ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

697,608 กระทู้ ใน 29,759 หัวข้อ- โดย 31,093 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: tutorlive99

19 ธ.ค. 2014, 06:49 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องคนขับ / Driver' s Discussion (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)สอบถามครับ เรื่องศูนย์ honda ชลบุรี กะ honda bypass ชลบุรี

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ เรื่องศูนย์ honda ชลบุรี กะ honda bypass ชลบุรี  (อ่าน 19567 ครั้ง)
aotto_live
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 3

ID: 5662

You will never wolk alone..

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2009
จาก: Chonburi
ชื่อเล่น: Aot
รถ: New Jazz 2008
รุ่น: V AT
สี: Taffeta White
ชื่อเล่นรถ: Aotto

« เมื่อ: 28 ก.ย. 2009, 09:47 PM »

ไปๆ มาๆ สองเว็บพี่น้องบ่อย honda-jazz club กะ hondajazzlover เลยขอโพสถามทั้งสองเว็บเลย ขอคำแนะนำครับ

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ตอนเย็น เกิดอุบัติเหตุ กะมอเตอร์ไซค์ น้องขาวผู้น่ารักโดนไปเต็มๆบริเวณด้าน ขวาหน้า  เยอะเอาเรื่องเลย  แง แง
อยากจะเอารถไปซ่อม ไม่แน่ใจว่าศูนย์ honda ชลบุรี ข้างโลตัส กะ honda bypass ชลบุรี ที่ไหนพอจะไว้ใจได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ
หรือ จะมีที่ไหนอีกก็แนะนำได้นะครับ อยู่ศรีราชาครับ  ขอบคุณคร๊าบ
Carrot
Global Moderator

ความดี ความชอบ : 57

ID: 2

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2008
จาก: Chantaburi
ชื่อเล่น: Carrot
รถ: Jazz 2008
รุ่น: S AT
สี: Blue
ชื่อเล่นรถ: ปลาวาฬ

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ก.ย. 2009, 12:33 PM »

เคยเอารถไปเคลมตอนโดนชนท้าย เปลี่ยนกันชน ประตูบานหลัง ที่ศูนย์บายพาส ก็เรียบร้อยดีค่ะ
แต่ก็ต้องเข้าไปดูงานเนืองๆ เพื่อความชัวร์ อันไหนไม่ดีจะได้เบรคทัน ซุบซิบ
ฮอนด้าชลบุรีไม่เคยใช้บริการ ฮอนด้าศรีราชาเคยเอารถไปเคลมไฟ เค้าไม่ให้เข้าไปดู
เลยไม่ค่อยปลื้ม ย๊าก ย็าก ๆ ๆ

ร่วมรณรงค์ใช้รูปจริงของท่าน เป็นรูป Avatar (รูปประจำตัวสมาชิก)
gto
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 63

ID: 6415

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2009
จาก: ชลบุรี
ชื่อเล่น: otto
รถ: Jazz
รุ่น: s at
สี: ขาวมากมาย****
ชื่อเล่นรถ: gto

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ก.ย. 2009, 09:54 AM »

ผมว่านะครับ 0บายพาสจะดีกว่า 0 ในเมืองนะครับ

ในเมืองไม่ค่อยดูงาน งานไม่ค่อยเรียบร้อยนะ

แนะนำไป0 บายพาสครับ

ROUCHKENG
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 45

ID: 6207

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2009
จาก: ⓒⓗⓞⓝⓑⓤⓡⓘ
ชื่อเล่น: :+: ~ รัช ~ :+:
รถ: New Jazz
รุ่น: V - AT
สี: wHITe
ชื่อเล่นรถ: o(‧'''‧)oMK

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 ก.ย. 2009, 11:21 AM »

แอบฟังด้วยคน รอผู้รู้มาตอบ อาย

.••.★*ความสำเร็จในชีวิตไม่ใช่การที่ไม่เคยพ่ายแพ้ หากแต่เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่ล้มลง*★.••.
aotto_live
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 3

ID: 5662

You will never wolk alone..

จาก: Chonburi
ชื่อเล่น: Aot
รถ: New Jazz 2008
รุ่น: V AT
สี: Taffeta White
ชื่อเล่นรถ: Aotto

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 ต.ค. 2009, 11:59 PM »

สรุปเอาไปเข้าที่ศูยน์ชลบุรี บายพาสครับ เค้าบอกว่าจะได้รถประมาณ 12 ตุลานี้ (นานจังเนอะ) ตอนนี้ก็ต้องทนขี่มอเตอร์ไซค์ไปก่อน ฝนก็ตกกันจิง  อ๊าก เดี๋ยวได้รถแล้ว จะเอารูปตอนก่อนทำ และหลังทำเสร็จแล้ว มาให้ดูครับ
Newwave
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 7

ID: 5724

Newwave

จาก: ชลบุรี
ชื่อเล่น: Newwave
รถ: Jazz
รุ่น: AT
สี: Black
ชื่อเล่นรถ: ดำเกิง

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 พ.ย. 2009, 07:53 AM »

ย๊าก ย็าก ๆ ๆ  ฮอนด้าพัทยา บริการฮ่วยแตก  ...ชลบุรี ลูกค้าเยอะ รอนานมาก ทำสีห่วย เคยไปทำมาแล้ว ทำได้ไม่นานสีหลุด เป็นแผ่นเลย..เหลือศรีราชา กับ บายพาสยังไม่เคยไป คับ..
cantaloop
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 4

ID: 5042

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2009
จาก: Chonburi-Sukhothai
ชื่อเล่น: Boys
รถ: Honda Jazz  2009
รุ่น: V (SRS)
สี: White
ชื่อเล่นรถ: Cantaloop

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 พ.ย. 2009, 03:23 PM »

ที่ honda by pass ครับ งานก็ โอ เคเลย  ไปมา 2ครั้งแล้ว   คนรับเครมชื่อ เบิร์ด  บริการดีครับ

suparat
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 4

ID: 10839

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2010
จาก: ลพบุรี/ชลบุีัีีีรี
ชื่อเล่น: วุ่น
รถ: ็็Honda
รุ่น: Jazz S AT
สี: ขาว

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 ม.ค. 2011, 12:41 PM »

ศรีราชาอย่าไปนะครับ ไม่ไหว พนักงานบางคนไม่ได้เรื่องดูถูกลูกค้าบ้าง นินทาบ้าง สุดๆ นี่เปลี่ยนเกียร์มา 5 เดือนพังอีกแล้ว ได้แค่เช็คระยะน่ะโอเค ฮ่วย
yorkservice
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 15559

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2011
ชื่อเล่นรถ: เม่นแคระ!

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 ม.ค. 2011, 01:06 PM »

ศรีราชา พัทยา แนะนำอย่าไปอีก 1 เสียงครับ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์