ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

748,936 กระทู้ ใน 29,001 หัวข้อ- โดย 35,323 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: esarashop

25 เม.ย. 2018, 07:36 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่าง บำรุงรักษา / Maintenance and Technical (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)jazz ผมมีเสียงด้านในบานประตูคนขับเวลาปิดก็ดังเหมือนมีอะไรสั่น

หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: jazz ผมมีเสียงด้านในบานประตูคนขับเวลาปิดก็ดังเหมือนมีอะไรสั่น  (อ่าน 11769 ครั้ง)
mrkimmy
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 4

ID: 1960

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2008
จาก: นครปฐม
ชื่อเล่น: เม
รถ: Honda Jazz
รุ่น: GE
สี: White
ชื่อเล่นรถ: Jazzy

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 พ.ย. 2009, 04:09 PM »

ช่วยถ่ายรูปการแก้ไขมาให้ดูหน่อยได้หรือเปล่าครับ ตอนนี้กำลังสงสัยเหมือนกันว่ามันดังมากจากแผงพลาสติกที่ติดอยู่ที่ประตูท้าย
หามาหลายเดือนแล้วอ่ะ เอาทุกอย่างออกจากท้ายรถหมดแล้วก็ยังดัง ส่าสุดลองเอามือกดๆ ดูตรงแผงพลาสติกท้ายรถมันเหมือนกับว่าถ้ามันสั่นมันจะไปกระแทกกับตัวรถทำให้เกิดเสียงได้ครับ
mrkimmy

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 พ.ย. 2009, 04:41 PM »

เอารูปมาประกอบครับ  อืมห์
GuobGP
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 6692

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2009
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Guob
รถ: V/AT
สี: Black
ชื่อเล่นรถ: เฉาก๊วย

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 พ.ย. 2009, 08:46 PM »

รถผมก็เป็นครับดังเหมือนกับมีอะไรไปเคาะกับพลาสติก  เอาเข้าศูนย์แล้ว ให้ช่างนั่งหน้า ให้เซลล์นั่งหลังไปด้วย ปรากฎว่า ไม่ดังครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ตำแหน่งเบาะ แต่ไปๆมาๆ ตอนนี้จะมีคนนั่งหรือไม่มีก็ดังตลอดแล้วครับ ตอนนี้รำคาญสุดๆ หาสาเหตุไม่ได้จริงๆครับ แล้วก็ที่แผงประตูหลัง ลองเอาฟองน้ำยัดหมดแล้วครับ ก็ดังอยู่ดี  แต่ผมสงสัยตรงแผง พลาสติก หลังเบาะหลังด้านขวา มันดูไม่ค่อยแน่นน่ะครับ บางทีอาจจะดังจากตรงนั้นก็ได้ ผมยังไม่ได้ลองแกะออกมาดูด้วยครับ กลัวจะแกะออกมาแล้วเจ๊ง  จริงๆผมก็ลองมาหมดแล้วครับ ให้พี่ที่รู้จักกันลองขับ แล้วผมไปนั่งอยู่เบาะหลัง ทั้งพับ ทั้งยกเบาะ มันก็ดังอยู่ดี ยังงถ้าเจอทางแก้แล้วจะมาบอกกันนะครับ
 เหนื่อยจัง ตอนแรกอาการนี้ผมนึกว่ารถผมเป็นคันเดียวนะครับเนี่ย จริงๆแล้ว มีเพื่อนเยอะ Smiley
mrkimmy

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 พ.ย. 2009, 01:07 PM »

แง๊ รถกระป๋องจิงๆ เลย เหอๆ
ของผมก็บางทีก็ดังเหมือนพลาสติกที่มันไม่แน่นมาเสียดสีกันเองอ่ะ ใครมีประสบการณ์แก้ไขเสียงดังช่วยแชร์กันด้วยครับ  อ้าว
narongchai
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 54

ID: 7829

ถอยหลังหนึ่งก้าวมองโลกได้กว้างขึ้น ^.^ /// - -"

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2009
จาก: กทม
ชื่อเล่น: แบงค์
รถ: City  2011
รุ่น: SV
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: ขาวผ่อง

