ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

689,242 กระทู้ ใน 30,791 หัวข้อ- โดย 30,742 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Joung

26 ต.ค. 2014, 12:08 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องคนขับ / Driver' s Discussion (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ข้อเสียของ NEW JAZZ

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อเสียของ NEW JAZZ  (อ่าน 26513 ครั้ง)
wizer
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 72

ID: 4202

ชาติเสือต้องไว้ลาย ชาติชายต้อง " wizer "

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: กรุงเทพมหานคร
ชื่อเล่น: หนุ่ย
รถ: Honda Jazz 09
รุ่น: S AT
สี: ฟ้า
ชื่อเล่นรถ: เจ้าหูเล็ก

« ตอบ #80 เมื่อ: 29 มี.ค. 2012, 06:39 PM »

เข้าโค้งแรงๆ แล้วเบรคด้วย ท้ายปัดอย่างชัดเจน

หมุนมาแล้วหลายโค้งครับ

นี่ขนาดท้ายเราสั้นแล้วนะครับ แล้วของผมมีถังโดนัทอยู่ด้วยจะขนาดไหน

Area51

ความดี ความชอบ : 33

ID: 30998

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2012
จาก: สมุทรปราการ
ชื่อเล่น: ต้อม
รถ: Honda Jazz
รุ่น: GE 2012 / SV
สี: เทาโพลิช-เมทาลิก
ชื่อเล่นรถ: "๋Jazzy Gray"

« ตอบ #81 เมื่อ: 30 มี.ค. 2012, 09:35 AM »

เข้าโค้งแรงๆ แล้วเบรคด้วย ท้ายปัดอย่างชัดเจน

นี่ขนาดท้ายเราสั้นแล้วนะครับ แล้วของผมมีถังโดนัทอยู่ด้วยจะขนาดไหน

ผมว่าท้ายปัดขณะเบรกแบบของ Jazz นี้เกิดจากท้ายเบา ถ้ามีของถ่วงท้ายอยู่ด้วยน่าจะดีกว่านะครับ

pekookja

ความดี ความชอบ : 15

ID: 18609

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2011
จาก: ราชบุรี
ชื่อเล่น: กุ๊ก
รถ: Honda JAZZ
รุ่น: V AT
สี: เทาโพลิช เมทัล (เมทัลลิก)
ชื่อเล่นรถ: น้องขวัญทอง

« ตอบ #82 เมื่อ: 30 มี.ค. 2012, 10:29 AM »

ผมว่าท้ายปัดขณะเบรกแบบของ Jazz นี้เกิดจากท้ายเบา ถ้ามีของถ่วงท้ายอยู่ด้วยน่าจะดีกว่านะครับ
ผมก็ว่าอย่างงั้นครับ สังเกตุดูครับ ด้านหลังนี่แทบจะไม่ได้แบกน้ำหนักอะไรเลย ขนาดเติมลมยางก็ยังน้อยกว่าด้านหน้า

ด้านหน้าซิรับไปเต็มๆ ทั้งเครื่อง ทั้งเกียร ทั้งผู้ขับขี่ ไปกองอยู่ด้านหน้าหมดเลย
indyman01

ความดี ความชอบ : 49

ID: 7648

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2009
จาก: โชคชัย4 กทม.
รุ่น: sv/mt
สี: yellow

« ตอบ #83 เมื่อ: 30 มี.ค. 2012, 12:15 PM »

ผมก็ว่าอย่างงั้นครับ สังเกตุดูครับ ด้านหลังนี่แทบจะไม่ได้แบกน้ำหนักอะไรเลย ขนาดเติมลมยางก็ยังน้อยกว่าด้านหน้า

ด้านหน้าซิรับไปเต็มๆ ทั้งเครื่อง ทั้งเกียร ทั้งผู้ขับขี่ ไปกองอยู่ด้านหน้าหมดเลย

เหมือนในคลิปทดสอบ ช่วงนาทีที่ 29  อาการท้ายปัดออกแบบนั้นเลยครับ

แล้วผมไม่ได้ดึงกลับเลยหมุนขวางกลางโค้ง

เส้นไป อ.ปาย(แม่ฮองสอน) โค้งขึ้นเขา ลงเขาเยอะๆ ขับแค่ 20 เข้าโค้งแล้วเบรค หมุนเกือบตกเขาเลยครับ

ล้อ+ยาง,สตัสปรับเกลียว,ค้ำ  จัดเต็มแล้วนะครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=jf26lnW9IRg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=jf26lnW9IRg</a>

