ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

672,841 กระทู้ ใน 27,942 หัวข้อ- โดย 30,238 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: leftfier

03 ก.ย. 2014, 04:15 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องเมาท์แตก / Living Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ไป กรมการกงสุล ไปยังไงค่ะ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไป กรมการกงสุล ไปยังไงค่ะ  (อ่าน 14641 ครั้ง)
jiratchaya
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 25

ID: 7219

กินอิ่ม นอนอุ่น หุ่นไม่เกี่ยว

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2009
ชื่อเล่น: น้องแนท
รถ: พี่โต
รุ่น: ยา ริส สี (ดวง)ขาว
ชื่อเล่นรถ: โตชิยูกิ

« เมื่อ: 07 มี.ค. 2010, 07:28 PM »

แนทอยู่ชลบุรี จะไปกรมการกงสุลยังไง สะดวกค่ะ ไม่ชินทางใน กทม ถ้าขับรถไปจอดที่ใดสักแห่งแล้วนั่งแท็กซี่ จะไปจอดที่ไหนดี? แล้วบีทีเอส ที่ใกล้ที่สุด สถานีไหน ? รบกวนผู้รู้ เอาไม่งง อ่ะ บอกด้วยค่ะ 

会いたくて 会えない けれど あなたを 守りたい
ezyman

ความดี ความชอบ : 145

ID: 255

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2008
จาก: โซล (서울특별시)
ชื่อเล่น: ปอปอ (박용제)
รถ: All New Civic 2013
รุ่น: 1.8 E - A/T
สี: แบล็กฮอว์ก (검정)
ชื่อเล่นรถ: หมูดำคุโรบุตะ

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2010, 07:47 PM »

กรมการกงศุล อยู่ หลัก4 แจ้งวัฒนะคับ  ถ้าไปติดต่อเรื่อง หนังสือเดินทาง หรือ พวกพาสปอร์ต ไปแต่เช้าดีที่สุด

BTS ที่ใกล้ ก็คงจะเป็น หมอชิต  ถ้า ซับเวย์ ก็บางซื่อ  แต่ไม่ใกล้เลยสักกะนิดเีดียว

ขับรถไปจอดที่กรมการกงศุลก็ได้คับ  ผมมีสัมนาที่ศูนย์ราชการ ก็คิดว่าจะขับรถไปจอดเอา  ไปแต่เช้า เพราะเส้นนี้รถจะติดมากกกก

เพราะมีทั้ง TOT  CAT  ไปรษณีย์ไทย   กรมการกงศุล  DSI  ศาลปกครอง  เรือนจำกลางพิเศษ  บก.สส.  บลาๆๆๆๆ

แต่ถ้าอยากจอดรถจอดฟรีที่ BTS หมอชิต  แล้วนั่ง ปอ. 29  ไปลงหลัก สี่  แล้วนั่งรถเมล์ ร้อนเข้าไปก็ได้

หรือนั่งรถตู้ไป  ไม่แน่ใจว่าสายอะไรนะคับ  รอกูรูมาตอบละกัน
Red_Cherry
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 29

ID: 2055

Forgive your enemies, but never forget their name

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
จาก: ระยอง
ชื่อเล่น: ปูค่ะ
รถ: Jazz 2008
รุ่น: SV
สี: Taffeta White
ชื่อเล่นรถ: Little Wong

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 มี.ค. 2010, 11:37 PM »

ถ้าเอารถไปจอดที่ BTS หมอชิต ก็นั่งรถตู้ก็ได้ค่ะ ป้ายสีเขียว เขียนว่าปลายทางปากเกร็ดค่ะ รถจะขึ้น โทลล์เวย์ค่ะ ผ่านหน้าจุดหมายเลยค่ะ
หลังจากที่ลงโทลล์เวย์แล้วก็ประมาณ ป้ายที่ เท่าไหร่หว่า ป้ายแรก TOT ป้ายที่สองก็ TOT ป้ายที่ 3 ไปรษณีย์ ป้ายที่ 4 CAT ป้ายหน้าลงได้เลยค่ะ

ไม่แน่ใจว่าพี่มาช้าไปรึเปล่านะคะ รึว่าไปมาแล้ว
jiratchaya

ความดี ความชอบ : 25

ID: 7219

กินอิ่ม นอนอุ่น หุ่นไม่เกี่ยว

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2009
ชื่อเล่น: น้องแนท
รถ: พี่โต
รุ่น: ยา ริส สี (ดวง)ขาว
ชื่อเล่นรถ: โตชิยูกิ

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มี.ค. 2010, 08:49 AM »

ไม่ช้าเลยค่ะ  ยังไม่ได้ไป ตอนแรกว่าจะไปอาทิตย์นี้ แต่เอกสารยังไม่ครบ อาจจะไปอาทิย์หน้า , เดือนหน้า  ยังไม่รู้  ขอบคุณนะค่ะ

ขอบคุณคร๊าบ บ๊ายบาย

会いたくて 会えない けれど あなたを 守りたい
neunGE

ความดี ความชอบ : 62

ID: 1888

คนที่คุณก็ไม่รู้ว่าใคร

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2008
จาก: นนทบุรี
ชื่อเล่น: หนึ่ง
รถ: JAZZ2008
รุ่น: S AT
สี: W
ชื่อเล่นรถ: J'azz'S ING+SV

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มี.ค. 2010, 12:55 PM »

จอดรถที่ศูนย์ราชการก็ได้นะ  ที่จอดรถเยอะแยะ

แล้วค่อยเดินย้อนกลับมาที่กรมการกงศุลก็ได้

เหนื่อยจัง

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์