ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

722,538 กระทู้ ใน 37,862 หัวข้อ- โดย 35,173 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: maviarasine

23 ม.ค. 2018, 07:12 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องคนขับ / Driver' s Discussion (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ถามเรื่อง ตั้งวาล์ว jazz

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ตั้งวาล์ว jazz  (อ่าน 4505 ครั้ง)
cephalos
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 3

ID: 35260

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2012
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Pae
รถ: Jazz  Ge
รุ่น: SV - AT
สี: orange TH
ชื่อเล่นรถ: - -''

« เมื่อ: 22 เม.ย. 2015, 10:22 AM »

ถามหน่อยครับ jazz เติมน้ำมัน ไม่เคยติดแก้ส เราต้องตั้งวาล์วที่กี่ กิโล อะครับ
หรือไม่ต้องตั้งจนกว่าจะมีอาการครับ แล้วเพื่อนๆเคยตั้งกันบ้างไหม  ขอบคุณคร๊าบ
giggevo
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 55

ID: 5984

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2009
จาก: สุโขทัย
ชื่อเล่น: กิ๊ก
รถ: HONDA Jazz GE
รุ่น: Jazz S-MT
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: arada

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2015, 08:19 PM »

ถามหน่อยครับ jazz เติมน้ำมัน ไม่เคยติดแก้ส เราต้องตั้งวาล์วที่กี่ กิโล อะครับ
หรือไม่ต้องตั้งจนกว่าจะมีอาการครับ แล้วเพื่อนๆเคยตั้งกันบ้างไหม  ขอบคุณคร๊าบ

รถผมติด LPG ผมตั้งทุก ๆ 2 หมื่นกิโลเมตร ครับ
ตอนนี้ใช้ไป 19XXXX กว่ากิโลเมตรละ ยังปกติครับ
 ดีคร๊าบ ดีคร๊าบ

"แอบแซง" เพราะแรงน้อย
KPI
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 3

ID: 10140

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ก.ย. 2015, 01:01 PM »

ดูในคู่มือเลยครับ ครั้งแรก 6หรือ8หมื่นนี่แหละ ต่อไปทุก 4หมื่นครับ
HJCL
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 174

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 2015, 02:15 PM »

สวัสดีครับ   

วาร์ว jazz หรือ  จะรุ่นไหนก็ได้ครับที่บล๊อค  L15A    ไม่ว่าจะ โมบิลิโอ้   ซิตี้  ก็ตั้งเวลาใกล้ๆกัน

ใช้น้ำมันหรือแก๊ส ก็  ตามคู่มือได้เลยครับ         

ไม่ต้องพิศดารอะไรเลยครับ ตั้งตามค่า ref. โรงงานได้เลยครับ

จากคนที่เคยใช้แก๊สกับแจ๊สมาร่วม  ใกล้ๆ 2 แสนโลแล้วครับ   เนียนกิ๊บตลอดครับ   

ตั้งวาร์ว  4 หมื่นโลผมตั้งทีนึงนะครับ  กำลังสวย   ระยะเปลี่ยนไม่มากหรอก ปกติเหมือนที่ใช้น้ำมันแต่ว่า ตั้งไปเถอะครับ 

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์