ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

681,953 กระทู้ ใน 29,656 หัวข้อ- โดย 31,981 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: creterar

02 ต.ค. 2014, 11:24 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องเมาท์แตก / Living Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ซื้อ HONDA JAZZ รุ่นใหม่ล่าสุด

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ HONDA JAZZ รุ่นใหม่ล่าสุด  (อ่าน 12610 ครั้ง)
THONGLOR
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 9514

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2010

« เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 02:59 PM »

พี่ๆทุกท่านครับผม
คือว่า กระผมมีความประสงค์ที่จะซื้อรถ ฮอนด้า แจส 2009
แต่ผมไม่ทราบว่ารถรุ่นนี้มีข้อดี ข้อเสีย ยังไงบ้างครับผม
และไม่รู้ว่า โปรโมชั่น ช่วงนี้ เราควรจะได้ซักเท่าไร
รบกวนพี่ๆทุกท่านช่วยแนะนำหน่อยนะครับผม
...........ขอบคุณครับ...
THONGLOR
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 9514

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2010

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 03:02 PM »

ต่ออีกนิด.............
ผมจะเอารุ่น s เีกียร์ธรรมดาครับผม ราคา 560000 บาทครับ
เหนื่อยจัง
saruwatari_rie
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 45

ID: 9321

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2010
จาก: BKK
ชื่อเล่น: Saru
รถ: Jazz 2009
รุ่น: SV AT(AS)
สี: Taffeta White

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 03:06 PM »

ของแถมที่ได้ เข้าไปดูที่ http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=178.0 สิคะ

ส่วนข้อดีข้อเสีย รอกูรูมาตอบนะคะ เพราะว่าเรามองเหงแต่ข้อดี  อี่ อี่ อี่ อี่

Aloha!! Azn Coming soon my car I just take easy!

guanling

ความดี ความชอบ : 50

ID: 3882

จงลืมอดีตและก็อยู่กับวันนี้และพรุ่งนี้

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: เชียงใหม่
ชื่อเล่น: เก๋ คนงาม
รถ: jazz
รุ่น: s/at
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: พี่ขาว

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 03:11 PM »

ข้อดีมีเยอะ ซื้อแล้วไม่เสียใจ ใส่ของไรก็ได้
ข้อเสีย ตอนนี้ซื้อรถมา 1 ปี ยังหาข้อเสียไม่เจอเลย  อ๋อ มี 1 ข้อเสีย คือ ต้องจ่ายตังเติมน้ำมันเองง่ะ  อิอิอิอิอิ
เดี๋ยวรอให้คนอื่นมาเพิ่มเติมนะค่ะ

คนงาม

tanadol techavichian

ความดี ความชอบ : 377

ID: 2139

อ้วนใหญ่ใจดี มิใช่ใคร ^^

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
จาก: เมืองกรุง
ชื่อเล่น: แพนด้าหนุ่ม
รถ: New Jazz 2008
รุ่น: SV AT (SRS)
ชื่อเล่นรถ: แพนด้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 03:18 PM »

ของแถมที่ได้ เข้าไปดูที่ http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=178.0 สิคะ

ส่วนข้อดีข้อเสีย รอกูรูมาตอบนะคะ เพราะว่าเรามองเหงแต่ข้อดี  อี่ อี่ อี่ อี่

เยี่ยม

brio_t

ความดี ความชอบ : 72

ID: 2363

<sd_advance>....by T..Mobile

จาก: สมุทรปราการ
ชื่อเล่น: เต๋า
รถ: jazz
รุ่น: cool
สี: ดำ
ชื่อเล่นรถ: <โค...อา...ล่า>

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 03:18 PM »

ข้อเสีย 1 ข้อหลัก ๆ แล้วเป็นปัญหา ของคนที่เพิ่งเริ่มใช้  แจ๊ส ไม่ว่าเป็นรุ่นไหนก็ตาม.................................

