ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

722,794 กระทู้ ใน 38,045 หัวข้อ- โดย 35,174 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: OuanPool

24 ม.ค. 2018, 02:33 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องคนขับ / Driver' s Discussion (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)อยากเปลี่ยนหลอดไฟหน้า

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนหลอดไฟหน้า  (อ่าน 18632 ครั้ง)
yoshiki
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 6

ID: 11322

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2010
จาก: สุโขทัย
ชื่อเล่น: ek
รถ: Jazz
รุ่น: S/AT
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: 하루하루

« เมื่อ: 15 พ.ย. 2010, 09:23 PM »

ออก jazz มาใหม่ แสงไฟหน้ามันออกมาไม่สวย(หลอดไฟเดิม)อยากได้ขาวเหมือนซีนอล ต้องใช้หลอดแบบไหนครับ ยี่ห้ออะไรดีครับ ราคาเท่าไหร่ ที่ไหนมีขายครับ
แล้วยี่ห้อ EAGLEYE ดีไหมพอดีเปิดเจอในหนังสือครับ แล้วการใส่หลอดต้องแกะอะไรออกบ้างถึงเอาหลอดใส่เข้าไปได้ มือใหม่ครับ ขอบคุณครับ ดีคร๊าบ
Tonzaa
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ID: 13094

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2010
จาก: ฉะเชิงเทา
ชื่อเล่น: ต้น
รถ: new jazz 2010
รุ่น: s a/t
สี: black
ชื่อเล่นรถ: ''หมูปิ้ง''

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พ.ย. 2010, 09:42 PM »

ผมแนะนำซีนอลแท้ๆเลยดีกว่าราคา1600-3000 บาทลองหาดูในเวปก้อได้คับเป็นของไต้หวันใช้มาปีกว่าแล้ว สวยกว่าคับติดตั้งเองได้ ดีกว่าเปลี่ยนหลอดวัตสูงร้อนโคมเสื่อมไว้ ขั้วปลั๊กละลายไม่คุ้มคับ จากประสบการจริง
ซีนอลกินวัตเท่าหลอดเดิมคับส่วนข้อมูลไฟซีนอลลอง search google ดูคับขี้เกียจพิมพ์

มิตรภาพอยู่ทุกที่ ที่มีรอยยิ้ม
jeedjeed

ความดี ความชอบ : 30

ID: 10399

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 พ.ย. 2010, 11:57 AM »

ผมเปลี่ยนหลอดผิดไปแล้ว อยากได้แสงขาว
มีคนบอกว่ารุ่นนี้ขาวพอซื้อมา ขาวตรงไหนวะ มันจ้าและสว่างขึ้นนิดนึง
12342XP
X-TREME POWER
H4 X-tremePower   
12V 60/55W
1,800.- (ผมซื้อถูกกว่านี้ราคาในเว็บ)
เปลี่ยนใส่ได้เลย ต้อง H4 นะ ผมชอบแบบง่ายๆ
ถอดใ่ส่ได้เลย ไม่ต้องทำไร (ไม่เก่งก็ต้องทำไรที่มันง่ายๆเข้าไว้)

จะให้แสงขาวมันต้องหลอดสีฟ้าเข้มๆ 2,000 กว่า
รอหลอดขาดก่อนจะซื้อเปลี่ยนใหม่

เอาเว็บไปดูพิจารณากันนะครับ ผมไม่ได้ขายนะเว็บคนอื่นเค้า

http://www.vr1corp.com/Products/PAL-Upgrade-XtremePower.html
tongga

ID: 880

พชง.ฮล.ตง.

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2008
จาก: ตรัง
ชื่อเล่น: โต้ง
รถ: Honda Jazz 2009
รุ่น: V-AT
ชื่อเล่นรถ: หวาน-หวาน

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พ.ย. 2010, 11:11 AM »

ผมว่าแสงขาวมันขับยากตอนฝนตกง่ะ แล้วก็หลังฝนตกใหม่ๆ ถนนเปียกๆด้วย หรือเป็นแค่เราคนเดียวหว่า คือมันมองถนนไม่ค่อยเห็น โอ๊ะ อ้าว

นรช.กฟภ.รุ่น 31
pionut

ความดี ความชอบ : 11

ID: 11524

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2010
รถ: Fit
รุ่น: SV
สี: Yellow Y-66P

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 พ.ย. 2010, 04:12 PM »

ใช้หลอดซีนอน ไม่เหมาะสม,ไม่เหมาะกับตัวโคม ระวังมันจะไปแยงตาเพือนร่วมทางนะครับ  เหนื่อยจัง

