ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

722,268 กระทู้ ใน 37,645 หัวข้อ- โดย 35,170 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: athip322

22 ม.ค. 2018, 11:13 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่าง บำรุงรักษา / Maintenance and Technical (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ถามคับ จะเปลี่ยนรองเท้าให้น้อง แจ๊ส ครับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคับ จะเปลี่ยนรองเท้าให้น้อง แจ๊ส ครับ  (อ่าน 3847 ครั้ง)
fearrytrail
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 72016

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2015

« เมื่อ: 08 มี.ค. 2016, 05:26 PM »

ซุบซิบ
ยางสึกแล้วครับ(พอดีบวชหลายพรรษาแล้ว) ถ ถ ถุ๊ย!
จะเปลี่ยนยางครับ อยากได้แก้มเตี้ย ตอนนี้เป็นล้อเดิม(กะทะ) ขอบ 15
เล็งไว้ 195/45 ขอคำแนะนำหน่อยครับ
-ขอข้อดี/เสีย ครับ
-แบบว่าจะเปลี่ยนยางพร้อมแม็กเกินงบครับเลยจะเปลี่ยนยางก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนแม็กทีหลังน่ะครับ
----------------
มือใหม่จร้าผิดถูกประการใดขออภัยครับ

* IMG_0459.jpg (70.86 KB, 500x212 - ดู 291 ครั้ง.)
uthainae_jazz
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 52

ID: 3610

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2009
จาก: กทม.
ชื่อเล่น: BOY
รถ: Honda jazz (All New)
รุ่น: V AT(SRS)
สี: Cerulean Blue Metallic (BG-53M)
ชื่อเล่นรถ: น้องแจส

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2016, 09:25 PM »

ซุบซิบ
ยางสึกแล้วครับ(พอดีบวชหลายพรรษาแล้ว) ถ ถ ถุ๊ย!
จะเปลี่ยนยางครับ อยากได้แก้มเตี้ย ตอนนี้เป็นล้อเดิม(กะทะ) ขอบ 15
เล็งไว้ 195/45 ขอคำแนะนำหน่อยครับ
-ขอข้อดี/เสีย ครับ
-แบบว่าจะเปลี่ยนยางพร้อมแม็กเกินงบครับเลยจะเปลี่ยนยางก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนแม็กทีหลังน่ะครับ
----------------
มือใหม่จร้าผิดถูกประการใดขออภัยครับ

เอาข้อดีก่อนนะครับ ยางแก้มเตี้ย มันดีตรงได้ความหล่อ เท่ห์ ใส่แล้ว รู้สึกว่า หนึบหนับขึ้นกว่าเดิม เกาะถนนดีขึ้น

ข้อเสียครับ คราวนี้ ก็คือ

1. ความนุ่มหายไปทันที และจะได้มาก็คือความกระด้าง แข็งเป็กๆ

2. ต้องหมั่นเช็คลมยางอย่างสม่ำเสมอ เพราะยางแก้มเตี้ย ถ้าปล่อยลมยางไว้ให้อ่อน พอไปเจอหลุมเจอบ่อ ก็ ช้ำถึงแม็กเลยครับ

3. ยางมีราคาแพง เมื่อเทียบกับยางเดิมติดรถ อันนี้แล้วแต่ขอบด้วยนะครับ แต่ขอบ 15 ก้ไม่แพงเท่าไหร่ ยิ่งยางใหญ่ ยิ่งแพงครับ

4. เวลาขับจอดใกล้ขอบฟุตบาท ต้องระวังหน่อย แก้มมันเตี้ยลง

ต้องระวังอย่าให้แก้มยางไปถูขอบ เพราะจะทำให้แก้มยางเสียหายได้ และพาลจะทำให้ยางเสียทั้งเส้น

ครับ ทั้งหมดก็ประมาณนี้ครับ อิอิ  บ๊ายบาย
fearrytrail
มือใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มี.ค. 2016, 03:41 PM »

ขอบคุณครับ.... ขอบคุณคร๊าบ
fearrytrail
มือใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 เม.ย. 2016, 02:50 PM »

ว๊าว ว๊าว
ไปจัดมาแล้วครับ...DUNLOP LM704 195/50
ใครเคยใช้แล้วบ้าง เวิร์ครึเปล่า รบกวนแชร์ประการณ์ด้วยนะคับ....ขอบคุณครับ

* 1.jpg (63.07 KB, 500x375 - ดู 202 ครั้ง.)

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์