ระวัง!!!!!!!!!!!ไว้นะ...รีโมทรถเสียได้ ที่มาบุญครอง‏

(1/5) > >>

chattymeaw:
เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ผมได้ขับรถไปที่ห้างมาบุญครอง MBK Hall ผมใช้โตโยต้ายาริช รุ่นกุญแจ
สตาร์ทมือ ผมได้จอดประมาณชั้นที่ 3 พอลงรถแล้วผมกดรีโมทล๊อคไม่ได้ เลยเข้าใจว่าแบตรีโมทหมด เลย
ไปซื้อมาใส่ใหม่(โดนฟันหัวเลือดโชกเลยก้อนละ 350 บาท ปกติซื้อไม่เกิน 70 บาทต่อก้อน) อันนี้อีก
ประเด็นนึง แต่ที่สำคัญผมก็ยังล็อคไม่ได้อยู่ นึกว่าแบตไม่ดีเลยเลยไปเปลี่ยนแต่เจ้าของบอกว่าปกติ
น่าจะเป็นที่รถมากกว่า ผมเลยโทรไปหาที่ศูนย์ฯ  แต่สิ่งที่ผมได้ฟังจากศูนย์ทำเอาผมอึ้งแทบจะขับรถออก
มาไม่ทันเลย
คือ
คำแรกที่ศูนย์ถาม ว่าพี่จอดรถอยู่ที่มาบุญครองหรือเปล่า นั่นสงสัยเขามีองค์ยังไม่ได้บอกเลยว่าจอดที่
ไหน  ผมถามทำไมหรอครับ  ศูนย์ฯตอบว่า ตอนนี้ที่ห้างนั้นเขามีเครื่องมือไว้โหลดหรือดึงข้อมูลทาง
อินเตอร์เนตกำลังสูงแข่งกันอยู่หลายเจ้า ทำให้ระบบของรีโมทรถยนต์รวน บางรายถึงกับเสีย ทำให้ต้อง
เปลี่ยนเลยก็มี  ผมถามต่อว่าแล้วไม่มีทางแก้หรือ  ศูนย์ฯ บอกว่า ไม่มีครับ ต้องระวังเอง และสำคัญที่
สุดระวังรถหรือของมีค่าในรถหายนะครับ  โดนมาแล้วหลายราย  ผมจึงฝากให้เพื่อนๆ เป็นข้อมูลดูไว้
ใครเคยเป็นกรณีเหมือนผมบ้าง เพราะผมถามเจ้าของร้านค้าแถวนั้น เขาบอกตรงกันหมดเลยครับว่ารถ
ของเขาก็เป็นเหมือนผมครับ......

เครดิตจาก FD-mail ค่ะ (Emo_Z_41) น่ากัวนะคะเนี่ย

dkapunch:
 (Emo_Z_41) (Emo_Z_68)

แต่ม่ะได้อยู่กุงเต๊บอ่า โล่งไป )atriedx)) )atriedx))

ขอบคุงค่ะ (Emo_Z_70) (Emo_Z_70)

Tumlover:
ได้เมลล์นี่เหมือนกันป้า

หุหุ

chattymeaw:
น่ากลัวมาก อยากไปนะมาบุญครอง เเต่ต้องคิดูใหม่ละ อิอิ

Tumlover:
จอด สยาม

5555 หรือ พารากอน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป