ขอสอบถามหน่อยคับเรื่องกันชน

(1/2) > >>

PLATINUM:
 ผมไม่รู่ว่า ตั้งกะทุ้ผิดห้องรึป่าว ถ้าผิดต้องขออภัยด้วนนะคับผม  คือว่ามีเรื่องให้ข่วยแนะหน่อยคับ ดูกันชนหลัง JAZZ GE  รุ่น SV ยังไงว่าเป็นของ HONDA แท้พอดีเอารถไปเข้าอู่ แถวนวมินทร์  113 ไปแครมประกันคับ เป็นประกันของ กรุงเทพ Executive Care  ประกันตัวนี้ต้องสั่งอะไหล่แท้จาก 0 เท่านั้นคับ  เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนผมเอารถไปเข้าอู่ อู่บอกว่าต้องรอสั่งกันชนก่อน 4-5 วันคับ ผมก็รอ พอกันผ่านมา 4 วันผมเข้าไปดูกันชน คุยเรื่องทำสีเรียบร้อย กะว่าจะทิ้งรถไว้ แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่ากันชนที่ทาง อู่สั่งมาเป็นแบบไหน ผมจึงขอดู ๆไปดูมาสั่งกันชนมาผิดรุ่นคับ เป็นรุ่น V คับ ผมเลยทักไปว่าไม่ใช้รุ่นนี้ ต้องเป็นรุ่น SV  ผมจึงพา พนัดงานคนนั้นไปดูกันชนเดิมที่ติดรถ มา ทางอู่ก็บอกว่าต้องรอ เปลี่ยนกันชน 5-6 วันคับ แล้วผมก็สอบถามว่ากันชนตัวนี้สั่งจากที่ไหนมาคับทำไหมนานจัง ทั้งๆที่ 0 HONDA นวมิทร์ ก็อยู่ไกล้ๆ ไม่ถึง  2 กิโล ทางอู่บอกว่าสั่งจาก ร้านที่อยู่แถว วรจักร มาแต่ที่ผมไม่แน่ใจว่ากันชนร้านแถว วรจักรเป็นของแท้จาก 0  HONDA รึป่าว แต่ผมได้โทรไปคุยกับตัวแทนประกันแล้วนะคับว่าต้องสั่งกันชนแท้จาก 0 HONDA เท่านั้น ผมจึ'ขอสอบถาม ท่านที่รู่เกียวกับกันชนหน่อยคับว่า ดูตรงไหนคับว่าเป็น ของ 0 HONDA แท้       ....... ขอขอบคุณมากนะคับผมสำหรับทุก ๆ คำแนะนำ ..... :  )athankx)) )athankx))

sushikung:
กันชนหลัง เอสวี คงไม่มี คราย ทำปลอม หรอกครับ

เนื่องจาก ของ0 ราคา สองพัน กว่า ถือว่าถูกมากๆๆๆ อ่ะครับ

ปลอม ไม่คุ้มครับ ค่าโม ค่าฉีด  ร้านทำไม่คุ้ม ครับ

ถ้าจำไม่ผิด พลาสติก 0 น่าจะเป็น pp หรือ pu ผมไม่น่าใจครับ

ร้านวรจักร ก็แท้เหมีบยนกัน ส่วนมาก เขา สั้ง จำนวนมาก จากฮอนด้าโดยตรง

ส่วนดูตรงไหน ผมลืมไปแล้วอ่ะ ครับ ลองมองหาคำว่าฮอนด้า ดูนะ น่าจะ มี ปั๊ม อยู่

ปล.ผมเดกใหม่ ผิดถูก ขออภัย

PLATINUM:
อ้างจาก: sushikung ที่ 22 มิ.ย. 2010, 09:33 AM

กันชนหลัง เอสวี คงไม่มี คราย ทำปลอม หรอกครับ

เนื่องจาก ของ0 ราคา สองพัน กว่า ถือว่าถูกมากๆๆๆ อ่ะครับ

ปลอม ไม่คุ้มครับ ค่าโม ค่าฉีด  ร้านทำไม่คุ้ม ครับ

ถ้าจำไม่ผิด พลาสติก 0 น่าจะเป็น pp หรือ pu ผมไม่น่าใจครับ

ร้านวรจักร ก็แท้เหมีบยนกัน ส่วนมาก เขา สั้ง จำนวนมาก จากฮอนด้าโดยตรง

ส่วนดูตรงไหน ผมลืมไปแล้วอ่ะ ครับ ลองมองหาคำว่าฮอนด้า ดูนะ น่าจะ มี ปั๊ม อยู่

ปล.ผมเดกใหม่ ผิดถูก ขออภัย

ขอบคุบคับผม

numnim:
ประกันส่วนไหญ่ ไม่เบิก 0 นะค่ะ ถ้าอยากให้เบิก 0 ไปเครมที่ 0 สิค่ะ

ตอบอีกเสียง นะ ร้านวรจักร แท้แน่นอน ถูกกว่า 0 อีกมีครบทุกอย่างอยากได้ไรรุ่น sv ไปหาซื้อได้เลย  )abyex))

moo-1:
ใครมีแผนที่ร้าน วรจักรบ้างครับ ไปไม่ถูก ว่าจะไปหาของแต่งบ้างครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป