ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

758,722 กระทู้ ใน 29,519 หัวข้อ- โดย 35,473 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: DarinHargi

19 ต.ค. 2018, 10:18 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover' s Hobby / งานอดิเรก ยามว่างกล้อง ท่องเที่ยว / Travel & Camera (ผู้ดูแล: Carrot)####### เกาะล้าน พัทยา กับทะเลสวย น้ำใส ชายหาดขาว ใกล้กรุงเทพ....... #######

หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ####### เกาะล้าน พัทยา กับทะเลสวย น้ำใส ชายหาดขาว ใกล้กรุงเทพ....... #######  (อ่าน 17575 ครั้ง)
ball_stc
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 134

ID: 662

+++ ปลาทูคะนองทุกสนามแล้ววันนี้ +++

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2008
จาก: Samutsakorn
ชื่อเล่น: Ball
รถ: Jazz GE
รุ่น: S/AT
สี: White

« เมื่อ: 06 ม.ค. 2010, 02:29 PM »

ช่วงสิ้นปีก่อนปีใหม่ได้ไปเกาะล้านมาครับ

รูปที่ถ่ายเกือบไม่ได้นำมาฝาก รถโดนทุบกระจกแต่ยังดีที่มันยังทำการไม่สำเร็จ

เลยยังได้รูปมาฝากกันครับ

น้ำสวยทะเลใส ชายหาดขาวๆ เพิ่งเคยไปมาครั้งแรก สวยจริงๆ เอาไว้ตามไปเก็บรูปใหม่

ของกินที่นี่แพงเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ ส่วนใหญ่จะขายฝรั่งมากกว่าคนไทย

เลยส่วนใหญ่จะเล่นน้ำมากกว่า รูปเลยมีไม่เยอะเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ก็จะถ่ายเด็กๆเล่นน้ำกันนะครับ

การเดินทาง ขับรถไปจอดที่ท่าเรือแหลมบาลีฮายครับ มีที่รับฝากรถ ชั่วคราว 40 บาท ค้างคืน 80 บาท

ผมจ่ายไป 40 บาท ไปเช้าบ่ายกลับ

ค่าเรือคนละ 20 บาท เรือธรรมดาไม่ใช่สปีดโบ๊ทนะครับ (ปี 53 นี้ขึ้นราคาเป็น 30 บาทแล้ว)

เรือมีไปลงที่ท่าหน้าบ้าน(ส่วนใหญ่จะเป็นที่พัก มีเซเว่นด้วย) กับที่หาดตาแหวนครับ (เป็นหาดที่ชาวต่างชาติเยอะมาก ทั้งฝรั่งทั้งเกาหลี)

เรืออกทุกชั่วโมงครับ ส่วนผมนั่งเรือไปลงท่าหน้าบ้านครับ พอดีจะไปหาดตาแหวน แต่ไปไม่ทันเรือเพิ่งออกไปเลยไม่อยากรออีก 1 ชั่วโมง

เลยขึ้นเรือไปที่ท่าหน้าบ้านแล้วต่อรถไป

กล้องที่ถ่ายก็กล้องเก่า 350D + kits 18-55 ครับ

ติชมกันได้นะครับ ไม่ว่ากัน

รูปที่ถ่ายส่วนใหญ่ตั้งที่

F = F8  
Saturation = +2
white balance = Daylight ครับ

ท่าเรือท่าหน้าบ้านกับที่พักสีสวยๆ ครับ

หาดตาแหวนครับ คนเยอะพอสมควรเลย

ห่วงยางสีสวยๆ ราคาเช่า 50 บาท ต่อ 1 ห่วง(ลอกมุมเขามา อิอิ)

เผลอแปปเดียวหมด

มีกิจกรรมเรือสกู๊ตเตอร์กับเรือกล้วยให้เล่น

เพื่อนร่วมทริปครับ

อีกๆ สีสวยๆ

ทุ่นกั้นคนเล่นน้ำกับเรือ เพื่อกันอันตราย

ถ่ายไม่เท่าไหร่ก็ลงน้ำแล้วครับ ไม่ค่อยเจอได้ชายหาดสวยๆ น้ำใส เอาซะหน่อย

นี่ตอนกลับแล้วขึ้นเรือที่ท่าเรือตรงหาดตาแหวนเลย ใกล้ๆกับท่าเรือจะอีกอีกหาดจำชื่อไม่ได้แหะ จะมีมุมให้เก็บเยอะดี

