรถคับ
ไว้ค่อยมารายงานอัตราสิ้นเปลืองคับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2014, 08:17 AM โดย abadahey » บันทึกการเข้า

i_jiggo
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 68746

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2014

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 พ.ย. 2014, 06:17 PM »

อยากทราบผลการใช้งานจัง กำลังคิดจะติดไม่รุ่น 4 ECO ก็ 300 PRE พอดี  อาย
abadahey

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พ.ย. 2014, 09:55 AM »

อยากทราบผลการใช้งานจัง กำลังคิดจะติดไม่รุ่น 4 ECO ก็ 300 PRE พอดี  อาย

โดยรวมตอนนี้การใช้งานปรกติคับ มีสิ่งที่ ยังไม่ค่อยเรียบร้อยบ้าง คือ
หัวฉีดของ VALTEK มีเสียงฉีดบ้างเวลาเร่ง
บริเวณยิดถังโดนัทมีเสียงบ้าง
ไว้ให้ทางร้านแก้ไขคับ
ส่วนอัตราบริโภค เต็มถัง เคิมประมาณ 450 บาท วิ่งในเมืองแถบบ้านผม ที่เช้าติด เย็นติด นนทบุรี พิบูลสงคราม พระราม7ได้ 300 โลไม่เกินนี้คับ
ถ้าออกนอกเมืองวิ่ง ด้วยความเร็ว 100-120 มี 140 บ้าง 1 ถึง วิ่งได้ เกิน 400 โลแน่นอนคับ
 ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ

i_jiggo
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 68746

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2014

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 พ.ย. 2014, 09:50 PM »

ขอบคุณมากครับ คิดว่าคงติดตัวนี้แต่เปลี่ยนหัวฉีดเป็น HANA
แว่ว ๆ มาว่า 29,000 ไม่รู้ถูกหรือแพงขนาดไหน  ดีคร๊าบ
abadahey

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2014, 08:52 AM »

ขอบคุณมากครับ คิดว่าคงติดตัวนี้แต่เปลี่ยนหัวฉีดเป็น HANA
แว่ว ๆ มาว่า 29,000 ไม่รู้ถูกหรือแพงขนาดไหน  ดีคร๊าบ

ผมติดมาราคาประมาณนั้นเลยคับ แต่ผมยังไม่ได้อัพเกรดเป็น HANA

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์