ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

755,072 กระทู้ ใน 29,300 หัวข้อ- โดย 35,348 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: N@y

15 ส.ค. 2018, 09:53 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องทดสอบ / Review (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)เอาค้ำของดี โอทอป ไทยมาฝากครับ ดีจิงๆ แนะนำครับบ เผื่อใครหาอยู่ๆ

หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาค้ำของดี โอทอป ไทยมาฝากครับ ดีจิงๆ แนะนำครับบ เผื่อใครหาอยู่ๆ  (อ่าน 21016 ครั้ง)
tanadol techavichian
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 377

ID: 2139

อ้วนใหญ่ใจดี มิใช่ใคร ^^

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
จาก: เมืองกรุง
ชื่อเล่น: แพนด้าหนุ่ม
รถ: New Jazz 2008
รุ่น: SV AT (SRS)
สี: Taffeta White
ชื่อเล่นรถ: แพนด้า

« ตอบ #20 เมื่อ: 12 ก.ย. 2009, 09:01 AM »

ผมอยู่ สนามกอลฟ เมืองแก้วน่ะ

จะติดค้ำหรือตัว  เดี๋ยวโดน

jkhiphop

ความดี ความชอบ : 46

ID: 4548

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009
จาก: ปทุม-ดอนเมือง
ชื่อเล่น: ต่อ  เค้าเรียกกันว่า น้าต่อ (ไม่รู้ทำไม เราก็ยังไม่แก่)
รถ: JAZZ  2009
รุ่น: V AT SRS
สี: WHITE
ชื่อเล่นรถ: JK HIPHOP

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 ก.ย. 2009, 02:49 PM »

ผมได้มีโอกาศ ได้ลองค้ำของไทยทำครับOtop แจ่มจิงๆ อยากแนะนำเพื่อนๆ

ได้ทดลองกันครับผม ผมว่าคุณภาพไม่ได้แตกต่างจากของ มียี้ห้อเท่าไหร่เลย

อาจจะ ไม่ดีเท่าเค้า แต่เมื่อเปรียบเทียบเรื่องราคา+Performance แล้วคุ้มมากๆๆ ช่วยเรื่องการทรงตัว

ได้มากจิงๆ ผมตกใจเลยยย เชื่อไหมผม ไปทำมาทั้งชุดที่เห็นกันราคาไม่ถึงหมื่น ...  ( กระซิบบอกนะ เดียว โดนบ่น^^ )

เรื่องราคา สอบถามพี่ต้นเองได้เรยยยยย Link อยู่ด้านล่างน้าค๊าบบบบบบบบบ

นี้เรยๆ ยังไม่ได้ทำไรก่าภายนอกเรยย  อายจัง แต่ตอนนี้กำลังทำชุดใหญ่ค๊าบบบ ซุ้มอยู่

นี้ค้ำหน้า............. ปิ๊ง ปิ๊ง

ค้ำหลังค๊าบบบ  +  ค้ำX ค๊าบบบบบบ โหดจิงๆๆ ชอบ รัก

ค้ำกลางตรงหู้เบลล ตรงนี้ถ้าใครยังไม่เอาเบาะออกคนหลังอาจรำคาญได้นะ แต่สำหรับผม ไม่หวั่น^^ อ้าว

ค้ำตรง รูที่ใส่เบาะหลังอ่าครับบบ^^
 ดีคร๊าบ

ภาพโดยร่วมโหดดีมะ^^

นี้ก็ค้ำล่างอีกหกจุด คำบริเวณนี้ดีจิงๆนะครับ ควรใส่ สำหรับขาซิ่ง แบบแต่งเต็ม ใส่แล้ว นิ่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆ แนะนำเลยตัวนี้ จิงๆครับ

เย้ เย้ เยี่ยม ดีคร๊าบ Hi

เป็นยังไงกันมั่งครับผม แจ่มช่ายมะครับบบบ เจ้าของใจดีมากครับชื่อพี่ต้น นี้เป็นลิ้งของ

http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=9768.0  พี่เค้านะครับ โดยรวมจาก