แต่พอดีต้องไปขึ้นเรือแล้วได้มาเท่านี่ล่ะ

หมดแล้วครับ ทะเลสวยดีครับ แต่ที่นี่ไม่ค่อยต้อนรับคนไทยเท่าไหร่ แต่ผมไม่สนใจ

สรุปผมว่าคุ้มกับความสวยงามสำหรับทะเลใกล้ๆกรุงเทพ ครับ

ปล.ใครชอบบิกินี หรือชอบเกาหลี จีน ไต้หวัน นี่แนะนำครับ  หื่น

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาชมครับ  ขอบคุณคร๊าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2010, 02:37 PM โดย ball_stc » บันทึกการเข้า

stickylight
Moderators

ความดี ความชอบ : 532

ID: 3292

คนกลืนเงา

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2009
จาก: นักเดินทาง ผู้ค้นหาชีวิต
ชื่อเล่น: ข้าวเหนียว
รถ: ก็ต้อง แจ๊ซซซซซ สิครับ
รุ่น: sv at
สี: สู่อรุณรุ่งแห่งชีวิต...good morning...สีขาว
ชื่อเล่นรถ: "ลูกหมูคร๊าบบบ"

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ม.ค. 2010, 02:40 PM »

แอบจำมุมมองให้หมด
.
.
.
อิอิ

สวยจังเลยครับ
+ ให้เป็นค่าเข้าชมนะครับ

ตามดู "ลูกหมู"Click เลยครับ
"ร่วมรณรงค์ใช้รูปจริงของท่าน เป็นรูป Avatar"
KaTuw

ความดี ความชอบ : 47

ID: 1481

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2008
จาก: โคราช
ชื่อเล่น: กระตั้ว
รถ: I'm so Jazz
รุ่น: S/MTแปลงร่างเป็น SV 555
สี: ขาว มั่นใจว่าขาวอยู่
ชื่อเล่นรถ: มอมแมม

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ม.ค. 2010, 03:04 PM »

ป๋าทะเลสวย น้ำใส บวกให้ครับ +++ เยี่ยม

หน้านอกบอกความงาม>หน้าในบอกความดี>หน้าที่บอกความสามารถ>หน้านอกแต่งให้พอดี>หน้าในกับหน้าที่แต่งให้มากๆ
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=5041.0
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=18570.60
Jettong

ความดี ความชอบ : 187

ID: 1614

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2008

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ม.ค. 2010, 05:34 PM »

รูปสวยอ่ะ บวกให้แบ้วนะขอสเปกกล้องด้วยจิ

ขอบิกินี่ สาวๆ อายุไม่เกิน 25 นะ

oatlikesea

ความดี ความชอบ : 90

ID: 6727

เมา..เครียด..สวย..๐๐ ,, ตามนั้นค่ะ!!

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2009
จาก: Chonburi
ชื่อเล่น: Helen !!

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ม.ค. 2010, 11:55 PM »

น้ำทะเล สวยจริง ๆ ค่ะ.. ชอบรูปที่มีห่วงยางอ่ะ  สีสวยตัดกับสีน้ำทะเลดีค่ะ เยี่ยม

++++++ให้จ้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ม.ค. 2010, 09:03 AM โดย oatlikesea » บันทึกการเข้า

stickylight
Moderators

คนกลืนเงา

สี: สู่อรุณรุ่งแห่งชีวิต...good morning...สีขาว

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 12:43 AM »

น้ำทะเล สวยจริง ๆ ค่ะ.. ชอบรูปที่มีห่วงยางอ่ะ  สีสวยตดกับสีน้ำทะเลดีค่ะ เยี่ยม

เห็น ทะเล ไม่ได้ นะ คุณ ชลาลัย...........

"ร่วมรณรงค์ใช้รูปจริงของท่าน เป็นรูป Avatar"
tacomec

ความดี ความชอบ : 713

ID: 1069

0oo__ลุงหม่ำ__oo0

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2008
จาก: กทม.
รถ: Jazz
รุ่น: SV
สี: Nighthawk Black Pearl
ชื่อเล่นรถ: กระป๋องดำ

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 08:21 AM »

สวยมากเลยอ่ะบอล ขอบคุณที่เอารูปมาให้ชมครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

+ให้ครับ เยี่ยม

กระป๋องดำเรียบๆ http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=3626.0
Taa_tum

ความดี ความชอบ : 246

ID: 536

จาก: เชียงใหม่
ชื่อเล่น: Taa_Tum...
รถ: Jazz 2008
รุ่น: SAT
สี: ขาวประกายเหลือง
ชื่อเล่นรถ: Miki....

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 08:25 AM »

เยี่ยม  สวยมากๆ เลยครับ  ชอบมากเลยอ่ะ   เยี่ยม ดีคร๊าบ
ball_stc

+++ ปลาทูคะนองทุกสนามแล้ววันนี้ +++

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 08:45 AM »

แอบจำมุมมองให้หมด
.
.
.
อิอิ

สวยจังเลยครับ
+ ให้เป็นค่าเข้าชมนะครับ

ยินดีครับพี่ ผมก็จำๆ เค้ามานะ ฮาๆ

ป๋าทะเลสวย น้ำใส บวกให้ครับ +++ เยี่ยม

ขอบคุณครับ  ขอบคุณคร๊าบ

รูปสวยอ่ะ บวกให้แบ้วนะขอสเปกกล้องด้วยจิ

ขอบิกินี่ สาวๆ อายุไม่เกิน 25 นะ

ขอบคุณครับพี่ สเปกกล้องบอกไว้ด้านบนแล้วครับ

ส่วนบิกินี่ ต้องไปดูเอาเองนะ แจ่ม  อี่ อี่

น้ำทะเล สวยจริง ๆ ค่ะ.. ชอบรูปที่มีห่วงยางอ่ะ  สีสวยตดกับสีน้ำทะเลดีค่ะ เยี่ยม

สวยครับอดใจไม่ได้ต้องลงไปเล่นน้ำด้วยแล้ว

สวยมากเลยอ่ะบอล ขอบคุณที่เอารูปมาให้ชมครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

+ให้ครับ เยี่ยม

ขอบคุณครับลุง เกือบอดเอารูปมาให้ดูแล้วเชียว ดีที่กล้องยังไม่โดนขโมยไป

เยี่ยม  สวยมากๆ เลยครับ  ชอบมากเลยอ่ะ   เยี่ยม ดีคร๊าบ

ครับ สวยจนไม่น่าเชื่อ ว่าอยู่แค่พัทยาเอง

ชาดหาดตาแหวนนี่ชายหาดจะเป็นสีขาว เลยออกมาสวยงามอย่างที่เห็นนะ

ใครไม่เคยไปลองไปดูนะครับ คุ้ม

ขอบคุณคร๊าบ

oatlikesea

เมา..เครียด..สวย..๐๐ ,, ตามนั้นค่ะ!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 09:04 AM »

เห็น ทะเล ไม่ได้ นะ คุณ ชลาลัย...........

กำ.. พี่เหนียวเปลี่ยนชื่อให้ซะแร้นนน   อ๊าย อาย อ๊าย อาย

stickylight
Moderators

คนกลืนเงา

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 09:11 AM »

อาย

art

ความดี ความชอบ : 384

ID: 908

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2008
จาก: อัฟกานิดสะฐาน
ชื่อเล่น: อาร์ทเองจ๊ะ
รถ: kubota
รุ่น: แพงสุด
สี: รุ้ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 09:35 AM »

เบื่อฉิบ...หาย  ไอ้พวกไม่ค่อยต้อนรับคนไทย

ขออนุญาตบ่นนะครับ

แต่ทะเลสวยจริงๆ

ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ อิ อิ pin2136F51C
oatlikesea

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 09:42 AM »

เบื่อฉิบ...หาย  ไอ้พวกไม่ค่อยต้อนรับคนไทย

ย๊าก ย็าก ๆ ๆ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ   มาช่วยค่ะ ฮ่าๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ

MJ..so JazZ

ความดี ความชอบ : 88

ID: 7306

คนตัวเล็ก^^

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2009
ชื่อเล่น: Jane
รถ: JazZ
รุ่น: V AT
สี: ขาว..จริง จริ๊ง!!!
ชื่อเล่นรถ: MJ..

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 09:48 AM »

.. แสงสวยมาก ๆ ภาพออกมาแจ่มๆๆๆ... ชอบรูปมากๆ...+++++ อย่างเดียว... เยี่ยม..

อยากไปเที่ยวแบบนี้บ้าง.... ฮือ ฮือ...

