ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

681,877 กระทู้ ใน 29,648 หัวข้อ- โดย 31,980 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: obobaomam

02 ต.ค. 2014, 09:24 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องตกแต่ง / Beauty & Modify (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ฝาครอบไฟหน้าเป็นคราบเหลือง เป็นฝ้ามีวิธีแก้ไม่ค่ะ คัยเคยเป็นบ้างช่วยแนะนำด้วยค่ะ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาครอบไฟหน้าเป็นคราบเหลือง เป็นฝ้ามีวิธีแก้ไม่ค่ะ คัยเคยเป็นบ้างช่วยแนะนำด้วยค่ะ  (อ่าน 4298 ครั้ง)
por_kannikar
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 4622

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009

« เมื่อ: 29 มิ.ย. 2009, 01:38 PM »

อาย ไม่เข้าใจ
KimKim
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 334

ID: 3418

รับทำเสื้อจ๊า ^^

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2009
จาก: Rama II - BKK
ชื่อเล่น: KimKim
รถ: Jazz
สี: Grey Silverstone

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2009, 02:06 PM »

ฝาครอบนี่ หมายถึง โคมไฟหน้า ใช่มั้ยครับ

มีน้ำยาขัดพลาสติกขายอยู่น่ะครับ ใช้ขัดได้เลยครับ
por_kannikar
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 4622

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2009, 02:39 PM »

ใช้ค่ะ โคมไฟหน้าอ่ะค่ะ แล้วเราสามารถทำเองได้มัยค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
tanadol techavichian

ความดี ความชอบ : 377

ID: 2139

อ้วนใหญ่ใจดี มิใช่ใคร ^^

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
จาก: เมืองกรุง
ชื่อเล่น: แพนด้าหนุ่ม
รถ: New Jazz 2008
รุ่น: SV AT (SRS)
สี: Taffeta White
ชื่อเล่นรถ: แพนด้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2009, 02:41 PM »

ฝาครอบนี่ หมายถึง โคมไฟหน้า ใช่มั้ยครับ

มีน้ำยาขัดพลาสติกขายอยู่น่ะครับ ใช้ขัดได้เลยครับ

ถ้าไม่ทำเองก็ Autobac  ตรง พระราม3 หรือ พัฒนาการก็  ทำได้คับ ค้าวรับทำ

-TUM-
Moderator

ความดี ความชอบ : 515

ID: 2545

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Tum
รถ: Honda FIT GP
รุ่น: Hybrid
สี: Silver Metallic
ชื่อเล่นรถ: -TUM-

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2009, 03:01 PM »

เอ... แล้วทำไมมันเหลืองได้หละครับ?

KimKim

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2009, 03:50 PM »

ขอบคุณเว็บเพื่อนบ้าน เซฟิโร่ FF ครับ ^^

โลกสวยด้วยมือเรา.....เอ้ย!!!.....โคมขาวด้วยมือเรา..   ..รถของใครโคมไฟหน้าเหลืองมั่งครับ......ผมมีวิธีขัดโคมไฟหน้าแบบง่าย ๆ โดยที่ไม่ต้องถอด ไม่ต้องแกะให้เสียโคมมาฝากกันครับ

อุปกรณ์ก็ไม่มีอะไรมากครับ
1.น้ำยาขัดสีรถ (สำคัญมากไม่มีมันก็ขัดไม่ได้...   )
2.ฟองน้ำขัดสีรถ
3.ผ้าสะอาด ๆ 1 ผืน
4.อันนี้สำคัญมักมาก คือ แรง แรงของเรา... 

หลังจากที่เตรียมของกันเรียบร้อยแล้วก็เริ่มกันเลย เอาฟองน้ำจุ่มน้ำยาขัดสีแล้วก็เริ่มขัดที่โคมไฟหน้ากันเลย ขัด ขัด ขัด (ขัดข้างนอกนะครับ) เวลาขัดก็ออกแรงเยอะ ๆ หน่อยนะครับ มันจะได้ขาว พอขัดได้ที่แล้วก็ทิ้งไว้ซักพัก ซักประมาณ 5-10 นาที หลังจากนั้นก็นำผ้าสะอาดไปชัดน้ำยาออก ถ้ายังไม่ขาวก็เอาน้ำยาขัดไปอีก ขัดจนขาว เท่านี้ก็เป็นอันเสร็จพิธี (มันจะขาวได้ระดับนึงนะครับ)

นี้คือพระเอกของผมในวันนี้ (จะใช้ยี่ห้ออื่นก็ได้ไม่ว่ากัน แต่ขอให้เป็นน้ำยาขัดสีเท่านั้นพอ) รูปอาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่นะครับ เนื่องจากใช้มือถือถ่าย...

ไอเนี่ย ถูกดี

หรือไม่ก้อ กาน่า ยาขัดสุดคลาสสิค ( คาดว่าไอข้างบน ก้อ ก๊อป กาน่า )

Before

After

ออกแรงนิดหน่อย .................. อร่อยแน่ ^^
tanadol techavichian

ความดี ความชอบ : 377

ID: 2139

อ้วนใหญ่ใจดี มิใช่ใคร ^^

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
จาก: เมืองกรุง
ชื่อเล่น: แพนด้าหนุ่ม
รถ: New Jazz 2008
รุ่น: SV AT (SRS)
สี: Taffeta White
ชื่อเล่นรถ: แพนด้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2009, 03:54 PM »

ฝากขัดให้คันดิ

๑๑๑LOYMA๑๑๑
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 6

ID: 4631

จาก: ลพบุลิง
ชื่อเล่น: art
รถ: GE8
รุ่น: SV/ RS
สี: สังสัยว่าจะขาวนะ
ชื่อเล่นรถ: """"

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2009, 04:23 PM »

ถึงว่า ผมใช้ เบต้า ขัดไม่หายเป็นฝ้าสักที่...ขอบคุณครับ... อี่ อี่

"อย่ากัวกับการไม่มีคัย" "หากคุณนั้นยังไม่ดีพอ"
ต้องการดูรถขนผักก็.....
www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=13763.0
KimKim

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2009, 05:07 PM »

ถึงว่า ผมใช้ เบต้า ขัดไม่หายเป็นฝ้าสักที่...ขอบคุณครับ... อี่ อี่

เบต้า นี่ได้ ทั้งสิว ทั้งฝ้า เลยนะครับ ......................... เจอของก๊อปเซิ่นเจิ้นแล้วล่ะ ^^

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์