ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

693,855 กระทู้ ใน 29,285 หัวข้อ- โดย 29,071 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: team1

25 เม.ย. 2014, 02:36 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องเมาท์แตก / Living Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ใครไปติด film 3M FXR20 ปรอท 60% บ้างครับ

หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปติด film 3M FXR20 ปรอท 60% บ้างครับ  (อ่าน 21587 ครั้ง)
pop2net
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 9

ID: 4634

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009
จาก: kkn
ชื่อเล่น: pop
รถ: jazz
รุ่น: s at
สี: tafepta
ชื่อเล่นรถ: white-arare

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 ก.ค. 2009, 04:11 PM »

จน
เอาจากการใช้งานจริงนะครับ
ในรถผมติด 3 ยี่ห้อเลย
lamina สวยกันความร้อนกลางๆ เหมาะกับบานหน้าและคู่หน้า เลือกที่มีอัตราการสะท้อนแสงน้อย
3m กันความร้อนดีกว่า lamina แต่สีไม่สวย
Hi-kool มีปรอททุกเบอร์ กันความร้อนดี แต่สะท้อนแสงมากกว่าทุกยี่ห้อ เจอแสงเหลืองจะเป็นเงาระยิบระยับ อิอิ
รถผมติดสไตล์ญี่ปุ่นครับ อิอิ
 ช๊อบ ชอบ
ZeAoN
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 122

ID: 2496

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: AoN (อ้น)       สถานะภาพ: ไม่โสด         งานอดิเรก: D.I.Y
รถ: • รถป๋มเอง อิอิ •
รุ่น: Jazz GE SV AT (SRS)

สี: Taffeta White
HONDAJAZZLOVER

ชื่อเล่นรถ: E'JazZ
แม๊กซ์ : CE28n
ล้อขอบ: 17"
สาวก

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 ก.ค. 2009, 04:15 PM »

ค้าวว่า ลามิน่า ร้อนก่ามากนะ คันเก่าม่ะก่อนติด 60 ปรอท อย่างสวยเลย แต่ก็อย่างร้อนถ้าจอดตากแดด แถมมองม่ะเห็นด้วยอ่ะ

ส่วน จขกท. จะติดฟิลม์แบบไหน โดยเฉพาะเรื่องปรอท ก็มองๆอนาคตไว้ก่อนว่า ชอบรถสไตล์ไหน
ปรอทนิดๆ ดู vip นะ ปรอทจัดๆ ก็สปอร์ตไปเลย
ส่วนตัวผมม่ะชอบปรอทอ่ะ ผมชอบ ดำๆเข้มๆ
แล้วแต่คนชอบเลยจ้า

60 รอบคัน สวยมากครับ แต่กลางคืนไปต่างจังหวัด จะลำบากหน่อย แต่ไม่ถึงกับ ขับไม่ได้แค่ปวดตา

pp_jazz

ความดี ความชอบ : 65

ID: 849

VIP Style จงเจริญ

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2008
จาก: นนทบุรี
รถ: New Jazz
รุ่น: SV (AT)
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: ขาวจั๊ววว Style VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 ก.ค. 2009, 07:56 PM »

เอารูปมาให้ดูแล้วครับอิอิ 3M 60%ปรอท รอบคัน อิอิ   แต่ผมจำรหัสไม่ได้อะ  ปรอทเยอะโคตรอะ

มาดูข้างนอกรถกัลก่อนครับ

ต่อด้วยนั้งแถว2แล้วถ่ายครับ

ความแตกต่าง

เริ่มเย็นละ

ทุ่มก่าๆๆ

อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2009, 08:10 PM โดย pp_jazz » บันทึกการเข้า
tanadol techavichian

ความดี ความชอบ : 377

ID: 2139

อ้วนใหญ่ใจดี มิใช่ใคร ^^

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
จาก: เมืองกรุง
ชื่อเล่น: แพนด้าหนุ่ม
รถ: New Jazz 2008
รุ่น: SV AT (SRS)
ชื่อเล่นรถ: แพนด้า

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 ก.ค. 2009, 08:07 PM »

เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง

momaydopod

ความดี ความชอบ : 47

ID: 4720

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2009
จาก: Nonthaburi
ชื่อเล่น: Momay
รถ: New jazz GE8
รุ่น: S A/T งบน้อยครับ
สี: ขาวรึเปล่าหว่า
ชื่อเล่นรถ: น้องร่ำรวย

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 ก.ค. 2009, 08:54 PM »