คือ   เสา A  (เสาที่อยู่ตรงหูกระจกมองข้าง)   บังสายตา เวลาเลี้ยวหรือว่าบังรถที่มาจากทางด้าน ขวา  ครับ  แต่ถ้าใช้เป็นเรื่อย ๆ จะชิน และปัญหานี้จะเล็กลงครับ  

ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ

OisHi

ความดี ความชอบ : 70

ID: 6672

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2009
จาก: Thonburi
ชื่อเล่น: Tong
รถ: Honda Jazz
รุ่น: S/AT
สี: Silver

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 03:19 PM »

ข้อดีสำหรับผม  สวยยยย  ปราดเปรียว  ใส่ของได้ชนิดรถ 4*4 = 16 พ่อผม ยังอาย  อี่ อี่ แต่งยังไงก็สวยอะ

เร่งความเร็วได้อารมณ์ เรสซิ่ง    และอีกเยอะแยะที่ดีกว่ารถค่ายอื่นในระดับเดียวกัน

ข้อเสียสำหรับผม   สะเทือน เวลาเจอถนนขรุขระ (มาก)  เสียงเข้ามาภายในรถเยอะ เช่นเสียงยางบดถนน

ไฟตกเวลาคอมแอร์ทำงาน  ปัดน้ำฝนหลายครั้งกว่าจะเกลี้ยง คนนั่งหลังไม่สบาย (ไม่เหมาะกับครอบครัวใหญ่)

ปล. ตอบการใช้งานจริงๆ  สรุปผมชอบแจ๊ส เพราะเหมาะสม กับ ไลฟสไตล์ ของตัวเอง

ขายน้ำหอมขวดปากกา 10cc. ขายส่งครับ
มือใหม่หัดขาย
ธุรกิจเล็กๆของครอบครัว
http://barnnamhom.weloveshopping.com/

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 03:31 PM »

ข้อดีสำหรับผม  สวยยยย  ปราดเปรียว  ใส่ของได้ชนิดรถ 4*4 = 16 พ่อผม ยังอาย  อี่ อี่ แต่งยังไงก็สวยอะ

เร่งความเร็วได้อารมณ์ เรสซิ่ง    และอีกเยอะแยะที่ดีกว่ารถค่ายอื่นในระดับเดียวกัน

ข้อเสียสำหรับผม   สะเทือน เวลาเจอถนนขรุขระ (มาก)  เสียงเข้ามาภายในรถเยอะ เช่นเสียงยางบดถนน

ไฟตกเวลาคอมแอร์ทำงาน  ปัดน้ำฝนหลายครั้งกว่าจะเกลี้ยง คนนั่งหลังไม่สบาย (ไม่เหมาะกับครอบครัวใหญ่)

ปล. ตอบการใช้งานจริงๆ  สรุปผมชอบแจ๊ส เพราะเหมาะสม กับ ไลฟสไตล์ ของตัวเอง

ช๊อบ ชอบ ช๊อบ ชอบ

พ่อยังชอบเลยคะ   ชอบ รัก ชอบ รัก

Aloha!! Azn Coming soon my car I just take easy!

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 03:34 PM »

ข้อเสีย 1 ข้อหลัก ๆ แล้วเป็นปัญหา ของคนที่เพิ่งเริ่มใช้  แจ๊ส ไม่ว่าเป็นรุ่นไหนก็ตาม.................................

คือ   เสา A  (เสาที่อยู่ตรงหูกระจกมองข้าง)   บังสายตา เวลาเลี้ยวหรือว่าบังรถที่มาจากทางด้าน ขวา  ครับ  แต่ถ้าใช้เป็นเรื่อย ๆ จะชิน และปัญหานี้จะเล็กลงครับ  

ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ

ผมเอาจุดด้วยมาเป็นจุดเด่นนะคับ เอามาหล่อเสา ใส่ลำโพงเรย  อ๊าย อาย

suwannarat

ความดี ความชอบ : 63

ID: 1150

HIROZAKI AND DEKCONWAN GANG

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2008
จาก: phetchaboon
ชื่อเล่น: bee-bee
รถ: JAZZ 2008
รุ่น: S/MT
สี: สีเทาซิลเวอร์
ชื่อเล่นรถ: ลัคกี้

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 03:40 PM »

โอ๊ะ อ้าวมันอยู่ที่คุณคนเดียวแหละ ดีไม่ดี อะ คุณคนเดียวเป็นคนตัดสินใจ เพราะคุณเป็นคนซื้อ คนขับด้วยคะ)aalonex))

รักตลอดไป HONDAJAZZLOVER

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 03:59 PM »

โอ๊ะ อ้าวมันอยู่ที่คุณคนเดียวแหละ ดีไม่ดี อะ คุณคนเดียวเป็นคนตัดสินใจ เพราะคุณเป็นคนซื้อ คนขับด้วยคะ)aalonex))
เยี่ยม ถูกที่สุดเลยคะ

ตอนแรกเรก้อลังเล jazz yaris masda2 สรุปก้อเลือก jazz เพราะชอบ แค่นั้นเองคะ  อ๊าย อาย อ๊าย อาย

hock EG6 blue
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 13

ID: 4237

EG6 & GE8 LOVER

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: นนทบุรี
ชื่อเล่น: ฮก
รถ: HONDA JAZZ 2008
รุ่น: S  AT
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: OLE

