ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

758,680 กระทู้ ใน 29,519 หัวข้อ- โดย 35,470 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: kurumisung4133

18 ต.ค. 2018, 12:40 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่าง บำรุงรักษา / Maintenance and Technical (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)สอบถามจะเปลี่ยนผ้าเบรก GE ครับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามจะเปลี่ยนผ้าเบรก GE ครับ  (อ่าน 4433 ครั้ง)
turtlerun
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 66948

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2014

« เมื่อ: 24 พ.ย. 2015, 12:06 PM »

รบกวนช่วยแนะนำผ้าเบรก+ราคา ใส่ GE ครับพอดีว่าจะเปลี่ยนใหม่ครับ ช๊อบ ชอบ
[G]lov[E]
มือใหม่
*

ID: 41609

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2012
จาก: กทม.
ชื่อเล่น: โกล๊ฟ
รถ: Honda Jazz
รุ่น: GE8
สี: ขาว

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 พ.ย. 2015, 02:22 PM »

ตอนนี้ผมใช้นี่ห้อ N-Brake รุ่น Optimum อยู่ครับ 4000 บาทมีทอน เปลี่ยน 4 ล้อเลย

อารมณ์เบรกเหมือนของเดิมติดรถแต่ "เอาอยู่" กว่าเยอะครับ แรกๆใช้อาจจะยังลื่นๆอยู่ แต่พอมันปรับตัวได้ล่ะก็ ดีกว่าเดิมเยอะครับ

ตอนนี้ผมใช้มาเกือบ 10000 โลละ ค่อนข้างถูกใจพอสมควรครับ แต่ถ้าเอาที่เค้านิยมใส่กันก็

N-Sports mu Spec ครับ ราคาสูงกว่าตัว Optimum หน่อยนึง แต่อารมณ์จะคนละแบบกับของเดิมครับ
sanru.9595
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 14

ID: 4480

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 ก.พ. 2016, 09:26 AM »

งบเท่าไหร่ครับ ?

จริงๆ มาตรฐาน ก็ Nsport Mu spec แหละ เปลี่ยน 4 ล้อ สัก 3 พันหน่อยๆ

จับไวกว่าเดิม ดูดกว่าเดิม ขับในเมือง มั่นใจกว่าเดิมแยะ ... แต่บอกก่อนว่า ถ้าจะเอาไปซัด ไปซิ่ง หวังกระทืบจาก 140 เหลือ 0 แล้วไม่ไหล นี่ คิดผิดนะ เจ้านี่ เป็นผ้าเบรคที่อัพเกรดจาก std มาหน่อย แต่ไม่ได้เอาไว้ซิ่งครับ

ถ้าจะเอาไว้ซิ่ง ต้องดูตัวอื่นแหละ

.............

หรือ จะเอาไว้ซิ่ง งบไม่อั้น ลองมองหาพวก Dixcel Type M ครับ แรงดูดมหาศาล มาเร็วแค่ไหน ก็เอาอยู่ ไม่มีคำว่า ไหล ยิ่งเจอกับจาน Type SD เค้าทั้ง 4 ล้อนะ สุดๆ แหละ

แต่ก็แหละ ราคามันก็ Fino คันนึงเลยครับ
nktbrake
มือใหม่
*

ID: 67586

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2014

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มี.ค. 2016, 11:11 AM »

ลองดูเป็น N-Sport รุ่น MuSpec ก็ดีนะครับ งบ 2500 เหลือๆ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์