ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

757,365 กระทู้ ใน 29,393 หัวข้อ- โดย 35,401 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: nwpaweenaew

24 ก.ย. 2018, 11:22 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องเมาท์แตก / Living Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)อยากเปลี่ยนแม็ก (jazz GK)

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนแม็ก (jazz GK)  (อ่าน 1161 ครั้ง)
pom88
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 83067

สมาชิกเมื่อ: ธ.ค. 2017

« เมื่อ: 08 ธ.ค. 2017, 05:09 PM »

พอดีพึ่งซื้อรถยนต์ครับอยากแต่งนิดๆแต่งไม่มีความรู้เลยครับ
1.อยากเปลี่ยนล้อแม็กกับยาง แต่ไม่อยากโหลดเตี้ยมากกลัวขับลำบาก
2.อยากได้รุ่น RE30 (่jazz GK) พอมีรูปตัวอย่างที่ใส่กับรถแล้วไหมครับ
3.ควรใส่ขนาดเท่าไร 15" หรือ 16" ดีถึงจะสวยครับ
4. เรื่องความปลอดภัยเมื่อเปลี่ยนแม็กและล้อแล้วโหลดแล้ว มีอะไรบ้างครับ ยูฟ่าเบท

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆ ที่ช่วยแสดงความเห็นล่วงหน้าครับ
uthainae_jazz
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 52

ID: 3610

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2009
จาก: กทม.
ชื่อเล่น: BOY
รถ: Honda jazz (All New)
รุ่น: V AT(SRS)
สี: Cerulean Blue Metallic (BG-53M)
ชื่อเล่นรถ: น้องแจส

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2017, 12:44 PM »

พอดีพึ่งซื้อรถยนต์ครับอยากแต่งนิดๆแต่งไม่มีความรู้เลยครับ
1.อยากเปลี่ยนล้อแม็กกับยาง แต่ไม่อยากโหลดเตี้ยมากกลัวขับลำบาก
2.อยากได้รุ่น RE30 (่jazz GK) พอมีรูปตัวอย่างที่ใส่กับรถแล้วไหมครับ
3.ควรใส่ขนาดเท่าไร 15" หรือ 16" ดีถึงจะสวยครับ
4. เรื่องความปลอดภัยเมื่อเปลี่ยนแม็กและล้อแล้วโหลดแล้ว มีอะไรบ้างครับ ยูฟ่าเบท

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆ ที่ช่วยแสดงความเห็นล่วงหน้าครับ

ผมคงตอบได้ไม่ทุกข้อนะครับ
เอาข้อ 1 ก่อน
อย่าไปโหลดเลยครับ ถนนบ้านเราขับลำบาก
โหลดมาแล้วจะบอกว่า ไม่น่าโหลดมาเลย เจอลูกระนาด เจอหลุม ตกลงไป มีแต่เสียตังครับ

ข้อ 2 อันนี้ต้องไปหาข้อมูลเองนะครับ พวกล้อแม็กมีแยะมากมายเหลือเกิน

ข้อ 3 ขนาดของความโตอันนี้แล้วแต่ชอบครับ ล้อ 15 ก็จะได้เรื่องการออกตัวดี วิ่งจ๊ดจ๊าด แต่ถ้าวิ่งไกลๆ จะเหนื่อยหน่อย ข้อดีคือ ยางถูก
        ส่วน 16 ก็โตมาอีกนิด สวยกว่าเป็นแน่แท้ เพราะมันจะเต็มซุ้มดีกว่า 15
        ส่วนผมใส่ขอบ 17 อยู่ เพราะชอบให้มันเต็มซุ้ม รถจะสูงขึ้นมากว่าเดิมอีก 1 นิ้ว วิ่งทางไกลจะสบาย แต่ถ้าวิ่งในเมืองจะอืดหน่อย
        และยางจะแพงกว่า ขอบ 15 และ 16 ครับ

ข้อ 4 เรื่องความปลอดภัย มันอยู่ที่คนขับครับ ว่าจะขับแบบไหน ยางหน้ากว้างจะยึดเกาะถนนได้ดีกว่ายางหน้าแคบ แต่จะกินน้ำมันมากกว่าครับ
        ต้องแลกกันว่าจะเอาแนวไหน บางคนขับชิวล์ๆ เอาบางแบบหน้าแคบเน้นประหยัดน้ำมัน
        บางคนก็สายแรงขับเร็ว เน้นการเกาะถนนก็ใส่ยางหน้ากว้างครับ สรุปคือ แล้วแต่เราจะเลือกครับ ส่วนความปลอดภัยขึ้นอยู่กับผู้ขับเองครับ  อืมห์ อี่ อี่

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์