ความรู้สึกนะครับบ ขับดีมากกกกกก ครับ แบบ แน่นมาก ผมลองหักกลับรถ U-เทิรนแบบ สุดๆ

นิ่งงงครับ สบายๆ กลายเป็นว่ายางที่แถมมากะรถ ไม่เกาะไปเลยย แถออกตลอด ประทับใจมากครับ

ยังไงติดต่อที่  

http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=9768.0 อะนี้อีกทีครับบ

ราคาสมเหตุสมผลดี " ใครว่าค้ำไม่สำคัญอยากให้ลอง ติดตั่งดูเห็นผลแบบ เห็นได้ชัดจิงๆครับ "

ผมๆไม่มีส่วนได้เสียก่า พี่เค้านะครับ แต่อยากแนะนำมากๆ ใช้ดีจิงๆ ตอนแรกนึกว่าแบบ จะโยกไปโยกมาได้

พอลองจับดูแข็งมากกกก ดีจิงๆๆ ชอบเลย ตอนนี้ รถที่บ้านไม่แตะเลย ไม่มั่นใจ ขับJazz อย่างเดียว

ขอบคุนค๊าบบบบบบบบ บ๊ายบาย ขอบคุณคร๊าบ เย้ เย้ เยี่ยม

รถโหดได้ใจจริงๆ เห็นว่าลงสนามใช่ป่าวครับ   

ทีนี้ก็มีราวไว้แขวนผ้าเพียบเลยนะครับ

sui_pon
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 7

ID: 3568

ผมชอบแนว Racing.... & 084-000-4398

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2009
ชื่อเล่น: Sui ( สุ่ย )
รถ: New Jazz
รุ่น: S/MT
สี: สีขาว

« ตอบ #22 เมื่อ: 12 ก.ย. 2009, 09:47 PM »

555 กะลอง ลงขำๆอ่าครับ ( แต่เอาจิงนะ )

azaa_39

ความดี ความชอบ : 28

ID: 14298

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2010

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 ก.ย. 2011, 10:51 PM »

ร้านเค้าอยู่ไหนอ่ะ ดีคร๊าบ ดีคร๊าบ ดีคร๊าบอยากโหดมั่ง
ton20

ความดี ความชอบ : 20

ID: 22710

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2011
จาก: กทม.
ชื่อเล่น: ton
รถ: jazz  gd
รุ่น: 04 idsi    cvt /E
สี: เทา
ชื่อเล่นรถ: กบเงิน

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 ก.ย. 2011, 11:16 PM »

เข้าลิงค์ไม่ได้คับ==  เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง
อยากติดบ้างจัง 
ตัวgdมีรึป่าว 

Danuphol

ความดี ความชอบ : 14

ID: 16289

อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2011
จาก: สระแก้ว
ชื่อเล่น: จ๋า
รถ: GE
รุ่น: S A/T
สี: White Tafeta
ชื่อเล่นรถ: world cup

« ตอบ #25 เมื่อ: 25 ต.ค. 2011, 03:45 AM »

ติดแค่ค้ำหน้า กับค้ำล่างผลจะออกมาเป็นไงบ้างครับ  ขอบคุณคร๊าบ

muheng

ความดี ความชอบ : 30

ID: 17805

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2011
จาก: กรุงเทพ
ชื่อเล่น: เฮง
รถ: GE MC
รุ่น: S MT
สี: ฟ้า
ชื่อเล่นรถ: ฟองน้ำ

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 พ.ย. 2011, 12:47 PM »

ถ้ายังใส่เบาะใส่ได้ป่าวอันนี้อ่ะ

ไม่ได้ชอบรถ honda แต่ชอบ jazz... งงป่ะ??<br /><br /><br /><br />สงสัยคลิก... http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=43686.0
sui_pon

ผมชอบแนว Racing.... & 084-000-4398

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 พ.ย. 2011, 01:55 PM »

ถ้ายังใส่เบาะใส่ได้ป่าวอันนี้อ่ะ

ไม่ชัวร์เลยอ่าครับบๆๆ ผมโล๊ะออกหมด วันแรกที่ออกจาก 0 แล้วก็วิ่งไปทำโลบาร์เลย

เลยม่ายรู้อ่าครับบ โทษที  ดีคร๊าบ ดีคร๊าบ

sui_pon

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 พ.ย. 2011, 02:01 PM »

