ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

722,214 กระทู้ ใน 37,610 หัวข้อ- โดย 35,171 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: supitta5

22 ม.ค. 2018, 07:23 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องคนขับ / Driver' s Discussion (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ดักลม กระจังหน้า ge mc

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดักลม กระจังหน้า ge mc  (อ่าน 4183 ครั้ง)
TooRaSeNg
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 35744

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2012

« เมื่อ: 26 ก.ย. 2014, 11:24 PM »

มีใครพอจะรู้มั่งครับว่า ที่ดักลม ตรงกระจังหน้า ge mc นี่ไม่ใส่ได้รึเปล่าคับ
แล้วถ้าไม่ใสมันจะมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
bbgun
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 94

ID: 5107

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2009
จาก: Pathumthani
ชื่อเล่น: Tiger
รถ: jazz
รุ่น: s mt
สี: black
ชื่อเล่นรถ: Hero junior

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ก.ย. 2014, 09:40 AM »

จริงๆถามว่าไม่ใส่ได้มั้ย ได้ครับ แต่ประโยชน์ของมันคือ ช่วยปรับทิศทางลมให้วิ่งขึ้นไปหาท่อนำทางลมให้วิ่งไปลงตรงปากกรองอากาศในขณะรถวิ่งเพื่อเติมอากาศเย็นกว่าที่กรองอากาศดูดจากห้องเครื่องที่อุณหภูมิสูงกว่าจะได้เผาใหม้ดีขึ้นเพราะอุณหภูมิไอดีสมดุลย์

TooRaSeNg
มือใหม่
*

ID: 35744

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2012

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ก.ย. 2014, 12:28 PM »

เข้าใจแระคับ

ขอบคุณมากคับ
Keng6681
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 4

ID: 70534

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2014
จาก: สกลนคร
ชื่อเล่น: Keng
รถ: Honda Jazz
รุ่น: SV
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: โชคดีสีขาว

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2014, 04:24 AM »

ผมไปเปลี่ยนกระจังหน้าจากของเดิมรถ เป็นแบบ modulo ที่ศูนย์ฮอนด้าสกลนคร แต่เขาไม่ใส่ที่ดักลมกลับเข้าไปที่เดิมให้ผมอันนึง ผมไม่แน่ใจว่าเขาลืมหรือว่าจงใจครับ หรือว่าที่ดักลมของกระจังหน้าโมดุโล่เขาใส่แค่ข้างเดียวเหรอครับ แล้วมันจะมีปัญหามั้ยครับ

🤑💤👼🏼👼🏼
pekkyracing
มือใหม่
*

ID: 72005

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2015

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 ม.ค. 2015, 11:44 AM »

เห็นว่าเดี๋ยวนี้พวกรถซิ่งชอบเจาะแล้วต่อท่อเข้าไปหากรองเลยอะครับ ที่เป็นเหมือนปากแตรอยู่ตรงกันชนอะ ผมว่ามันน่าจะช่วยได้นะ
วิธีทำแบบนี้อะ http://www.boxzaracing.com/diy/57

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์