ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

753,893 กระทู้ ใน 29,333 หัวข้อ- โดย 35,349 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: tabiensiam

23 ก.ค. 2018, 01:11 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่าง บำรุงรักษา / Maintenance and Technical (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ช่วยทียางมะตอยติดรถ..............

หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทียางมะตอยติดรถ..............  (อ่าน 16894 ครั้ง)
kittypam
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 13

ID: 466

kittyสีชมพู

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2008
จาก: แม่สอด
ชื่อเล่น: PAM~*
รถ: JAZZ
รุ่น: S MT
สี: สีบรอน/สีขาว
ชื่อเล่นรถ: คนโต/คนเล็ก

« เมื่อ: 21 ก.ย. 2008, 04:31 PM »

มีวิธีมั่งมั้ยคะรถสีขาวยางมะตอยมันติดเต็มเลยอะ ฮือ ฮือ

Kob Ob Ob
Administrator

ความดี ความชอบ : 434

ID: 1

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2008
จาก: Chonburi
ชื่อเล่น: Kob
รถ: Vigo 2005
รุ่น: 2.5 E 4D
สี: Gold
ชื่อเล่นรถ: Vigo

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ก.ย. 2008, 05:02 PM »

1. เข้าร้านล้างขัดเคลือบสี หมดจด ไม่เหนื่อย

2. ใช้ wax ประเภท คานูบา ขัดออกแต่ต้องออกแรงหน่อย โดย ล้างรถให้สะอาด ขัดด้วยคานูบาแว็กซ์  ทิ้งไว้ 10 -30 นาที เช็ดแว็กซ์ ออก

3. ใช้น้ำมันสารพัดประโยชน์พวก Sonex หรือ WD40 โดย ฉีดใส่ผ้าเนื้อนิ่มเช็ดออกออกง่ายๆเลย แล้วตามด้วยการล้างโดยด่วนๆ

4. น้ำมันก๊าซ ทำเหมือนข้อ 3 แต่ไม่แนะนำ ใช้ข้อ 1, 2 และ 3 ดีกว่า

บ๊ายบาย

ร่วมรณรงค์ใช้รูปจริงของท่าน เป็นรูป Avatar (รูปประจำตัวสมาชิก)
kittypam

kittyสีชมพู

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ก.ย. 2008, 07:44 PM »

1. เข้าร้านล้างขัดเคลือบสี หมดจด ไม่เหนื่อย

2. ใช้ wax ประเภท คานูบา ขัดออกแต่ต้องออกแรงหน่อย โดย ล้างรถให้สะอาด ขัดด้วยคานูบาแว็กซ์  ทิ้งไว้ 10 -30 นาที เช็ดแว็กซ์ ออก

3. ใช้น้ำมันสารพัดประโยชน์พวก Sonex หรือ WD40 โดย ฉีดใส่ผ้าเนื้อนิ่มเช็ดออกออกง่ายๆเลย แล้วตามด้วยการล้างโดยด่วนๆ

4. น้ำมันก๊าซ ทำเหมือนข้อ 3 แต่ไม่แนะนำ ใช้ข้อ 1, 2 และ 3 ดีกว่า

บ๊ายบาย

ขอบคุณค่ะ ขอบคุณคร๊าบ

thip
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 6

ID: 313

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2008
จาก: bkk
ชื่อเล่น: thip
รถ: New Jazz
รุ่น: V AT
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: emmy

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ก.ย. 2008, 09:05 PM »

มีวิธีมั่งมั้ยคะรถสีขาวยางมะตอยมันติดเต็มเลยอะ ฮือ ฮือ

ของน้องยางมะตอย ติด
ของพี่นี่สิ แย่กว่าอีกค่ะ เอาของขึ้นรถที่คลองเตยพาคุณแม่ไปซื้อของสดที่ตลาด แง๊
ลานจอดรถ ดันมีพวกโรคจิตเอาสีสเปรย์สีดำมาพ่นใกล้ๆ นี่สิ พอเราเดินไปถามว่าโดนรถไหมเนี่ย
เขาบอกว่าไม่โดนหรอกครับ แต่ที่รถนี่สิ กระดำกระด่างเลย
กรรมจริงๆๆๆ ยังไม่รู้จะทำไงเลย
kittypam

kittyสีชมพู

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 ก.ย. 2008, 10:05 PM »

ของพี่นี่สิ แย่กว่าอีกค่ะ เอาของขึ้นรถที่คลองเตยพาคุณแม่ไปซื้อของสดที่ตลาด แง๊
ลานจอดรถ ดันมีพวกโรคจิตเอาสีสเปรย์สีดำมาพ่นใกล้ๆ นี่สิ พอเราเดินไปถามว่าโดนรถไหมเนี่ย
เขาบอกว่าไม่โดนหรอกครับ แต่ที่รถนี่สิ กระดำกระด่างเลย
กรรมจริงๆๆๆ ยังไม่รู้จะทำไงเลย

