ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

757,269 กระทู้ ใน 29,392 หัวข้อ- โดย 35,396 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: subtimnat

23 ก.ย. 2018, 04:40 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover' s Hobby / งานอดิเรก ยามว่างไฮเทคโซน / Hi-Tech Zone (ผู้ดูแล: Carrot)มีปัญหากับเครื่องใช้ไฟฟ้า Samsung ไหมครับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับเครื่องใช้ไฟฟ้า Samsung ไหมครับ  (อ่าน 8953 ครั้ง)
Taneng
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 25

ID: 8011

topi

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2009
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: neng
รถ: JAZZ
รุ่น: S AT
สี: White
ชื่อเล่นรถ: Idea Junior

« เมื่อ: 22 ก.พ. 2010, 08:52 PM »

ผมซื้อเครื่อง โฮมเธียร์เตอร์ ของ Samsung มา ไม่ค่อยได้เปิดเล่น DVD ซักเท่าไหร่
แต่พอมาเปิดได้ 4 -5 ครั้งปรากฏว่า ครั้งต่อไป กลับหาแผ่นไม่เจอ
ทดลองฟั่นชั่น อื่นๆๆ ก็ไม่เห็นเป็นอะไร
 ไม่เข้าใจ
เลยตัดสินใจยกไปซ่อมที่ 0 พระราม2
เจ้าหน้าที่ที่รับสินค้าไปก็บอกว่า รอ 1 สัปดาห์ จะติดต่อกลับ
ผ่านไป 8 วัน ไม่มีเสียงตอบรับ
ก็เลยโทรไปถาม เจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้รออีก 2-3 อาทิตย์ อะไหล่ในเมืองไทยไม่มี
กำ 1 เดือนเลย ก็เลย ทำอะไรไม่ได้ นอกจากเสียงเงินไปซื้อเครื่องเล่นใหม่ เพราะต้องใช้งานด่วน

เฮอ...การบริการ น่าประทับใจมากกกกกกก
 ย๊าก ย็าก ๆ ๆ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ อ๊าก อ๊าก
เลยไม่ขอใช้ Samsung อีกแหละ   อ้าว

http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=21026.0
เริ่มจาก ศูนย์ ไปแบบพอเพียง
เริ่มจาก ใจ ไปด้วยกำลัง
เริ่มจาก เรา ไปในสิ่งที่หมาย

Kon_MU
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 5

ID: 11657

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2010
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Width
รถ: Jazz '04 i-DSI
สี: Red
ชื่อเล่นรถ: ไอ้แดง ลูกพ่อ

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ต.ค. 2010, 03:02 PM »

เอาอะไรมา อะไหล่จากจีน.... คราวหลังก็เปลี่ยนยี่ห้อเลย (แนะนำ ฟิลิฟส์ อะไหล่ของไทย)

ชีวิต คือการเดินทาง
Mr.D
Moderators

ความดี ความชอบ : 449

ID: 325

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2008
จาก: Nonthaburi
ชื่อเล่น: Dew
รถ: Jazz 2008
รุ่น: SV
สี: Taffeta white

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ต.ค. 2010, 12:46 PM »

เอาอะไรมา อะไหล่จากจีน.... คราวหลังก็เปลี่ยนยี่ห้อเลย (แนะนำ ฟิลิฟส์ อะไหล่ของไทย)

philips ของเขาคุณภาพดีคับ..  แต่เคยได้ยินมาว่าบริการหลังการขายห่วยกว่าเพื่อนเลย...
(ฟังหูไว้หูละกัน เพราะแค่เคยได้ยินมา่ ยังไม่เคยเจอมากับตัว)

HJCL
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 175

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 พ.ย. 2010, 07:51 AM »

ขอเล่าประสบการณ์สินค้ายี่ห้อ 3 ดาว (ซัมซุง) ตัวนี้หน่อยนะครับ

ทีวี   1 ปี  ไฟไม่เข้า เป็นทุกอันครับ จอมอนิเตอร์ก็เหมือนกัน  ส่งเข้าศูนย์ ไม่เสียสักบาท แต่ ต้องยกไปเองนะครับ

มือถือ  อันนี้ ผมว่า โอเค เค้าทำมาดี

เครื่องซักผ้า   อันนี้ดีมากครับ  ยอมรับเลย  ทนทานมาก (ผมใช้ซักทุกวัน วันละ 2 - 3 ครั้ง ผ้าสกปรกครับ)

ตู้เย็น  อันนี้ก็ดีครับ  จริงๆมันไม่มีอะไรมากหรอกแค่ระบบรีฟิกธรรมดา แต่ว่า  โดยรวมโอเคครับ

ผมติตรงอย่างเดียว  กับสินค้าด้าน IT ครับ  ยังทำไม่ได้ถึงจุดที่เจ้าตลาดเจ้าอื่น หรือว่า แบรนด์เกาหลีอีกยี่ห้อทำครับ นอกนั้น ถือว่าดีครับ

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
winamp
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 2

ID: 78

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2008
ชื่อเล่น: AMP
รถ: NEW JAZZ
สี: WHITE
ชื่อเล่นรถ: -*-

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 พ.ย. 2010, 04:24 PM »

เห็นด้วยค่ะที่ว่ามือถือทำมาทนมาก ตกน้ำก็ยังใช้ได้อยู่แบบ 100 % แต่เครื่องใช้ไฟฟ้าแบบอื่นไม่ไหวจริง ๆค่ะ
naruton97
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 20

ID: 2902

เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างต้องใช้เงินซื้อ ToT

สมาชิกเมื่อ: ธ.ค. 2008
จาก: DUSIT THANI PATTAYA
ชื่อเล่น: NON
รถ: HONDA  JAZZ 2009
รุ่น: S A / T
สี: RED
ชื่อเล่นรถ: NARUTO

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มี.ค. 2011, 04:40 AM »

เหนื่อยจังเคยครั้งหนึ่งหนูกัดสายไฟเครื่องซักผ้าแต่ประกันหมดแล้วโดนไปพันกว่าบาทแต่ที่นี่บริการดีนะศูนย์พัทยา เดี๋ยวโดน

เรื่องนี้ ริว ไม่ยุ่งครับ''
magnetza555
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 17416

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2011
จาก: กรุงเทพมหานคร
ชื่อเล่น: magnetza555
ชื่อเล่นรถ: magnetza555

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 เม.ย. 2011, 02:51 PM »

ซัมซุง ไม่ดีขนาดนั้นเลยเหรอครับ

จำหน่ายเครื่องใช้ไฟฟ้าตู้เย็นและเครื่องปรับอากาศสินค้าคุณภาพ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์