Tonzaa

ID: 13094

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2010
จาก: ฉะเชิงเทา
ชื่อเล่น: ต้น
รถ: new jazz 2010
รุ่น: s a/t
สี: black
ชื่อเล่นรถ: ''หมูปิ้ง''

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พ.ย. 2010, 05:29 PM »

แล้วแต่ความชอบสวนบุคคลคับ

มิตรภาพอยู่ทุกที่ ที่มีรอยยิ้ม
KooLer
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 10001

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2010, 02:50 PM »

อยากถามความรู้สึกของคนที่ติดซีนอลหน่อยครับ

ว่า...เวลาคุณโดนซีนอลแยงตาเวลาจอดติดไฟแดงหรือแบบหนีไม่ได้ คุณรู้สึกกันยังไไงเอ่ย

เผื่อจะได้เอาไปใช้บ้างครับ ผมเครียดทุกครั้งที่โดน

HJCL
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 174

ID: 10359

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2010, 03:42 PM »

เวลาขับ ตจว.นะครับ

เจอพวกไฟซีนอล ขับตามหลังมา

ตบไฟซ้ายให้แซงแล้ว ก็ไม่ยอมแซง  กำ....

ไม่ใช่อะไรครับ  แสบตา  ผมก็แทบจะปิดไฟวิ่งอยู่แล้วนะ  อิอิ  แต่ก็  เดี๋ยวนี้ก็ทำใจครับ  

เจอแสงขาวๆมาแต่ไกลก็  ได้แต่ทำใจ  

จริงๆ แสงสีเหลืองนี่แหล่ะครับ ดีที่สุดแล้ว   หมอกลงก็ช่วยตัดหมอกได้ดี   ไม่แยงตาดีครับ

ยอมรับนะครับ เมื่อก่อนผมสาบแช่งพวกนี้เลย ยิ่งตอนแรกๆ ที่กระบะ อีสุ เค้ายัดซีนอนจากโรงงานเลย  แม่เจ้า... แยงตาไปไหน...

หลังๆ เห็นจนเกลื่อนถนน ก็เลย  เลยตามเลยครับ  เจอรถพวกนี้ก็ ตบไฟให้แซงไปเลย    แต่บางทีก็  เจอพวกขับตามหลัง ประมาณว่า ไม่ชินเส้นทาง ให้เรานำก่อนก็มีครับ หรือ พวกที่กวนประสาทชาวบ้าน ก็มีเหมือนกันครับ   เนอะ    แสบตาดีครับ

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
GE8.Y-66P.MT

ความดี ความชอบ : 21

ID: 10595

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2010

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2010, 06:53 PM »

อย่าเลยครับ

เชื่อผมเถอะ... คันที่แล้วโดนมา 3 ชุดแล้ว หมดเป็นหมื่น สุดท้าย กลับมาใช้หลอด ฮาโลเจนเหมือนเดิม (แมร่งงง สว่างสุด ชัดสุดแล้ว)

ตำรวจไม่จับด้วย ขับเข้่าด่านสบายๆ
kickjung

ความดี ความชอบ : 10

ID: 14072

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2010
จาก: กรุงเทพฯ
ชื่อเล่น: ป้อม
รถ: GE
รุ่น: V(AS)

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2010, 05:46 PM »

ผมใช้ Philips Xtreme ครับ สว่างที่สุด วัตต์เท่าเดิม ราคาที่ไม่ได้ซื้อกับคนขายในบอร์ดเรา 1,150 ครับ

จิตวิญญาณของชมรมผู้ใช้รถ คือช่วยเหลือกันโดยไม่เคยหวังสิ่งใดตอบแทน
jackkie

ความดี ความชอบ : 336

ID: 5631

{T_T} JackkiESaD

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2009
จาก: ชายหาด  หัวหิน-ชะอำ
ชื่อเล่น: ๋JaCkKiE
รถ: JAZZ  
รุ่น: V-AT
ชื่อเล่นรถ:

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2010, 06:20 PM »

ห้าพัน K ก็พอ

beerjovi

ความดี ความชอบ : 10

ID: 4216

History = His + Story

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: ชลบุรี
ชื่อเล่น: BeeR
รถ: FIT GE8
รุ่น: V (AT) AS
สี: BlacK
ชื่อเล่นรถ: เจ้าถั่วดำ

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2010, 08:33 PM »

ผมใช้osram nightbreakerอยู่อะครับ ซื้อมาจากในคลับนี่แหล่ะครับ800บาท แสงใช้ได้เลย ขาวกว่าหลอดเดิมแต่ไม่ขาวจั๊วอะครับ แสงพุ่งไกล+สว่างดีกว่าเดิม ฝนตกดีกว่าหลอดเดิมครับ เยี่ยม ถ้ากลัวฝนตกมองไม่เห็นทางแนะนำติดไฟตัดหมอกเพิ่มครับ ช่วยได้เยอะครับ ในที่สุด

ในแต่ละวัน ผมได้พบเจอกับผู้คนมากมาย แต่ผลสุดท้ายที่ผมได้เจอ ก็คือ "ตัวของผมเอง"
ลองเข้าไปดู "ตัวของผมเอง" -----> http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=11751.0
sorayatah

ความดี ความชอบ : 12

ID: 9796

ฉันขอโทษ...แต่ขอโทษ

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2010
จาก: อุตรดิตถ์-สุโขทัย ลูกพ่อขุน
ชื่อเล่น: TaH
รถ: s/at  J's

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 ก.พ. 2011, 11:06 AM »

ผมใช้osram nightbreakerอยู่อะครับ ซื้อมาจากในคลับนี่แหล่ะครับ800บาท แสงใช้ได้เลย ขาวกว่าหลอดเดิมแต่ไม่ขาวจั๊วอะครับ แสงพุ่งไกล+สว่างดีกว่าเดิม ฝนตกดีกว่าหลอดเดิมครับ เยี่ยม ถ้ากลัวฝนตกมองไม่เห็นทางแนะนำติดไฟตัดหมอกเพิ่มครับ ช่วยได้เยอะครับ ในที่สุด

ซื้อจากท่านใดครับ  อยากได้มั้งจัง PM บอกหน่อย
khisiran

ความดี ความชอบ : 8

ID: 16147

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2011
รถ: JAZZ GE MC
รุ่น: S/AT, 03/2011

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 ก.พ. 2011, 10:12 PM »

ความเห็นส่วนตัว ผมนะครับ เท่าที่เคยลองค้นคว้า และอ่านหนังสือ เกี่ยวกับรถยนต์ (อันนี้อาจไม่เกี่ยวกับการติดไฟที่สว่างเกินไป แต่อาจจะนำไปลองศึกษาปรับใช้ได้)

ในต่างประเทศ จะมีมาตรฐาน ในการปรับตั้งไฟหน้าของรถยนต์ ซึ่งจะต้องมีการปรับตำแหน่งสูงต่ำ ซ้ายขวา ของไฟหน้า
ให้ลำแสงของการส่องสว่าง ได้ตามมาตรฐาน โดยมีการกำหนดค่าไว้สำหรับรถหลายๆ ขนาด ซึ่งมีการออกเป็นกฎบังคับใช้

โดยมีการแจ้งข้อมูลวิธีการปรับแต่ง เช่น
ระดับความสูงของไฟหน้าวัดตั้งฉากจากพื้น ระยะห่างแนวระดับระหว่างไฟหน้าทั้งสองดวง เป็นต้น
ซึ่งสามารถปรับแต่งได้เอง เช่น ต้องจอดรถบนพื้นเรียบ หันหน้าเข้าหากำแพง ให้ชิดมากที่สุด และตัวรถได้ฉากกับกำแพง และ mark ทำเครื่องหมาย ตำแหน่งของไฟหน้าบนกำแพง ด้วยเทปสี (โดยวัดตรงจุดที่เป็นตำแหน่งของหลอดไฟ) จากนั้นถอยรถให้ห่างจากกำแพงในระยะที่กำหนด 
เปิดไฟ และค่อยๆ ปรับให้ลำแสงสว่างของไฟหน้า ไปปรากฎบนกำแพงตามจุดที่ทำเครื่องหมาย ให้ได้ตามมาตรฐาน เท่านี้ก็จะทำให้ลำแสงไม่ไปรบกวน หรือรบกวนเพื่อนร่วมทางน้อยที่สุด อีกทั้งยังช่วยให้ การรวมแสง และการส่องสว่างดีขึ้น  ในการปฏิบัติจริง อาจจะต้องจัดให้มีคนนั่ง หรือบรรทุกของ ให้เหมือนลักษณะการใช้งานจริง ด้วยก็จะดีครับ จะได้ค่าที่ใกล้เคียงกับการใช้งานมากที่สุด

แต่เมืองไทย ผมยังไม่เคยได้ยินการบังครับใช้สักเท่าไร เวลาเรารถไปตรวจสภาพ ก็ไม่เห็นจะมีแจ้งอะไร
(รถใหม่ ก็ไม่ต้องตรวจสภาพด้วยซ้ำ) บางคันไฟหน้าสองข้าง แสงชี้ไป คนละทิศคนละทาง

ถ้าสนใจลองค้นคว้าดูในเน็ตได้นะครับ รายละเอียดจริงๆ ผมลืมไปแล้ว แต่เคยปรับใช้จริงแล้ว กับรถผมเอง
ซึ่งเหตุที่ผมต้องปรับเอง และศึกษาดู ก็เพราะรู้สึกว่าไฟหน้าของรถไม่ค่อยสว่าง
โดยรถผมมีที่ให้ปรับได้ทั้ง สูงต่ำ และซ้ายขวา แยกกันนะครับ (city type z ปี 99)

ลองดูนะครับ ไม่ยากเลย  อาจจะช่วยให้การส่องสว่างดีขึ้น ได้และลดการรบกวนเพื่อนร่วมทางได้

ผิดถูกอย่างไร ชี้แนะได้ครับ

here and now
guzzii

ID: 9758

จาก: กรุงเทพ
ชื่อเล่น: ป๊อป
รถ: Jazz GE 10
รุ่น: V AT
สี: ขาววววมากกกก
ชื่อเล่นรถ: ร่ำรวยยยย!!!!

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 ก.พ. 2011, 10:24 PM »

ใส่โคมโปรเจคเตอร์สิครับถ้าจะติดซีนอน

* Untitled-1.jpg (45.96 KB, 619x447 - ดู 6909 ครั้ง.)

::  สนใจเซลล์ใจดีคุยง่ายได้รถเร็ว ของแถมเยอะ (มั่นใจที่สุด) Pmจ้า ::

:  2159215E
NightLight

ความดี ความชอบ : 23

ID: 11441

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2010
รถ: Jazz 2011
รุ่น: S-AT
สี: Taffeta White
ชื่อเล่นรถ: Shiro

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 ก.พ. 2011, 10:30 AM »

ใส่โคมโปรเจคเตอร์สิครับถ้าจะติดซีนอน

ล่าสุดคันเก่าที่บ้านเอาไปใช้ ไฟโปรเจคเตอร์ หลอดซีนอน โดนจับครับ บนกาญจณาภิเษก
สรุปตอนนี้ขอแค่ติดซีนอน ยังไงก็โดนใช่ไหมครับ แม้จะเปลี่ยนโคม หรือโคมที่ออกจากโรงงานเป็นลูกแก้วก็ตาม  เหนื่อยจัง

คนเล็กกับคนโตครับ ^^
guzzii

ID: 9758

จาก: กรุงเทพ
ชื่อเล่น: ป๊อป
รถ: Jazz GE 10
รุ่น: V AT
สี: ขาววววมากกกก
ชื่อเล่นรถ: ร่ำรวยยยย!!!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 ก.พ. 2011, 03:36 AM »

ผมยังไม่เคยโดนเพราะติดซีนอนเลยนะครับ

::  สนใจเซลล์ใจดีคุยง่ายได้รถเร็ว ของแถมเยอะ (มั่นใจที่สุด) Pmจ้า ::

:  2159215E
-TUM-
Moderator

ความดี ความชอบ : 516

ID: 2545

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Tum
รถ: Honda FIT GP
รุ่น: Hybrid
สี: Silver Metallic
ชื่อเล่นรถ: -TUM-

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 ก.พ. 2011, 10:05 AM »

สรุปอีกทีนะครับ

1. เปลี่ยนหลอดของแต่ง ของ Machiba ก็ดีครับ ที่ Autobag มีประมาณ 650 บาท (ถ้า Watt สูงๆควร Upgrade ตัวขั้วของสายไฟด้วย ร้อนๆขั้วได้ไม่ละลายครับ)

2. ซีนอน กับโคมเดิมๆ ไม่ควรเป็นอย่างยิ่ง แยงตาทุกคัน อย่าไปเชื่อร้านขายครับ เป็นภาระเดือดร้อนให้ทุกคนบนท้องถนน ถ้ายิงคนตายไม่ติดคุก คงมีตายได้ทุกวัน ใส่ขับไปก็มีแต่คนด่าถึงโครตเหง้าตลอดเส้นทาง ชีวิตคงไม่เจริญครับ ต่อว่า

3. ถ้าอยากใส่ซีน่อนจริงๆ ต้องใส่โคม Projector เพื่อให้เลนส์มันคุมแสงด้วยครับ (ลงทุนอีกหน่อย) ตัว Projector ก็มี 2 แบบ คือ

