ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

753,913 กระทู้ ใน 29,334 หัวข้อ- โดย 35,349 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: tabiensiam

23 ก.ค. 2018, 06:24 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องคนขับ / Driver' s Discussion (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)รบกวนถามผู้รู้เรื่อง Jazz ตัวนำเข้าหน่อยครับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้เรื่อง Jazz ตัวนำเข้าหน่อยครับ  (อ่าน 5077 ครั้ง)
ihumnoi
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 74044

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2015

« เมื่อ: 18 ก.ค. 2015, 10:56 PM »

เรื่องของเรื่องคือผมกำลังจะซื้อ Jazz มือสอง ตัวนำเข้าปี 2011 (คนขายบอกงั้นนะครับ) ผมเองก็ไม่มีความรู้ ก็ดูสภาพรถ ดูอะไรๆก็โอเคดี เลยจองและทำสัญญาไป กำลังจะรู้ผลจันทร์นี้แล้ว ผมเลยเอะใจลองมาหาข้อมูลดูว่า jazz ตัวนำเข้าที่ว่าหน้าตาเป็นไง ภายนอกตรงนะครับ แต่ผมมาติดตรงภายใน เพราะของผมที่จองไปแอร์ธรรมดา แต่ขอมูลที่เจอคือเป็นแอร์ออโต้ ผมเลยอย่กจะรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงทีครับ ว่าที่จริงแล้ว ตัวนำเข้าหน้าตาแบบไหน.. ผมรบกวนทีนะครับ ช่วยผมหน่อย ถ้าผมโดนหลอกขาย จะได้ไปวีน เอ๊ย!! ไปถามที่ร้านใหม่ครับ
ihumnoi
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 74044

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2015

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2015, 03:19 PM »

รบกวนทีนะคร้าบ  ยินดี
udonkit
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 72568

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2015

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ก.ค. 2015, 06:01 PM »

แนะนำเดินไปถามที่ศูนย์แจ๊สเลยคับ 

ของขวัญวันเกิด
golf2418
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 5

ID: 50078

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2013
จาก: ชลบุรี
ชื่อเล่น: กอล์ฟ
รถ: Jazz
รุ่น: GE
สี: ขาว

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ส.ค. 2015, 11:05 PM »

ไม่แน่ใจนะคับ ชองผมตัวนอกแอร์ออโต้ ถุงลม8ใบพวงมาลัยหุ้มหนัง หัวเกีรย์หุ้มหนัง เลขตัวถังจะอยู่ที่ฝากระโปรงประมาณนี่นะคับ รอผู้รู้มาตอบต่อคับ
[G]lov[E]
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 41609

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2012
จาก: กทม.
ชื่อเล่น: โกล๊ฟ
รถ: Honda Jazz
รุ่น: GE8
สี: ขาว

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 ส.ค. 2015, 12:09 PM »

Jazz GE Japan มี 2 Lot ครับ

- Lot แรก จะเป็นวิทยุแบบตัวไทย แต่เป็นแอร์ออโต้

- Lot สอง จะเป็นจอ 2 Din แอร์ออโต้ (ถ้าไม่แอร์ออโต้นี่ ของไทยแน่นอน)

นอกนั้นไม่ต่างกัน จุดหลักๆที่ผมใช้ Check ส่วนตัวที่พอจะ Check ได้ว่า อันไหนตัวไทย อันไหนตัว Japan ที่มองออกเลยก็พอจะมีตามนี้ครับ

1. ไฟหน้า ดูตรงหลอดไฟ ถ้าเป็นหลอดไส้ธรรมดาก็ตัวไทย ถ้าหลอดดูใหญ่ๆ ก็ตัว Japan

2. กันชนท้าย ถ้าเดิมๆ ตัว Japan จะไม่มีรูเจาะติดเซนเซอร์ถอยหลัง (ติดเพิ่มเอาก็ได้ เลยไม่รับประกันเท่าไหร่)

3. ภายใน ตรงเสา A ข้างบนช่องกระจกหูช้างจะมีคำว่า Side Curtain หรืออะไรซักอย่าง เช่นเดียวกะตรงเบาะหน้าจะมีเป็นริ้วๆข้อความติด

ซึ่งตัวไทยจะไม่มี

4. ช่องเก็บของท้ายรถ เปิดดูจะเป็นยางอะไหล่สีเหลือง ซึ่งตัวไทยจะเป็นล้อกะทะสีดำขอบ 15

หลักๆที่พอจะดูออก(ส่วนตัว) ก็ตามนี้ครับ
sanru.9595
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 14

ID: 4480

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 ก.ย. 2015, 10:33 PM »

ง่ายสุดเลย

กระจกรอบคัน มีตรา มอก. ไหม ?

ตรา มอก. เป็นยังไง ก็รถแถวๆนั้น ลองดู ครับ

ถ้ามี แปลว่า รถไทย หรือ กระจกแตกมา (มันคงไม่แตกทุกบานหรอก) ถ้าไม่มี แปลว่า รถนำเข้า ครับ

ง่ายดีมะ ?

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์