สำหรับหลายคนที่ถามถึงกระทู้พี่ต้น ... ดีคร๊าบ

ตัวผมเองก็หาไม่เจอ 555+ แม้แต่เบอร์ยังหาไม่เจอเรย โทรศัพท์หาย เบอร์หายหมด

แล้วก็ๆ ตอนที่ใส้ค้ำชุดนี้ ปี 2009 แนะ ปัจจุบัน 2011 แร้วว ก็ยังไม่ถอดออกเรย

เคยลองไปขับรถธรรมดาที่ไม่ใส่ไรเลย ก็มันแบบ หน่วงๆโยนๆนิดๆอะครับ แต่พอใส่แล้วก็แน่นขึ้น

แต่คงสู้เรื่องคุณภาพของ เจแปนแท้ๆ ไม่ได้ ^^  อันนั้นของเค้า วัสดุดีกว่าเยอะ

** แนะนำรถบ้านๆ ใส่แม๊กเดิมยางเดิม ใส่แล้วได้ผลดีกว่าของเดิมชัวร์คับ แต่ก็ไม่มากขนาดเท่า เปลี่ยน

โช๊คสตรัทซักชุดนะแค่แน่นๆขึ้นกว่าเดิม จนรู้สึกได้ครับ ใครขับรถเร็วใส่ไว้หน่อยก็ดีครับ อาจช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ

ขอบคุนค๊าบบบบ

vw1963
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 31233

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2012

« ตอบ #29 เมื่อ: 19 ม.ค. 2012, 09:38 PM »

ผมได้มีโอกาศ ได้ลองค้ำของไทยทำครับOtop แจ่มจิงๆ อยากแนะนำเพื่อนๆ

ได้ทดลองกันครับผม ผมว่าคุณภาพไม่ได้แตกต่างจากของ มียี้ห้อเท่าไหร่เลย

อาจจะ ไม่ดีเท่าเค้า แต่เมื่อเปรียบเทียบเรื่องราคา+Performance แล้วคุ้มมากๆๆ ช่วยเรื่องการทรงตัว

ได้มากจิงๆ ผมตกใจเลยยย เชื่อไหมผม ไปทำมาทั้งชุดที่เห็นกันราคาไม่ถึงหมื่น ...  ( กระซิบบอกนะ เดียว โดนบ่น^^ )

เรื่องราคา สอบถามพี่ต้นเองได้เรยยยยย Link อยู่ด้านล่างน้าค๊าบบบบบบบบบ

ราคาค้ำ x เท่าไรหรอคับ

นี้เรยๆ ยังไม่ได้ทำไรก่าภายนอกเรยย  อายจัง แต่ตอนนี้กำลังทำชุดใหญ่ค๊าบบบ ซุ้มอยู่

นี้ค้ำหน้า............. ปิ๊ง ปิ๊ง

ค้ำหลังค๊าบบบ  +  ค้ำX ค๊าบบบบบบ โหดจิงๆๆ ชอบ รัก

ค้ำกลางตรงหู้เบลล ตรงนี้ถ้าใครยังไม่เอาเบาะออกคนหลังอาจรำคาญได้นะ แต่สำหรับผม ไม่หวั่น^^ อ้าว

ค้ำตรง รูที่ใส่เบาะหลังอ่าครับบบ^^
 ดีคร๊าบ

ภาพโดยร่วมโหดดีมะ^^

นี้ก็ค้ำล่างอีกหกจุด คำบริเวณนี้ดีจิงๆนะครับ ควรใส่ สำหรับขาซิ่ง แบบแต่งเต็ม ใส่แล้ว นิ่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆ แนะนำเลยตัวนี้ จิงๆครับ

เย้ เย้ เยี่ยม ดีคร๊าบ Hi

เป็นยังไงกันมั่งครับผม แจ่มช่ายมะครับบบบ เจ้าของใจดีมากครับชื่อพี่ต้น นี้เป็นลิ้งของ

http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=9768.0  พี่เค้านะครับ โดยรวมจาก

