ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

757,471 กระทู้ ใน 29,400 หัวข้อ- โดย 35,407 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: backpacke

26 ก.ย. 2018, 04:45 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่าง บำรุงรักษา / Maintenance and Technical (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)น้ำมันหยด ฝั่งคนขับ ใกล้ๆ ล้อขวาหน้าค่ะ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันหยด ฝั่งคนขับ ใกล้ๆ ล้อขวาหน้าค่ะ  (อ่าน 4152 ครั้ง)
chonthi_k
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 76680

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2016

« เมื่อ: 03 พ.ค. 2016, 09:31 PM »

สถานะรถ 2 ปี ที่ผ่านมา คือ จอดไว้เฉยๆค่ะ จะสตาทและขยับรถนิดหน่อย อาทิตย์ละ 2 ครั้ง แล้วเดือนมีนาคม เพิ่งเอารถไปตรวจสภาพประจำปีค่ะ ผ่านไปซัก 3 อาทิตย์ สังเกตเห็นหยดน้ำมันใต้รถค่ะ ฝั่งคนขับ ข้างล้อหน้าขวา พอจะบอกได้มั้ยคะ ว่าตรงไหนเสีย หรือรั่ว แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ เพิ่งจะจ่ายค่าซ่อมงวดที่แล้วไป หมดตัวเลย ถ้าแพงคงต้องจอดทิ้งไว้อย่างนั้น  ตายเลย ลองเอากระดาษไปลองค่ะ ได้สีตามภาพ พอจะบอกได้มั้ยคะ เหนื่อยจัง
chonthi_k
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 76680

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2016

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 พ.ค. 2016, 09:47 PM »

http://www.uppic.org/share-E358_5728B791.html

ขอใส่รูปใหม่ค่ะ
natural_7
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 3

ID: 35669

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2012

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พ.ค. 2016, 11:44 PM »

น่าจะเป็นน้ำมันเครื่องนะครับ หยดตลอดเลยป่าวครับ เอาเข้าศูนย์ดูดีกว่าครับ อย่าปล่อยไว้
รถอย่าจอดเฉยๆ นานครับ อาทิตย์นึงเอาออกไปวิ่งซักหน่อยก็ยังดีครับ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์