ใครกดบวกให้เค้าอ่ะ.. ขอบคุงมั่ก มาก เลยน้า..^^

มาด้วยใจ..ก้าวไปด้วยกัน..http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=21427.0
noopangza

ความดี ความชอบ : 182

ID: 3252

จาก: SะยOJ
ชื่อเล่น: llป้J

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 10:07 AM »

รูปสวยนะคะ  แต่....ไม่บวกให้นะ เพราะคุณบอลไม่เอารูปตัวเองมาลงให้แฟนคลับได้ชื่นชมบ้างอ่ะ ฮ่าๆๆๆ   ฮ่าๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ

ลืมตาเพื่อพบว่าไม่มีเธอ อยู่บนโลกใบเดิมที่เคยเจอ..มันยังไม่ชิน

คะน้าก้มียูทูปค่า  อยู่
 http://www.youtube.com/watch?v=6cjJcrPS_6Y

คะน้า Story 
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=17623.0
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8483599/J8483599.html
ball_stc

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 10:20 AM »

จริงครับพี่อาท ผมต่อราคาห่วงยาง 50 บาท เหลือ 30 บาท เพราะเห็นว่าแพงไป ป้าแกดันบอกว่า คนไทยกับคนฝรั่ง ราคาเดียวกัน

แล้วก็บ่นๆๆๆๆๆ ผมเลยไปซื้อ ลูกบอลยางมาเตะเล่นกับน้องดีกว่า โดนไป 100 บาท ป้าแกเลยค้อนซะ

คนไทยกระเป๋าตังค์ไม่หนักหรือหลอกไม่ได้ก็ไม่รู้(เฉพาะพ่อค้า-แม่ค้าที่เป็นนะครับ คนที่ดีๆก็มี แต่หายาก)

ย๊าก ย็าก ๆ ๆ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ   มาช่วยค่ะ ฮ่าๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ

ด้วยๆ  ย๊าก ย็าก ๆ ๆ

ไปเลยครับ แนะนำ มีที่พักด้วยนะครับ แถวท่าเรือท่าหน้าบ้านมีเยอะครับ

เช่ามอไซต์ขี่เล่นก็ได้ มีหลายหาดสวยๆนะครับ วันละ 250 บาท

แต่ตอนผมไปกลับมานอนที่พัทยา

รูปสวยนะคะ  แต่....ไม่บวกให้นะ เพราะคุณบอลไม่เอารูปตัวเองมาลงให้แฟนคลับได้ชื่นชมบ้างอ่ะ ฮ่าๆๆๆ   ฮ่าๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ

แป่ว ก็รูปใน Avatar ไงแป้ง

รูปใหญ่ๆ เดี๋ยวเจ้าหนี้ตามเจอ  อาย

kung beer

ความดี ความชอบ : 1004

ID: 6027

KUNGBEER_LANLA PIN ผมเองครับ 21C4C3A8 - 22AB036F

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2009
จาก: CHONBURI - PATTAYA
ชื่อเล่น: KUNG
รถ: JAZZ
รุ่น: GD
สี: BLACK
ชื่อเล่นรถ: น้องซากุระ

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 10:33 AM »

ช๊อบ ชอบ เยี่ยม+++++++++++++++++++++++++++

ROUCHKENG
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 45

ID: 6207

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2009
จาก: ⓒⓗⓞⓝⓑⓤⓡⓘ
ชื่อเล่น: :+: ~ รัช ~ :+:
รถ: New Jazz
รุ่น: V - AT
สี: wHITe
ชื่อเล่นรถ: o(‧'''‧)oMK

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 11:20 AM »

เย้ เย้ สวยๆ ชอบทะเลที่ซูดดดดด

+ ให้จร้า

.••.★*ความสำเร็จในชีวิตไม่ใช่การที่ไม่เคยพ่ายแพ้ หากแต่เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่ล้มลง*★.••.
OHsang

ความดี ความชอบ : 131

ID: 2307

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
ชื่อเล่น: OH

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 11:26 AM »

+++++++++++++++
ทะเลสวย รูปก้อสวย  น่าไปจัง
ball_stc

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 ม.ค. 2010, 12:19 PM »

ช๊อบ ชอบ เยี่ยม+++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณคร๊าบ

เย้ เย้ สวยๆ ชอบทะเลที่ซูดดดดด

+ ให้จร้า

อย่าลืมไปเที่ยวกันนะครับ ไทยเที่ยวไทย ทะเลสวยๆที่ไทยมีเยอะครับ

ขอบคุณคร๊าบ

+++++++++++++++
ทะเลสวย รูปก้อสวย  น่าไปจัง

พี่โอ๋ ยังไม่เคยไปมาหรอครับ ใกล้ๆ นี่เอง

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1] 2
พิมพ์