ความรู้สึกนะครับบ ขับดีมากกกกกก ครับ แบบ แน่นมาก ผมลองหักกลับรถ U-เทิรนแบบ สุดๆ

นิ่งงงครับ สบายๆ กลายเป็นว่ายางที่แถมมากะรถ ไม่เกาะไปเลยย แถออกตลอด ประทับใจมากครับ

ยังไงติดต่อที่  

http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=9768.0 อะนี้อีกทีครับบ

ราคาสมเหตุสมผลดี " ใครว่าค้ำไม่สำคัญอยากให้ลอง ติดตั่งดูเห็นผลแบบ เห็นได้ชัดจิงๆครับ "

ผมๆไม่มีส่วนได้เสียก่า พี่เค้านะครับ แต่อยากแนะนำมากๆ ใช้ดีจิงๆ ตอนแรกนึกว่าแบบ จะโยกไปโยกมาได้

พอลองจับดูแข็งมากกกก ดีจิงๆๆ ชอบเลย ตอนนี้ รถที่บ้านไม่แตะเลย ไม่มั่นใจ ขับJazz อย่างเดียว

ขอบคุนค๊าบบบบบบบบ บ๊ายบาย ขอบคุณคร๊าบ เย้ เย้ เยี่ยม
gog123

ความดี ความชอบ : 18

ID: 11586

บริการShipping ครบวงจร

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2010
จาก: นครปฐม
ชื่อเล่น: 彼の胸。
รถ: Fit-rsフィット
รุ่น: V
สี: 白米.........
ชื่อเล่นรถ: 私は好き。

« ตอบ #30 เมื่อ: 31 ม.ค. 2012, 10:43 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...........นครปฐมหรือรอบๆๆเข้ามาคุยกันเรยครับ.........
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=49928.0
ivy
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 3

ID: 34020

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2012

« ตอบ #31 เมื่อ: 16 มี.ค. 2012, 02:07 PM »

มีตังค์ติดได้สัก 2 ชิ้น เลือกชิ้นไหนดี
cmens69
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 8

ID: 22251

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2011

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 มี.ค. 2012, 03:38 PM »

ละจะนั่งตรงไหนหราคับ ค้ำหมดคันเลย
 เดี๋ยวโดน
korn8rew

ความดี ความชอบ : 14

ID: 35128

รักคือทุกข์ แล้วสุขคืออะไร รักคือความเสียใจ แล้วทำไมใจยังต้องการ

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2012
จาก: ฉะเชิงเทรา
ชื่อเล่น: กร
รถ: jazz/jp GE8
รุ่น: GE8 jp
สี: ขาว

« ตอบ #33 เมื่อ: 29 เม.ย. 2012, 08:16 AM »

โหด ดีคร๊าบ

แรงอย่างพอเพียง
KolBlonk
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 2

ID: 37203

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2012
จาก: BANGKOK
รถ: JAZZ
รุ่น: GE MC M/T
สี: เทาโพลิส

« ตอบ #34 เมื่อ: 07 ก.ค. 2012, 11:32 AM »

โหดแท้  เยี่ยม
king jazz
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 2

ID: 46141

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2013
จาก: กทม
ชื่อเล่น: king
รถ: jazz
รุ่น: s AT
สี: เทาโพริส
ชื่อเล่นรถ: แจ๊สซี่

« ตอบ #35 เมื่อ: 10 ก.พ. 2013, 01:33 PM »

ร้านอยู่แถวไหนคับ ลิงค์ เข้าไม่ได้คับ
gangsiam
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 44088

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2012

« ตอบ #36 เมื่อ: 10 มี.ค. 2013, 10:04 PM »

ขอบคุณสำหรับ สาระ นะครับ มีประโยชน์มากเลยครับ ^^

เชิญเพื่อนๆมาร่วมเล่น เกมส์ กันได้แล้วนับวัน เกม ยิ่งเพิ่มขึ้นเรื่อยๆไม่มีวี่แววว่าจะตกลง http://game.gangsiam.com/

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: 1 [2]
พิมพ์