ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

691,045 กระทู้ ใน 29,020 หัวข้อ- โดย 29,934 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Patarachote

18 เม.ย. 2014, 04:30 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องเมาท์แตก / Living Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)เบาะ bride แท้ หรือ ไม่แท้ ดูที่ตรงไหนครับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะ bride แท้ หรือ ไม่แท้ ดูที่ตรงไหนครับ  (อ่าน 8055 ครั้ง)
tokyodome
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 86

ID: 5473

คิดการใหญ่ ใจต้องนิ่ง

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2009
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: i-non
รถ: Honda Jazz
รุ่น: V  AT (SAS)
สี: White
ชื่อเล่นรถ: Dominic

« เมื่อ: 21 ต.ค. 2009, 12:44 AM »

เบาะ bride แท้ หรือ ไม่แท้ ดูที่ตรงไหนครับ

มันมีงานของไต้หวัน กับญี่ปุ่น ซึ่งราคาแตกต่างกัน

ของญี่ปุ่น คู่ละ 80,000 ของไต้หวันคู่ละ 34,000

รบกวนพี่ๆที่ใช้อยู่ช่วยชี้แนะด้วยครับ กำลังตัดสินใจ

ว่าจะเอาของญี่ปุ่นหรือไต้หวันดี แต่กลัวถูกหลอก

+++++ คิดการใหญ่ ใจต้องนิ่ง +++++

http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=16241.0   <=== Dominic Story
jeablove
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 6

ID: 4844

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2009
จาก: ชุมพร
ชื่อเล่น: jeablove
รถ: JAZZ SV
รุ่น: SV
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: ฟุกโกมิ

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2009, 01:10 AM »

ในเวปของญี่ปุ่นจะมีวิธีดูครับ http://www.bride-jp.com/
ดูทางด้านซ้ายมือจะมีคำว่า NEWS คลิ๊กด้านล่างตรงคำว่า COPY
(ขออภัยด้วยผมอ่านญี่ปุ่นไม่ออก แต่ลองดูภาพประกอบแล้วกัน)

เท่าที่ serach ดูบนเน็ต เค้าว่ากันว่า BRIDE มีทำที่ ญี่ปุ่น ไต้หวัน และแคนนาดาครับ
เรื่องมันมีอยู่ว่า เจ้าของทะเลาะกันแล้วฟ้องศาลเรื่องชื่อ เลยแยกตัวออกมาทำคนละแห่ง
ใช้ชื่อเดียวกัน ต่างคนต่างมีลิขสิทธิ์ที่ถูกต้องในแต่ละประเทศ
ในไต้หวันจะขายค่อนข้างถูกกว่ามากกว่าของญี่ปุ่น มีรุ่นให้เลือกเท่ากับของญี่ปุ่น
ส่วนของแคนาดาจะไม่มีคำว่า BRIDE บนลายผ้า มีรุ่นให้เลือกน้อยกว่า

ส่วนตัวกำลังหามาใช้เหมือนกันครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2009, 01:14 AM โดย jeablove » บันทึกการเข้า

รับ order แว่นตากันแดด brand name แท้ จากต่างประเทศ
giggevo

ความดี ความชอบ : 55

ID: 5984

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2009
จาก: สุโขทัย
ชื่อเล่น: กิ๊ก
รถ: HONDA All New Jazz
รุ่น: Jazz S-MT
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: arada

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ต.ค. 2009, 08:02 AM »

เบาะ bride แท้ หรือ ไม่แท้ ดูที่ตรงไหนครับ

มันมีงานของไต้หวัน กับญี่ปุ่น ซึ่งราคาแตกต่างกัน

ของญี่ปุ่น คู่ละ 80,000 ของไต้หวันคู่ละ 34,000

รบกวนพี่ๆที่ใช้อยู่ช่วยชี้แนะด้วยครับ กำลังตัดสินใจ

ว่าจะเอาของญี่ปุ่นหรือไต้หวันดี แต่กลัวถูกหลอก

ของแท้ต้อง ญี่ปุ่นครับ
ของ Copy ไต้หวันครับ คนขายบอกดีที่สุดครับ (อันนี้ต้องรอกูรูมาบอกอีกทีครับ ผมไม่แต่ใจ)
ส่วนของที่อื่น ๆ ไม่รู้ครับ

ของผมมีคู่นึงครับ เป็นของไต้หวันครับ กำลังจะขายครับ สนใจบอกนะครับตามรูปเลย ตอนนี้ของอยู่ คอปพิท พิษณุโลก ครับ ฝากพี่เอ๋ขายครับ
ใส่ได้แค่ 2 วันครับ โดนแฟนบ่น เข้า-ออกรถลำบาก เลยถอดออกครับ คู่มือ สติ๊กเกอร์ยังอยู่ครบครับ
ก็เลยมาใช้ Bride ธรรมดา ๆ ครับ

"แอบแซง" เพราะแรงน้อย http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=21379.0
ddi

ความดี ความชอบ : 111

ID: 3042

สมาชิกเมื่อ: ธ.ค. 2008
จาก: BKK
ชื่อเล่น: Byrd
รถ: FIT USA
ชื่อเล่นรถ: BEARY

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ต.ค. 2009, 09:27 AM »

ลองหาร้านที่น่าเชื่อถือได้ไปดูของแท้ แล้วก็จำรายละเอียดต่างๆไว้คับ จากนั้นก็ไปดูของปลอม ลองสังเกตุดีดีคุณจะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจนคับ

( ที่ร้านผม 99 AUTO PARTS มี STRADIA อยู่คู่นึงคับมาดูได้ *** แต่คู่นี้ไม่ได้ขายนะคับ ให้ดูได้เฉยๆ )         ลั้น ลัน ลา

sushikung
HJL Sponsor

ความดี ความชอบ : 446

ID: 700

ถึงบอกไง ..ไม่สนิท ล้อเล่นได้ แต่อย่ามา" เหวง !? "

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2008

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 ต.ค. 2009, 01:04 PM »

ลองหาร้านที่น่าเชื่อถือได้ไปดูของแท้ แล้วก็จำรายละเอียดต่างๆไว้คับ จากนั้นก็ไปดูของปลอม ลองสังเกตุดีดีคุณจะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจนคับ

( ที่ร้านผม 99 AUTO PARTS มี STRADIA อยู่คู่นึงคับมาดูได้ *** แต่คู่นี้ไม่ได้ขายนะคับ ให้ดูได้เฉยๆ )         ลั้น ลัน ลา

สั่งกะพี่ เบิร์ด เลย

แท้ จบ ...........................อิอิอิ มา ยกกล่องทั้งแพค

ม่าย สนิท .ล้อเล่นได้ แต่ อย่า กวน ตี........................ นะ จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
tokyodome

ความดี ความชอบ : 86

ID: 5473

คิดการใหญ่ ใจต้องนิ่ง

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2009
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: i-non
รถ: Honda Jazz
รุ่น: V  AT (SAS)
สี: White
ชื่อเล่นรถ: Dominic

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ต.ค. 2009, 08:27 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ  ขอบคุณคร๊าบ

+++++ คิดการใหญ่ ใจต้องนิ่ง +++++

http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=16241.0   <=== Dominic Story

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor HJL Sponsor ว่าง March Lover X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ 99 Auto Max Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์