โอ้โหหนักกว่าจิงๆแล้วจะทำยังไงละเนี่ย เอาใจช่วยนะจ๊ะ

arttie
**

ความดี ความชอบ : 3

ID: 1110

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2008
จาก: Loburi Land
ชื่อเล่น: Jeng
รถ: New Jazz 2008
รุ่น: SV
สี: White
ชื่อเล่นรถ: หมูกระป๋อง/แจ๊สซือ

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ก.ย. 2008, 12:51 PM »

นำไปขัดเคลือบครับ ลองให้เค้าใช้ดินน้ำมันที่ใช้ขจัดคราบสกปรกดูครับ น่าจะออกบ้าง ถ้าไม่หนาเกินไป
LoRdToN
**

ความดี ความชอบ : 8

ID: 240

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2008
ชื่อเล่น: ToN
รถ: New JaZZ
รุ่น: V AT
สี: WhitE

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ก.ย. 2008, 08:50 PM »

หาพี่ไพบูลย์เลยคร้าบบบบ บริการเยี่ยม ผมลูกค้าประจำ

http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=168.0
carlack68ram
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 58

ID: 175

จาก: พหลโยธิน 24 และ เกษตร-นวมินทร์
ชื่อเล่น: Boony
รุ่น: Cool
ชื่อเล่นรถ: น้องเงาแว็บบบบบบบบ์ จูเนียร์

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ก.ย. 2008, 11:28 PM »

บ๊ายบาย

ตามที่คุณกบ ว่าเลยครับ แต่แนะนพว่า ใช้ ข้อ 3 ครับ น่าจะง่ายสุดสำหรับคุณครับ.

แต่ถ้าใช้ข้อ 3 แล้วไม่ออก โทรมาละกันนะครับ.

ยินดีแนะนำเพิ่มเติมครับ

ไพบูลย์ Moly Care พหล 24 & Car-LAck 68 เกษตร-นวมินทร์

sevenduck
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 3

ID: 771

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2008
จาก: พิษณุโลก
ชื่อเล่น: อ้น
สี: ฟ้าใส
ชื่อเล่นรถ: น้องฟ้าใส

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ก.ย. 2008, 01:12 PM »

น้ำมันก๊าซเช็ดปุ๊บออกปั๊บเลย อิอิ
NeunG
**

ความดี ความชอบ : 6

ID: 1111

จาก: แม่ต้าน - ตาก
ชื่อเล่น: หนึ่ง ( 1 )
รถ: Jazz 2009
รุ่น: S M/T
สี: สีขาว
ชื่อเล่นรถ: F!RST

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 ก.ย. 2008, 11:33 PM »

หนึ่งก็มีครับ กะว่าได้แวะไปนครสวรรค์จะแวะไปขัดเคลือบสีด้วยเลย สาขาพี่ไพบูลย์ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
bonsei

ความดี ความชอบ : 160

ID: 1535

จาก: กทม.
ชื่อเล่น: หนุ่ม
รถ: jazz 08
ชื่อเล่นรถ: joker

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 ก.ย. 2008, 08:30 PM »

ถ้าเจอยางมะตอย ส่วนตัวผมใช้น้ำยาขัดเงาของ แอมเวย์อ่ะครับ ออกชัวร์

NuPalmKa
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 7

ID: 1356

๐ ชีวิตมานโหดร้าย ๐

ชื่อเล่น: ๐NuPalmKa๐
รถ: HonDa
รุ่น: Jazz
สี: Blue
ชื่อเล่นรถ: ๐เบอร์รี่พันซ์๐

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 ต.ค. 2008, 03:01 PM »

โอ๊ะ อ้าว ใช้บริการคุณไพบูลย์เลยค่า ของเค้าดีแท้และแน่นอนค่ะ  ว๊าว ว๊าว เยี่ยม

"Mainichi Anata Ni Aitai Desu - - Asu o Me Ni ka ka re Masuka"
Oo๐ อยากกอดเธอก่อนนอนทุกคืน อยากจะเห็นหน้าเธอเมื่อตื่น ได้อยู่ด้วยกัน เก็บความฝันอันนี้ไว้ในใจ ๐oO
moosusa

ความดี ความชอบ : 78

ID: 356

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2008

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 ต.ค. 2008, 06:46 AM »

โอ๊ะ อ้าว ใช้บริการคุณไพบูลย์เลยค่า ของเค้าดีแท้และแน่นอนค่ะ  ว๊าว ว๊าว เยี่ยม

พาลุงไปหน่อยจิ...ลุงปายม่ะถูก อ๊ายอายจัง

cgold

ความดี ความชอบ : 26

ID: 1755

หมู... ตัวเป็นๆ

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2008
จาก: รังสิต
ชื่อเล่น: -
รถ: Jazz
รุ่น: S (AT)
ชื่อเล่นรถ: น้องบลูโล

