ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

722,537 กระทู้ ใน 37,861 หัวข้อ- โดย 35,173 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: maviarasine

23 ม.ค. 2018, 07:05 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องคนขับ / Driver' s Discussion (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)รบกวนถามเรื่องยาง GE11 ตัวท๊อป หน่อยครับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องยาง GE11 ตัวท๊อป หน่อยครับ  (อ่าน 3681 ครั้ง)
phoenixxxx
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 20387

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2011

« เมื่อ: 05 ก.พ. 2015, 05:01 PM »

ขอคำแนะนำในการเปลี่ยนยางของ GE11 ตัว Top ล้อ 16" (185/55R16) หน่อยครับ
Bridgestone Ecopia 3,500-
Bridgestone My-02 4,250-
Yokohama AE-50 3,750-

ไม่ทราบว่าตัวใหนดีครับ หรือมีแนะนำตัวใหนครับ
ขอบคุณครับ
manoch_yjd
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 91

ID: 4484

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: โนช
รถ: Jazz
รุ่น: SV
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: April

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 ก.พ. 2015, 01:35 PM »

ส่วนตัวเปลี่ยนมาแล้ว 1 ชุด ขนาดที่ว่าเลย
ยางติดรถเป็นบริดกระโจน ER370 ............แม้งเด้งชิหาย ไม่ประทับใจยี่ห้อนี้แล้วครับ ผมเลยตัดทิ้งไปลย
ถ้าในตัวเลือกที่ให้มาผมเลือก  Yokohama AE-50 3,750- ครับ
ส่วนตัวไม่มองแบรนด์หลัก...จะเล่นแบรนด์รองครับ  เน้นที่ผลิตไทยไว้ก่อน
เลยเปลี่ยนเป็น Deestone รุ่น R302 ตัวนุ่มเงียบและรุ่น Top ของยี่ห้อนี้ ขนาดยางนี้เปะ
4 เส้น 8 พันถ้วน ใหม่ๆ นี่แม้งโครตนุ่มเงียบเลยครับ  ตอนนี้วิ่งมาแล้ว 15,000 กม. ใน 13 เดือน
ความนุ่มเงียบหายไปประมาณ 40% นะครับ ไม่มีบวม  ไม่มีซึม แก้มยางแข็งแรง
โดยรวมราคานี้คุ้มค่ามากแล้วครับ เบรคดีกว่าเดิม  เกาะถนนกว่าเดิม  เงียบกว่าเดิม...ยางผลิตไทยเจ้าของมาเล

หรืออีกยี่ห้อก็ Maxxis รุ่น MS800 นี่ก็นุ่มเงียบของยี่ห้อนี้เค้าเหมือนกันมาแทน MS300 ตัวเก่า ข้อมูลว่าจะใช้งานได้ทนกว่า R302 
แต่ยางค่อนข้างจะแข็งเร็วครับ แพงกว่า R302 หน่อยนึง ยี่ห้อนี้ผลิตไทย เจ้าของไต้หวันครับ

ถ้าเป็นคนขับรถไม่ได้ต้องใช้ความเร็วสูงรุ่น R302 นี่เหลือกินแล้วครับ  ผมตั้งใจว่า 2 ปีว่าๆ ก็เปลี่ยนทิ้งแล้ว ได้ใช้ยางใหม่ๆ ตลอด สบายใจ
ถ้าไปเปลี่ยนพวกยี่ห้อดังแพงกว่ากันเกือบเท่าตัว  ต้องใช้นานๆหน่อยเพราะกลัวไม่คุ้มเพราะมันแพง แบบนี้ผมไม่เอาครับ อี่ อี่

Review ล้างรถฉบับประหยัด...แต่เงานะจะบอกให้
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=58812.0
Review ติดแก๊ส Jazz ชุด EUROPEGAS S.A.S OBD เพราะอยากประหยัดหรือตามกระแสหว่า ><”                                              http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=75045.0

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์