ปล.เป็นข้อเสียเฉพาะรุ่น ที่พึ่งระวังครับ

OVER END
Midnight Racing Team

db2x4
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 7

ID: 14526

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2010
จาก: SOUTH THAILAND
ชื่อเล่น: REEF
รถ: JAZZ
รุ่น: GE S-MT 2009
สี: BLACK
ชื่อเล่นรถ: KENDERAAN

« ตอบ #84 เมื่อ: 30 มี.ค. 2012, 09:01 PM »

เหมือนในคลิปทดสอบ ช่วงนาทีที่ 29  อาการท้ายปัดออกแบบนั้นเลยครับ

แล้วผมไม่ได้ดึงกลับเลยหมุนขวางกลางโค้ง

เส้นไป อ.ปาย(แม่ฮองสอน) โค้งขึ้นเขา ลงเขาเยอะๆ ขับแค่ 20 เข้าโค้งแล้วเบรค หมุนเกือบตกเขาเลยครับ

ล้อ+ยาง,สตัสปรับเกลียว,ค้ำ  จัดเต็มแล้วนะครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=jf26lnW9IRg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=jf26lnW9IRg</a>

ปล.เป็นข้อเสียเฉพาะรุ่น ที่พึ่งระวังครับ

ระวังกันหน่อยครับ  เหนื่อยจัง ร้อนโคตร
muheng

ความดี ความชอบ : 30

ID: 17805

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2011
จาก: กรุงเทพ
ชื่อเล่น: เฮง
รถ: GE MC
รุ่น: S MT
สี: ฟ้า
ชื่อเล่นรถ: ฟองน้ำ

« ตอบ #85 เมื่อ: 04 เม.ย. 2012, 12:15 PM »

ท้ายออกนี่อาจจะเป็นเพราะเบรกหลังไม่สัมพันกับเบรกหน้าหรือป่าวหว่า??

มันเป็นเฉพาะตอนเบรกไหลๆเข้าไม่มีอาการเลย

ไม่ได้ชอบรถ honda แต่ชอบ jazz... งงป่ะ??<br /><br /><br /><br />สงสัยคลิก... http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=43686.0
Coolsman
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 22

ID: 8201

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2009
จาก: ชลบุรี
ชื่อเล่น: เบียร์
รถ: Jazz
รุ่น: S/AT MC
สี: ส้มบริลเลียนท์
ชื่อเล่นรถ: พุส

« ตอบ #86 เมื่อ: 05 เม.ย. 2012, 11:44 PM »

ดูรีวิวของ Fiesta แล้วแอบน้อยใจครับ อิอิ

db2x4

« ตอบ #87 เมื่อ: 06 เม.ย. 2012, 02:35 PM »

ดูรีวิวของ Fiesta แล้วแอบน้อยใจครับ อิอิ

อันนั้นเป็รรีวิวของ ตปท. แต่ Ford ไทยไม่ได้เป็นแบบนั้นครับ ไม่เชื่อลองเข้าไปอ่านในบอร์ด fordfiesta-club ดูครับ ของเราดีแล้วครับ++ ในที่สุด
Coolsman
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 22

ID: 8201

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2009
จาก: ชลบุรี
ชื่อเล่น: เบียร์
รถ: Jazz
รุ่น: S/AT MC
สี: ส้มบริลเลียนท์
ชื่อเล่นรถ: พุส

« ตอบ #88 เมื่อ: 06 เม.ย. 2012, 02:51 PM »

อันนั้นเป็รรีวิวของ ตปท. แต่ Ford ไทยไม่ได้เป็นแบบนั้นครับ ไม่เชื่อลองเข้าไปอ่านในบอร์ด fordfiesta-club ดูครับ ของเราดีแล้วครับ++ ในที่สุด
ผมดูของ MaxTV นั่นแหละคร้าบ ท่านอาจารย์ MadCow บอกว่าช่วงล่างเค้าบาลานซ์มาดีมากเลย เบรกในโค้งดีกว่ามากคร้าบ

db2x4

« ตอบ #89 เมื่อ: 06 เม.ย. 2012, 05:09 PM »

ผมดูของ MaxTV นั่นแหละคร้าบ ท่านอาจารย์ MadCow บอกว่าช่วงล่างเค้าบาลานซ์มาดีมากเลย เบรกในโค้งดีกว่ามากคร้าบ

ไปดูเรื่องดินน้ำมันกับระบบเกียร์ครับ มีปัญหากันมากเลยครับ น้องต้าน่ะ+++ ร้อนโคตร

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
พิมพ์