ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

720,343 กระทู้ ใน 36,087 หัวข้อ- โดย 35,159 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: maviaraoa

16 ม.ค. 2018, 10:26 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องโชว์ / Show Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)GE8 K20A (กำลังปั้นเป็น) Spoon สีแดง ค่ะ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: GE8 K20A (กำลังปั้นเป็น) Spoon สีแดง ค่ะ  (อ่าน 5837 ครั้ง)
KarnSpoonGE8
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 74415

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2015

« เมื่อ: 21 ส.ค. 2015, 05:37 PM »

สวัสดีทุกคนค่ะ น้องกานต์นะคะ

Project ตามหัวข้อเลยค่ะ มีรถอยู่แล้ว ก่อนหน้านี้ก็แต่งทั่วไป ตามประดับยนต์ ไม่มีความรู้อะไรมาก ตอนนี้ได้รู้จัก Spoon ก็สนใจขึ้นมา รวมถึงการขับขี่ในแบบเซอร์กิต ยังไงเดี๋ยวไล่เรียงไปตาม Story เรื่อยๆนะคะ

ใครอยากติชม หรือแนะนำ เรียนเชิญได้นะคะ

ในเฟสหนูจะอัพเดทเร็วกว่าค่ะ "Karn Stom Sahdow" ค่ะ

ยินดี ยินดี ยินดี ยินดี

เริ่มจากล้อ Lenso Samurai ขอบ 17 กับยางจีน ที่ใส่อยู่ก็จัดการถอดขายให้เพื่อน แล้วตามหาความ JDM ว่าแต่ล้ออะไรล่ะ...หาเรื่อยๆคนเจอล้อชุดหนึ่งที่ Shop N2P Noiumpai เป็น TE37 15x6.5 หลงรักตรง Offset +28 ปี2000 สภาพล้อสำหรับร้านนี้ ไม่ผิดหวังค่ะ เหมือนใหม่ทุกชุด ตกลงปลงใจซื้อมา พร้อมยาง RE11 205/45/15 เบิกใหม่ และน๊อตล้อ Mugen เบิกใหม่ ทำไมต้อง Mugen เพราะไม่มีโลโก้ให้เห็น พวกที่มีโลโก้หนูเห็นมีก๊อปทั้งหมดแล้ว

วันไปรับล้อค่ะ

บรรยากาศที่ร้านค่ะ ล้อแท้ๆ สภาพสวยๆ ที่นี่ไม่ผิดหวัง

และแล้ว Spoon ชิ้นแรกก็มา เป็นคาลิปเปอร์ 4 pot Twinblock เบิกใหม่พร้อมจาน 282x23 มม. พร้อมติดตั้งโดยไม่ดัดแปลงจาก พี่เจิ้น จานเบรค สุดที่รัก ชิ้นนี้สบายเลย กดราคามือ 2 มาซะ คิคิ

และแล้วก็ครบองค์ ล้อ ยาง น๊อต เบรค

ใกล้ๆหน่อยค่ะ

รูปรวมๆค่ะ

Spoon ชิ้นที่ 2 ค่ะ พวงมาลัย Spoon ได้อารมณ์ 90's สุดๆ แต่คอ Spoon ต้องสั่ง ก็ยังไม่ได้ใส่ค่ะ เอามานอนกอดก่อน

.
.
.
.
.
.
.
.

...................เดี๋ยวมาต่อนะคะ...................

gto999
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 7

ID: 7969

คนไม่เอาถ่าน

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2009
จาก: Chonburi
ชื่อเล่น: ฟ้าคุง
รถ: ขายไปแล้ว
รุ่น: รอซื้อใหม่
สี: อยู่ในใจแว้ว
ชื่อเล่นรถ: คิดไว้ในใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ส.ค. 2015, 01:19 PM »

Hi
ติดตามขอรับ
รถสวย เจ้าของก็สวยนะครับ อี่ อี่

GAME มันอยู่ในสันดาน สัญชาตญานคือ เซียน แน่ไหมล่ะ
San2015
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 74459

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ส.ค. 2015, 05:41 PM »

Hiรถสวยมากครับ สีสดใส ไม่ค่อนเห็นสีนี้ ขับขี่ปลอดภัยนะ
sponge
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 74503

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ส.ค. 2015, 04:18 PM »

สวยจีจีเลอออออ
kansank
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 6

ID: 42659

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2012
จาก: ปราจีนฯ
ชื่อเล่น: KAN
รุ่น: S V '' A T
สี: รถคันนี้ "สี ฟ้า"
ชื่อเล่นรถ: Tar - Tor

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 ก.พ. 2016, 07:32 PM »

สวยยย..ไปหมดเลยครับ.. ว๊าว ว๊าว

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์