ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

721,865 กระทู้ ใน 37,337 หัวข้อ- โดย 35,169 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: heandshe8

20 ม.ค. 2018, 11:57 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่างใหญ่ ให้ทำเอง / DIY (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)แชร์ประสบการณ์ กล้องมองหลังเป็นฝ้า มัว

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ กล้องมองหลังเป็นฝ้า มัว  (อ่าน 4747 ครั้ง)
wnoongning
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 75658

สมาชิกเมื่อ: ธ.ค. 2015

« เมื่อ: 09 ธ.ค. 2015, 09:45 PM »

หลังจากทนใช้มาไก้ซักพักเริ่มทนไม่ไหวต้องหาทางทำอะไรซักอย่าง พยายามค้นข้อมุลในเว็บว่าต้องทำอย่างไร ส่วนใหญ่จะบอกว่าเป็นที่ตัวกล้องบ้าง ให้เช็ดทำความสะอาดบ้างเพราะฝุ่นโคลนอาจะเกาะ รวมไปถึงแนะนำให่เปลี่ยนกล้องดี ๆ ซักตัว แต่มันช่างแพงเหลือ

แล้ววันนี้ก้มาถึง อยุ่ดีๆ นึกได้ว่า ซื้อมือสองมา มันย่อมต้องมีการเก็บสี....
1.ผมเริ่มด้วยการใช้ครีมขัดสีละเลงก่อน ครั้งหนึ่ง (Amway) ไม่เป้นผล
2. เปลี่ยนมาใช้ carpro เพราะเนื้อหยาบหน่อย หลังขัดเสร้จ ลอง test หน้าจอ เริ่มมีแนวโน้มว่าจะดี
3. ผมนึกถึงที่เค้าขัดโคมไฟกัน เอาวะลองดู กระดาษทรายเบอร์ 2000 วนไปเรื่อยๆ ในใจก็คิดว่าจะเสียตังค์มั้ยตู ลอง test อีกครั้ง พระเจ้า....โลกเริ่มสดใส
4. ผมเริ่มมีความหวังอีกครั้งไม่ต้องเสียตังค์แล้ว เริ่มต้นดัวย carpro ค่อยๆ ขับหยาบ สองรอบ ต่อด้วย amway อีกครั้งเพื่อเก็บงาน
5. โลกด้านหลังผมกลับมาสดใสเหมือนใหม่เลยครับ ขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายรูปก่อน-หลัง มัวแต่ลุ้นครับ

ผมเดาว่า อาการกล้องมัวไม่ชัด เป็นผลมาจากละอองสี หรือไม่ก็แลกเกอร์ที่เคลือบประมาณนั้น ท่านใดมีอาการแบบนี้ ลองพิจารณาดุนำครับ

ปล. วิธีการนี้อาจไม่ถูกต้องเสมอไปนะครับ ผมทดลองแล้วบังเอิญโชคดี แก้ปัญหาสำเร็จ ถ้าไม่มั่นใจอย่าลอกเลียนแบบนะครับ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายครับ
Screen168
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 76192

รับสกรีนเสื้อ

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2016

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ก.พ. 2016, 03:18 AM »

ลองทินเนอร์ AAA ดูไหมครับ

รับสกรีนเสื้อ 1 ตัวก็สกรีนได้
เสื้อจักรยานราคาถูก

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์