ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

757,202 กระทู้ ใน 29,390 หัวข้อ- โดย 35,394 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: 8gdhkdiipk

21 ก.ย. 2018, 03:49 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่างใหญ่ ให้ทำเอง / DIY (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ขอคำชี้แนะเรื่องชุดสวิทย์พับกระจกไฟฟ้า Jazz GE หน่อยครับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะเรื่องชุดสวิทย์พับกระจกไฟฟ้า Jazz GE หน่อยครับ  (อ่าน 6338 ครั้ง)
kungkeng123
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 39806

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2012

« เมื่อ: 28 ส.ค. 2014, 08:50 PM »

ปัจจุบันผมใช้ Honda Jazz GE 2012 รุ่น V AT มีโครงการที่จะทำกระจกมองข้างพับไฟฟ้า (ปกติพับด้วยมือ)
กำลังหาข้อมูลเรื่องชุดสวิทย์พับกระจกไฟฟ้า แล้วมาเจอข้อสงสัยดังนี้ครับ

- ชุดสวิทย์พับกระจก part number 35190-TMO-J01 เป็นของ City

-ชุดสวิทย์พับกระจก part number 35190-TFO-J01 เป็นของ Jazz

โดยที่รูปร่างหน้าตาเหมือนกัน แต่ราคาของ City ถูกกว่า อยากถามว่าผมสามารถเอาของ City มาใช้กับ Jazz ได้มั้ยครับ ไม่เข้าใจ
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ ช๊อบ ชอบ

* p1010192.jpg (63.54 KB, 615x272 - ดู 1291 ครั้ง.)

* RCSWITCH.jpg (75.5 KB, 500x752 - ดู 1306 ครั้ง.)
Golf2523
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 3

ID: 10311

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010
จาก: สมุทรปราการ
ชื่อเล่น: กอล์ฟ
รถ: Jazz
รุ่น: V
สี: เทาโพลิช
ชื่อเล่นรถ: สีสวาท

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ก.ย. 2014, 10:15 AM »

ใช้ได้เลยครับ เพียงแค่สวิทช์ของซิตี้ที่ซื้อมาต้องนำมาตัดจุดยึดของมันออกครับ แล้วใช้เทปกาว 2 หน้ายึดเข้าไปในเบ้าของแจ้สแทน แน่นครับไม่หลุด(ถ้าแกะของแจ้สมาดูจะนึกภาพออก มันมีเบ้าอบู่ด้านในสวิทช์)
โดยเราต้องมาเดินสายของชุดพับกระจกตรงส่วนของประตูเพิ่ม 2 เส้นเองครับ โดยเดินมาหาสายไฟตรงสวิทช์พับได้เลยครับ
 -สายสีดำจากชุดพับกระจก เข้าสายสีเหลืองของสวิทช์
 -สายสีขาวจากชุดพับกระจก เข้าสายสีเทาของสวิทช์
แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ
(ที่ผมทำ ผมซื้ออะไหล่จากศูนย์คือชุดมอเตอร์พับกระจกซ้าย ขวา (ตัวประมาณ 1400x2) และสวิทช์ของซิตี้ (ตัวประมาณ 500) ถ้าใช้สวิทช์แจ้ส
ราคาประมาณ 1200 ครับ แพงกว่าเท่าตัว)
 บ๊ายบาย บ๊ายบาย บ๊ายบาย

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์