ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

721,895 กระทู้ ใน 37,360 หัวข้อ- โดย 35,169 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: heandshe8

21 ม.ค. 2018, 01:52 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่างใหญ่ ให้ทำเอง / DIY (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)สายสัญญาณไฟหรี่อยู่ตรงใหนครับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สายสัญญาณไฟหรี่อยู่ตรงใหนครับ  (อ่าน 4581 ครั้ง)
mintkung5
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 13

ID: 35885

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2012
สี: ดำเนียน

« เมื่อ: 04 ส.ค. 2014, 12:46 PM »

ของผมเป็นตัวJP พอดีต่อเกจวัดเรสเทค แต่ปัญหาคือ หาสายสัญญาณไฟหรี่ไม่เจอคับ  ลองไล่จิ้มเช็คสายไฟ  ดูแล้วก็หาไม่เจอสักที
ไม่ทราบว่ามีคัยทราบมั่งคับ ว่าต้องต่อตรงใหนครับ 

<br />ทำตามใจตัวเอง
neng8215
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 45424

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2013

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 ส.ค. 2014, 04:38 PM »

jp นี่มีไฟใต้วิทยุมั้ย ถ้างัดมาเลยครับ ที่ขั้วหลอดจะเห็นสายสีเทา และสีดำ ให้จั้มตรงสายสีเทาเลยครับ แกะตรงนี้มันง่ายที่สุดล่ะ

เยี่ยม
jkhiphop

ความดี ความชอบ : 46

ID: 4548

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009
จาก: ปทุม-ดอนเมือง
ชื่อเล่น: ต่อ  เค้าเรียกกันว่า น้าต่อ (ไม่รู้ทำไม เราก็ยังไม่แก่)
รถ: JAZZ  2009
รุ่น: V AT SRS
สี: WHITE
ชื่อเล่นรถ: JK HIPHOP

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 ส.ค. 2014, 10:46 AM »

ผมใช้วิธีจั้มจากสายไฟหลังขั้วไฟหรี่เลยครับ แล้วลากสายเข้าห้องโดยสารแทนครับ

mintkung5

ความดี ความชอบ : 13

ID: 35885

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2012
สี: ดำเนียน

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 ส.ค. 2014, 10:58 AM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ สรุปช่างจัมมกับสายไฟหรีหลังคัล แต่ต่อตรงสายทีอยู่แถวแผงฟิวส์ครับ ขอบคุณคร๊าบ

<br />ทำตามใจตัวเอง

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์