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 พ.ย. 2009, 09:36 PM »

jazz ผมมีเสียงด้านในบานประตูคนขับเวลาปิดก็ดังเหมือนมีอะไรสั่น ด้านในเวลาขับ ก็จะได้ยินเสียงมีอะไรสั่นตลอดเวลาเสียประสาทมาก ไปศูนย์มาแล้วก็ยังไม่หาย ลองเปิดดูก็ไม่เห็นเจอะไรที่น่าจะทำให้เกิดเสียงได้ เลยมาถามเพื่อนดูว่ามีไครเป็นเหมือนผมไหม

น่าจะเป็น รางกระจกครับ มันอาจหลวมครับ หรือไม่ก็เหล็กเส้นเล็กๆที่เป็นกลไกในการล๊อกของปืนกันโขมยครับมันอาจเลื่อนออกมาจากตำแหน่งของมัน ของผมเคยเป็นครับ ก็ปรับเหล็กเส้นเล็กๆที่เป็นกลไกของปืนกันโขมยให้มันอยู่ห่างจากโครงประตูไม่ให้มันไมโดนตอนขณะรถวิ่งหรือแรงกระแทกจากการเปิด-ปิดประตูหรือไม่ก็ใส่ท่อยางหรือท่อหดหุ้มสะเลยจบแบบไม่ต้องเสียตังครับ ลองดูก็ได้หรือจะให้ชัวร์ก็เข้า0ดีกว่าครับ เยี่ยมถ้าเป็นอย่างที่ผมบอกช่างคงไม่คิดตังครับ แชร์ประสบการณ์ครับ บ๊ายบาย บ๊ายบาย

ต้องแสวงหา มิใช่รอคอย////ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน ^J^..
bdoraemon

ความดี ความชอบ : 172

ID: 4228

Hello!!

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: BKK
ชื่อเล่น: BEE
รถ: Jazz
รุ่น: V  AT
สี: Green

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2009, 01:19 PM »

ดังเหมือนกัน อ้าว
mrkimmy

« ตอบ #26 เมื่อ: 12 ม.ค. 2010, 10:11 PM »

หายไปนาน มา update ครับ
ตอนแรกคิดว่าเสียงดังมาจากพลาสติกฝาหลัง ก็เลยให้ช่างนั่งทดสอบไปด้วย
ช่างบอกเสียงมาจากกลอนเบาะหลัง ช่างจัดการหล่อลื่นให้
ตอนนี้เสียงเงียบแล้วครับ  เย้ เย้

ลองสังเกตุดูครับ เผื่อดังมาจากจุดเดียวกัน
แต่เสียงจากฝาหลังผมไม่ได้ยินอ่ะ (สงสัยหูไม่ดี)
little
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 3

ID: 6492

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2009
ชื่อเล่น: Tle
รุ่น: V-AT
สี: Taffeta White

« ตอบ #27 เมื่อ: 13 ม.ค. 2010, 08:20 PM »

เป็นเหมือนกัน แต่ยังหาไม่เจอลำคาญมาก ผิดหวังนิดๆ ราคาก็หลายแสนแต่มีจุดบกพร่องเยอะเหมือนกัน

ยังไงต้องร้องเรียนไปทาง 0 hon ซะหน่อย ให้ทำรถให้มาตราฐานเหมาะสมกับความดังหน่อย

แต่ก็อดใจซื้อมันมาไม่ได้  ก็มันสวยซะขนาดนี้ 555+  ชอบ รัก
edd 6007

ความดี ความชอบ : 75

ID: 7009

จาก: HUA-HIN
ชื่อเล่น: EDD
รถ: JAZZ 2009
รุ่น: V AT (SRS)
สี: TAFFETA  WHITE
ชื่อเล่นรถ: JAZZ PEA

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 ม.ค. 2010, 10:16 AM »

ของผมดัง กึกๆๆๆ ตรงเบาะหลังคับ ที่ศูนย์เอาจาระบีป้ายตรงเหล็กยึดก็หายคับ เยี่ยม

edd 6007

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 ม.ค. 2010, 10:16 AM »

เย้ เย้ เย้ เย้ เย้ เย้

edd 6007

« ตอบ #30 เมื่อ: 22 ม.ค. 2010, 10:17 AM »

จิบ จิบ อ่าห์

xjapan
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 6

ID: 347

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2008
จาก: ชายแดน กทม.
ชื่อเล่น: Xคับ
รถ: Jazz2008
รุ่น: V AT
สี: มืด
ชื่อเล่นรถ: น้องเฉาก๊วย

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 04:21 AM »

กระจก หาน้ำยาฉีดกระจกมาใช้

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: 1 [2]
พิมพ์