ขอบ คุณ PP  มากครับ แต่ว่าถ้าได้ รหัสมาด้วยจะดีมากเลยครับ  ผมจะไป ถาม sale ดู ว่าติดผิดรึเปล่าครับ ของผมแทบไม่มีปรอทเลยครับ   60%  แง๊ โอ๊ก แง แง

sansamran

ความดี ความชอบ : 14

ID: 5301

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2009
จาก: เด็กจันท์กลางเมืองสยาม
ชื่อเล่น: GM_BBOY
รถ: Jazz_GE_neral
รุ่น: SV
สี: ขาวอิ่มบุญ ปนไอโคลน
ชื่อเล่นรถ: ด้วงกระป๋อง

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 ก.ค. 2009, 11:40 PM »

เอารูปมาให้ดูแล้วครับอิอิ 3M 60%ปรอท รอบคัน อิอิ   แต่ผมจำรหัสไม่ได้อะ  ปรอทเยอะโคตรอะ

มาดูข้างนอกรถกัลก่อนครับ

ต่อด้วยนั้งแถว2แล้วถ่ายครับ

ความแตกต่าง

เริ่มเย็นละ

ทุ่มก่าๆๆ

อิอิ

ยิ่งมืดทัศนะ  วิสัยก็เริ่มลดลง  อี่ อี่
tanadol techavichian

ความดี ความชอบ : 377

ID: 2139

อ้วนใหญ่ใจดี มิใช่ใคร ^^

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
จาก: เมืองกรุง
ชื่อเล่น: แพนด้าหนุ่ม
รถ: New Jazz 2008
รุ่น: SV AT (SRS)
ชื่อเล่นรถ: แพนด้า

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 ก.ค. 2009, 11:56 PM »

เยี่ยม เหมือนกัน อะ ปาล์ม

momaydopod

ความดี ความชอบ : 47

ID: 4720

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2009
จาก: Nonthaburi
ชื่อเล่น: Momay
รถ: New jazz GE8
รุ่น: S A/T งบน้อยครับ
สี: ขาวรึเปล่าหว่า
ชื่อเล่นรถ: น้องร่ำรวย

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 ก.ค. 2009, 08:43 AM »

เข้าใจเลย  บ่านหน้า  60% ปรอท ไฟส่องสว่างน้อยลงเลยครับ   ฮ่าๆๆๆ

por360
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 5894

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2009

« ตอบ #28 เมื่อ: 29 ก.ค. 2009, 10:11 PM »

อ้าว สวัสดีเจ้าของกระทู้ครับ เจอกันอีกแล้ว
บานหน้าเต็มควรหลีกเลี่ยงฟิล์มที่มีปรอทนะครับ เพราะมันจะสะท้อนเงาของคอนโซลหน้ามาเขาตาเราครับ ทำให้เกิดความรำคาญ และเสียสายตาด้วย
แต่ฟิล์มดำก็ใช่ว่าจะไม่มีการสะท้อนเงาของคอนโซลหน้้านะครับ มีเหมือนกันแต่มีน้อยกว่า

ส่วนประสิทธิภาพการกันความร้อนของฟิล์ม 3M กับ lamina นั้นคุณใกล้เคียงกันแต่3Mเหนือกว่านิดๆและ 3M ราคาถูกกว่าซะด้วย
ความทนทานของฟิล์ม 3M มีความทนทานกว่า lamina หมายความว่า3Mมีอายุการใช้งานที่นานกว่าครับ

บานหน้าเต็มผมแนะนำว่าควรหลีกเลี่ยง lamina นะครับ เพราะเท่าที่สังเกตและสอบถามมาพอเราใช้รถไปซักระยะหนึ่ง อาจจะ4-5ปี
ฟิลม์ของlamina จะออกอาการเป็นคลื่นๆสีรุ้งๆครับ ซึ่งรบกวนสายตาผู้ขับขี่มากโดยเฉพาะตอนกลางคืน 

ถึงตรงนี้ผมขอสรุปเลยว่ามาตรฐานของฟิล์ม3M นั้นสูงกว่าฟิล์ม lamina ครับ รวมไปถึงความคุ้มค่าของเงินที่เราจ่ายไปด้วย
โดยเปรียบเทียบระหว่างฟิล์ม3M และ lamina ในช่วงรุ่นราคา 3000-5000 บาทสำหรับการติดรถเก๋งขนาดเล็กรอบคันและบานหน้าเต็มครับ

por360
เขียนเมื่อ 29 กรกฎาคม 2552

หมายเหตุ
ผมไม่แนใจว่าตอนนี้ lamina มีมาตรฐานที่ดีขึ้นรึยังนะครับ เวลาเท่านั้นที่จะเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ
อีก4-5ปีเรามาวิจารณ์กันใหม่ครับ ขอบคุณครับ  ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ

por360
มือใหม่
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 ก.ค. 2009, 10:22 PM »

3M ปรอท 60% ครับ
รถตอนนี้ขายไปแล้ว  แง๊ แง๊ แง๊
por360
มือใหม่
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 29 ก.ค. 2009, 10:28 PM »

ผมก็ยังเลือกฟิล์มไม่ได้เลย  ใบจองระบุให้ ลามิน่า ไม่รุจะให้ series ไหน  จาเอารหัสไรดีหว่า โอ๊ะ อ้าว

ถ้าจะติด lamina อย่าเอา pop serie ครับ  ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ
Oat seven

ความดี ความชอบ : 146

ID: 221

คนโสดมีบ้างมั้ย

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2008
จาก: กทม./สุพรรณ
ชื่อเล่น: โอ๊ท
รถ: The Fast  New Jazz 2009
รุ่น: S/AT
สี: ขาว.....สุดฮิต
ชื่อเล่นรถ: PK ล้อเพชร vipracing

« ตอบ #31 เมื่อ: 30 ก.ค. 2009, 12:20 PM »

3 m ปรอทจะบางกว่ายี่ห้ออื่นครับ

ใสกว่า.............

<<...PK ล้อเพชร ลงนิตยสาร AUTO CRAZY No.18 July 09...>>
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=2583.0
tokyodome

ความดี ความชอบ : 86

ID: 5473

คิดการใหญ่ ใจต้องนิ่ง

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2009
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: i-non
รถ: Honda Jazz
รุ่น: V  AT (SAS)
สี: White
ชื่อเล่นรถ: Dominic

« ตอบ #32 เมื่อ: 30 ก.ค. 2009, 09:20 PM »

อ้าว สวัสดีเจ้าของกระทู้ครับ เจอกันอีกแล้ว
บานหน้าเต็มควรหลีกเลี่ยงฟิล์มที่มีปรอทนะครับ เพราะมันจะสะท้อนเงาของคอนโซลหน้ามาเขาตาเราครับ ทำให้เกิดความรำคาญ และเสียสายตาด้วย
แต่ฟิล์มดำก็ใช่ว่าจะไม่มีการสะท้อนเงาของคอนโซลหน้้านะครับ มีเหมือนกันแต่มีน้อยกว่า

ส่วนประสิทธิภาพการกันความร้อนของฟิล์ม 3M กับ lamina นั้นคุณใกล้เคียงกันแต่3Mเหนือกว่านิดๆและ 3M ราคาถูกกว่าซะด้วย
ความทนทานของฟิล์ม 3M มีความทนทานกว่า lamina หมายความว่า3Mมีอายุการใช้งานที่นานกว่าครับ

บานหน้าเต็มผมแนะนำว่าควรหลีกเลี่ยง lamina นะครับ เพราะเท่าที่สังเกตและสอบถามมาพอเราใช้รถไปซักระยะหนึ่ง อาจจะ4-5ปี
ฟิลม์ของlamina จะออกอาการเป็นคลื่นๆสีรุ้งๆครับ ซึ่งรบกวนสายตาผู้ขับขี่มากโดยเฉพาะตอนกลางคืน 

ถึงตรงนี้ผมขอสรุปเลยว่ามาตรฐานของฟิล์ม3M นั้นสูงกว่าฟิล์ม lamina ครับ รวมไปถึงความคุ้มค่าของเงินที่เราจ่ายไปด้วย
โดยเปรียบเทียบระหว่างฟิล์ม3M และ lamina ในช่วงรุ่นราคา 3000-5000 บาทสำหรับการติดรถเก๋งขนาดเล็กรอบคันและบานหน้าเต็มครับ

por360
เขียนเมื่อ 29 กรกฎาคม 2552

หมายเหตุ
ผมไม่แนใจว่าตอนนี้ lamina มีมาตรฐานที่ดีขึ้นรึยังนะครับ เวลาเท่านั้นที่จะเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ
อีก4-5ปีเรามาวิจารณ์กันใหม่ครับ ขอบคุณครับ  ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ

ขอบคุณมากมายคัฟ  เยี่ยม

+++++ คิดการใหญ่ ใจต้องนิ่ง +++++

http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=16241.0   <=== Dominic Story

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor HJL Sponsor ว่าง March Lover X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ 99 Auto Max Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: 1 [2]
พิมพ์