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 ต.ค. 2008, 11:46 PM »

wปร้านขายเครื่องมือช่าง วัสดุสำหรับก่อสร้าง ถามหายากขัดชื่อว่า คาน่า กระป๋องละ 60บาทได้อะครับ เช็ดปุ๊ป ออกปั๊ป

tacomec

ความดี ความชอบ : 713

ID: 1069

0oo__ลุงหม่ำ__oo0

สี: Nighthawk Black Pearl
ชื่อเล่นรถ: กระป๋องดำ

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 ต.ค. 2008, 01:46 AM »

พาลุงไปหน่อยจิ...ลุงปายม่ะถูก อ๊ายอายจัง

เย้ เย้ เย้ เย้เอาแล้วนุ๋ปาล์มงานเข้า มีเฮแน่  ป๋าสงเคราะห์คนแก่ทีเถอะ หื่น

ลั้น ลัน ลาขอให้รถกลับมาสวย เร็วๆเหมือนเดิมเด้อ(อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เปงของธรรมดา เดี๋ยวประกันเอาตังค์ไปฟรีฟรี) ยินดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ต.ค. 2008, 01:55 AM โดย tacomec » บันทึกการเข้า

กระป๋องดำเรียบๆ http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=3626.0
Chaiwatz
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 4

ID: 2080

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Chai
รุ่น: Ge
สี: Black

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 ต.ค. 2008, 12:22 PM »

โอ้โหหนักกว่าจิงๆแล้วจะทำยังไงละเนี่ย เอาใจช่วยนะจ๊ะ

แย่จังนะครับ พวกเวรนี่ทำอะไรไม่ดูคนอื่นเลยนี่
ultraching

ความดี ความชอบ : 62

ID: 216

ขอนู๋อยู่ด้วยคนนะ

จาก: นครฐม ปทุม อยุธยา นนท สมุทรปราการ กทม.พัทยาอีกที่
ชื่อเล่น: ชิงชิง
รถ: FD
รุ่น: 1.8 E
สี: ขาวอมเหลือง....เงิบบบ
ชื่อเล่นรถ: SASSY

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 ต.ค. 2008, 12:26 PM »

อี่ อี่ อี่ อี่

ชิงก้อเป็นเหมือนกาน  เหนื่อยจัง

เพี้ยงงงงง.....ผ่านโปรด้วยเถิดดดดดดดดดดดด สาธุ(เมื่อไหร่จะเรียกตรูไปคุยซะทีฟ่ะ)
ITSARA

ความดี ความชอบ : 11

ID: 822

จาก: BANGKOK
ชื่อเล่น: MOD
รถ: HONDA JAZZ
รุ่น: V AT (SRS)
สี: Taffefa White
ชื่อเล่นรถ: JAZZA

« ตอบ #17 เมื่อ: 27 ต.ค. 2008, 08:19 AM »

น้ำมันก๊าซ...อย่านะครับ...ใช้น้ำยาเช็ดคราบดีกว่า...อู่ทำสีเค้าแนะนำมา  ใช้ของยี่ห้อนิปปอนไปร้านขายสีบอกเค้าว่าซื้อน้ำยาเช็ดคราบกระป๋องละ240.-ใช้คุ้ม  ผมซื้อติดรถไว้เลยใช้เช็ดคราบทำความสะอาดคราบกาว คราบยางมะตอย คราบน้ำมัน ได้ทุกอย่าง...ใช้ดีจึงบอกเพื่อน.....

DAHON CLUB กลุ่มจักรยานพับ
มาปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพกันเถอะครับ
kittypam

kittyสีชมพู

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 ต.ค. 2008, 09:19 AM »

น้ำมันก๊าซ...อย่านะครับ...ใช้น้ำยาเช็ดคราบดีกว่า...อู่ทำสีเค้าแนะนำมา  ใช้ของยี่ห้อนิปปอนไปร้านขายสีบอกเค้าว่าซื้อน้ำยาเช็ดคราบกระป๋องละ240.-ใช้คุ้ม  ผมซื้อติดรถไว้เลยใช้เช็ดคราบทำความสะอาดคราบกาว คราบยางมะตอย คราบน้ำมัน ได้ทุกอย่าง...ใช้ดีจึงบอกเพื่อน.....
ยินดี ขอบคุณมากๆค่ะ

Nunny

ความดี ความชอบ : 8

ID: 2268

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
ชื่อเล่น: นัท
รถ: new jazz
รุ่น: V-AT
สี: white
ชื่อเล่นรถ: สุดสายธาร

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2008, 10:39 PM »

เพิ่งโดนมาเหมือนกันเลยค่ะ ในที่สุด

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1] 2
พิมพ์