ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

760,404 กระทู้ ใน 29,618 หัวข้อ- โดย 35,504 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: am.carkeyshop

18 พ.ย. 2018, 05:54 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องเมาท์แตก / Living Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ต่อประกันรถกับไดเร็คเอเชียดีมั้ย

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อประกันรถกับไดเร็คเอเชียดีมั้ย  (อ่าน 7015 ครั้ง)
yoshida
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 70137

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2014

« เมื่อ: 24 ก.ย. 2014, 07:59 AM »

ลองเช็คเบี้ยประกันกับบริษัทใหญ่ๆ เบี้ยอย่างโหด อีกไม่นานต้องต่อประกันรถแล้ว อยากย้ายที่ใหม่
จะต่อประกันรถกับไดเร็คเอเชียดีมั้ย ลองเช็คมาเบี้ยประกันหมื่นกว่าๆ เอง ที่นี่บริการเป็นไงบ้าง ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
jrock16
มือใหม่
*

ID: 70353

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ก.ย. 2014, 07:59 PM »

รถผมย้ายมาต่อประกันกับไดเร็คเอเชียเมื่อต้นปีครับ ที่นี่เบี้ยประกันถูกดีครับ ของผมเบี้ย 12XXX เอง
ส่วนเรื่องบริการ ผมว่าโอเคเลย พนักงานเค้าใส่ใจลูกค้าดีครับ
pittula
มือใหม่
*

ID: 69913

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2014

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ก.ย. 2014, 12:30 PM »

มารอฟังผู้รู้ สนใจประกันรถของไดเร็คเอเชียอยู่เหมือนกันครับ ที่เก่าผมเบี้ย 2 หมื่นกว่า

อยากได้เบี้ยประกันถูกลงหน่อย มองที่นี่ไว้กำลังจะตัดสินใจครับ
washunitedwanghin46
มือใหม่
*

ID: 70386

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ก.ย. 2014, 02:13 PM »

ฝากร้านล้างรถดีๆค่ะ สวัสดี ตอนสายๆ ค่ะ พี่ๆชาว คลับทุกท่าน หวังว่าเมื่อคืนคงนอนหลับพักผ่อนกันอย่างเต็มที่นะค่ะ สำหรับวันหยุดของพี่ๆหลายท่าน วันนี้แก้มโปรโมชั่นดีๆมาฝากสำหรับคนที่รักรถแต่ไม่มีเวลาดูแลมากนักค่ะ โปรโมชั่นที่ว่า คือไม่ว่าพี่ๆจะใช้รถยี่ห้อใดขนาดใด จะใช้เอง ของเพื่อน ของพี่ ของน้อง ครอบครัวหรือคนรู้จัก วันนี้เพียงมาเป็นสมาชิกกับเรา รับฟรี ล้าง- ดูดฝุ่น ไปเลย 2 ครั้ง มูลค่า มากกว่า 300 บาท ตอนนี้เรามีโปรโมชั่นมารอเข้าแถวเตรียมรอเสริฟพี่ๆ อีกมากมาย หากสนใจ สามารถติดต่อ สอบถามได้เลยค่ะ ที่ 082-7851993 แก้มค่ะ ร้านจะอยู่ติดถนน ลาดพร้าว - วังหิน ปากซอย46 สังเกตง่ายมากค่ะ มาง่าย ตรงข้ามโรงเรียน บุญฤดี และเราไม่ได้มีแค่ล้างรถนะค่ะ อย่างมีservice อีกหลายรายการค่อยพี่ๆค่ะ

ติดต่อ ร้าน Wash United Wanghin

ร้านจะอยู่ติดถนน ลาดพร้าว - วังหิน ปากซอย46

โทร : 02-9310815 , 082-7851993 สามารถโทรสอบถามข้อมูลได้ตลอดนะค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ
cannavaro
มือใหม่
*

ID: 71867

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2015

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ม.ค. 2015, 03:29 PM »

ผมเห็นด้วยกับความคิดเห็นของเจ้าของกระทู้นะ พวกรายใหญ่บางทีให้บริการแบบไม่ทั่วถึง แต่อย่างว่าบ้านเรามันกระแสนิยมเห็นใครแก่ใช้อะไรก็มองว่าดี ซึ่งผมคนนึงหละที่ไม่คิดแบบนั้น ผมลองไดเร็คเอเชีย เพราะเบื่อพวกใหญ่ ๆ ใช้มาเกือบทุกทีแล้วครับแค่ราคาคุย แต่ ไดเร็คเอเชีย ราคาถูกแบบไม่เอาเปรียบเราและที่สำคัญบริการดีมากแค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ ซื้อแบรนด์ใหญ่ไปก็ไม่ได้เอาไปโชว์ใครนิเนอะ ทำไม่ดีก็เลิกคบกันไป
Tiffany_TY
มือใหม่
*

ID: 72192

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2015

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 ก.พ. 2015, 05:18 PM »

พวกบริษัทใหญ่ๆ เค้าแพงอยู่แล้วอ่ะค่ะ แต่ส่วนตัวเราคิดว่าบริการธรรมดา บางทีมีงอแงด้วย ทั้งที่เราจ่ายไปตั้งแพง
เราเองก็เป็นเหมือนกัน 555
 อ๊าย อาย อ๊าย อาย
จนตอนหลังมาศึกษาข้อมูลเอา เลยมาลองใช้ของ ไดเร็คเอเชีย
เพราะเบี้ยถูก ใช้มาเกือบปีแล้ว มาคอนเฟิร์มว่าบริการดีกว่าเจ้าใหญ่ๆด้วยล่ะ
 Hi

ปล.เราเป็นลูกค้าวิริยะก่อนจะย้ายมาใช้กับไดเร็คเอเชียจ้า =w=

manoch_yjd
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 91

ID: 4484

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: โนช
รถ: Jazz
รุ่น: SV
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: April

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 ก.พ. 2015, 11:27 AM »

ชงเอง...ตอบเอง
เป็นอับดุลไปเลยแฮะ.... เหนื่อยจัง
ช่วงนี้บอร์ดล้างครับ หลอก หลอก

Review ล้างรถฉบับประหยัด...แต่เงานะจะบอกให้
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=58812.0
Review ติดแก๊ส Jazz ชุด EUROPEGAS S.A.S OBD เพราะอยากประหยัดหรือตามกระแสหว่า ><”                                              http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=75045.0
cannavaro
มือใหม่
*

ID: 71867

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2015

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 ก.พ. 2015, 02:16 AM »

พวกบริษัทใหญ่ๆ เค้าแพงอยู่แล้วอ่ะค่ะ แต่ส่วนตัวเราคิดว่าบริการธรรมดา บางทีมีงอแงด้วย ทั้งที่เราจ่ายไปตั้งแพง
เราเองก็เป็นเหมือนกัน 555
 อ๊าย อาย อ๊าย อาย
จนตอนหลังมาศึกษาข้อมูลเอา เลยมาลองใช้ของ ไดเร็คเอเชีย
เพราะเบี้ยถูก ใช้มาเกือบปีแล้ว มาคอนเฟิร์มว่าบริการดีกว่าเจ้าใหญ่ๆด้วยล่ะ
 Hi

ปล.เราเป็นลูกค้าวิริยะก่อนจะย้ายมาใช้กับไดเร็คเอเชียจ้า =w=

ที่ผมเอาไดเร็คเอเชียก็เพราะเหตุผลเดียวกับคุณเลยจ้า
nutpouleon
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 17

ID: 9777

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2010
จาก: BKK รามอินทรา KM.4
ชื่อเล่น: dynaztyshop
รุ่น: sssss

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 ต.ค. 2015, 06:39 PM »

ลองเช็คเบี้ยประกัน จากเว็ป www.trusteecar.com

ลิงค์เช็คเบี้ยประกัน ตามนี้เลย
==>> http://www.trusteecar.com/insurance

ขอบคุณครับ
Eiji8362
มือใหม่
*

ID: 77327

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2016
จาก: กรุงเทพ
ชื่อเล่น: ซามูไรแมน
รถ: Honda
รุ่น: JAZZ
สี: เหลือง
ชื่อเล่นรถ: ปิก้าจู

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2016, 03:48 PM »

ปกติต่อกับเอเชียไดเร็ค มาตลอดไม่มีปัญหา (2ปี กำลังจะปี 3) อาจจะเพราะเจอเซลล์ดีด้วยมั้งพูดจาดีเลย ขอส่วนลดเพิ่มก็บอกว่าให้พิเศษ แต่จริงๆ เอเชียไดเร็ค มันเป็นบริษัทโบรคเกอร์นะ มีประกันภัยรถยนต์ขายหลายบริษัทเช่น วิริยะ ทิพย สินมั่นคง อย่างไงลองดูเอา ที่เดียวจบลองถามเค้าก็ได้ www.asiadirect.co.th  อ๊ายอายจัง

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์