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 04:00 PM »

เท่าที่ใช้งานมา 40,000 กิโล  ยังไม่มีปัญหาอะไร  ประหยัดน้ำมันมาก  เติม E20  
แต่ก็เข้า 0  ดูแลรักษาตามวงรอบทุก 10,000 กิโล  อย่างเคร่งครัดตลอดครับ

พันห้าพาเพลิน Do you know ?
VTEC PARTY Honda Club Thailand
พี่ป๊อป P-RACE / อาจารย์อ๊อด / พี่คงคา...จัดให้
สติ๊กเกอร์คงคา ประชาชื่น 21
B2 Racing Shop บางแสน
Re-map by balloon.com : ECU Real Time Tunning

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 04:01 PM »

ตอนแรกเรก้อลังเล jazz yaris masda2 สรุปก้อเลือก jazz เพราะชอบ แค่นั้นเองคะ  อ๊าย อาย อ๊าย อาย

ซื้อเพราะชอบ   ในที่สุด   ใจจริงๆ คนคนนี้  อ๊ายอายจัง

gyozaa

ความดี ความชอบ : 181

ID: 3786

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2009
จาก: Chiangmai
ชื่อเล่น: Zaa
รถ: All new Jazz 2009
รุ่น: V AT
สี: ขาวววว Taffeta
ชื่อเล่นรถ: น้อง Jazz

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 04:10 PM »

ข้อเสีย

สวยเกินหน้าเกินตา รุ่นอื่นเขาไงครับ    อี่ อี่

โซดาล้วน
smatty
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 6

ID: 5901

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2009
จาก: ม.เกษตร
รถ: GE
รุ่น: SV
สี: ดำ
ชื่อเล่นรถ: โฮก

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 04:41 PM »

http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=20414.0;topicseen

ขออนุญาติพี่ตั้มเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

ว๊าว ว๊าว

« ตอบ #15 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 04:47 PM »

ซื้อเพราะชอบ   ในที่สุด   ใจจริงๆ คนคนนี้  อ๊ายอายจัง

แว้วคุนtanadol ซื้อเพราะอารายละคะ  ลั้น ลัน ลา ลั้น ลัน ลา

Jettong

ความดี ความชอบ : 187

ID: 1614

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2008

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 04:51 PM »

ขับแล้วมีแต่คนมองอะ

ฮ่วย

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 04:51 PM »

แว้วคุนtanadol ซื้อเพราะอารายละคะ  ลั้น ลัน ลา ลั้น ลัน ลา

เหนื่อยจัง  เรียน หนุ่มก็ได้คับ  หรือเรียกแพนด้าก็ไม่ว่ากัน  ซุบซิบ

ซื้อเพราะ จะหา City Car ใช้ในเมือง ประหยัดๆ แต่พอขับจริงไม่ประหยัดดังใจคิด
แต่ชอบเพราะ ทรง  และห้องโดยสารคับ ใหญ่ได้ใจอะ  ในที่สุด

« ตอบ #18 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 04:52 PM »

ขับแล้วมีแต่คนมองอะ

ฮ่วย

จิงคับ  ผมยังมองเรย แต่มองล้อนะ ไม่ได้มองรถ  ล้อสวยมาก บาดใจ รถก็งั้นๆอะ  อี่ อี่ ลั้น ลัน ลา

march_ge
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 18

ID: 7420

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2009
จาก: rangsit zone
ชื่อเล่น: march
รถ: jazz_ge
สี: ขาว อม เหลือง
ชื่อเล่นรถ: "เจ้าหงอก"

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 ก.พ. 2010, 04:53 PM »

เยี่ยม เยี่ยม สุดยอดครับคันนี้  ตอบโจทย์ผมได้เกือบครบเลย ขาดไปข้อนึงคือ ชอบเที่ยวแบบ offroad ที่แจ๊สตอบผมไม่ได้จริงๆ แต่ก็เอารถของแม่มาตอบแทนแล้วครับ ^^ เลยครบแล้วครับกับโจทย์ที่ตั้งเอาไว้ แฮปปี้มากกครับ

ผมว่ารถอ่ะ ดีทุกคันแหละครับ อยู่ที่ตัวเองมากกว่าว่าจะคลิ๊กกะคันไหนมากที่สุดครับ enjoy honda ครับ
ปล.งาน vtec party ก็เป็นอีกงานที่มีอิทธิพลที่ทำให้ผมชอบฮอนด้าครับ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์