3.1 ของ OEM คือของเกรดโรงงานที่ติดมากับรถเช่นของพวก Benz BWM Lexus พวกนี้เอามาแปลงใส่รถเราได้ ข้อดีคือ ได้เกรทมาตราฐานโรงงาน อายุยืนนาน  ทนทาน เพราะเรายกมาทั้ง Set เลย กลุ่มที่เป็นของโรงงาน ขั้วหลอกจะต้องเป็นพวก D1S,D2S,D4S พวกนี้คือหลอด ซีน่อนแท้ มาจากโรงงานครับ ใช้กับ ตัว Projector    ตัวอย่าง D2S  D คือ Dischargeคือลักษณะการทำงานของหลอดที่ต้องใช้การ Discharge ไฟเข้าไปที่ตัวหลอดครับ , 2  คือ Genarationที่2 ,  S คือ Shield ครับ ถ้าเป็น HID ของแท้ ต้องใช้หลอด D1S,D1R,D2S,D2R,D3S,D3R,D4S,D4R เท่านั้นครับ  ถ้าเป็นพวก H4,HB4 ของปลอมทั้งนั้นครับ OEM Projector ออกมามาตามมาตราฐานของ ผู้ผลิตรถยนต์ ที่จะต้องส่งออกไปประเทศต่างๆ เช่นถ้าส่งไปอเมริกา ก็ต้องผ่านมาตราฐานของ DOT (Department Of Transportation) ที่อเมริกา เรื่องของการควบคุม และความเข้มของแสงที่ออกมา ถ้าส่งไปขายในยุโรปก็ต้องผ่าน ECE ซึ่งเป็นมาตราฐานของ กลุ่ม EU ตัว OEM Projector ใช้วัสดุ และอุปกรณ์ ที่มีคุณภาพสูงกว่า เพราะจะต้องออกแบบให้มีความคงทน และ ใช้งานได้นาน ตามอายุรถคันนั้นๆ เลยครับ จะต้องมีการทดสอบ Endurance ของตัว Projector ด้วยครับ

3.2 พวก Projector สำเเร็จรูป (After Market) ก็จะมีมาจากวพวก จีน ไต้หวัน เกาหลี ญี่ปุ่น เกรทก็ตามราคา คุณภาพความทนทานคงส้มาตราฐานโรงงานไม่ได้ กลุ้มนี้ก็จะใช้ขั้วหลอด ปกติ เช่น H4 H7 ครับ H4 คือขั้วหลอดของ Halogen ครับ (H4 คือ Halogen ประเภท 4) คือใช้หลอด Halogen ใส่ครับ แต่ทางจีนหรือไต้หวัน ก็ทำชุด HID เพื่อให้ใส่กับ ขั้วหลอด Halogen ได้ครับ พวก After Marrket มักจะเน้นผลิตเอาปริมาณครับ คุณภาพไม่สูง เพราะประชาชนในจีนมีอยู่ 1000 ล้าน คน ขายได้สัก 1 % ก็รวยแล้ว อาศัยโมษณาหน่อย คนไม่รู้ก็แห่กันไปซื้อครับ พอใช้ไปก็เจอปัญหาครับ ไม่จบ

ก็แล้วแต่ชอบครับ  ลั้น ลัน ลา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2011, 10:12 AM โดย -TUM- » บันทึกการเข้า

-TUM-
Moderator

ความดี ความชอบ : 516

ID: 2545

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Tum
รถ: Honda FIT GP
รุ่น: Hybrid
สี: Silver Metallic
ชื่อเล่นรถ: -TUM-

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 ก.พ. 2011, 10:11 AM »

อ้อ ซีนอน มาตราฐานโรงงานคือประมาณ 4300K นะครับ ค่า K นี้จะสว่างและจับถนนดีที่สุด ยิ่งเพิ่มค่า K แสงก็จะยิ่งสว่างน้อยลงครับ พวก 10000K 12000K ฝนตกหนักๆแล้วเหมือนปิดไฟขับเลยครับ

บ๊ายบาย

Nicky_GE
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 75937

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2016

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 ม.ค. 2016, 10:40 AM »

ผมใช้ Philips Xtreme ครับ สว่างที่สุด วัตต์เท่าเดิม ราคาที่ไม่ได้ซื้อกับคนขายในบอร์ดเรา 1,150 ครับ
ซื้อที่ไหนครับ pm บอกผมได้มั้ยครับ อยากใส่จริงๆ รบกวนหน่อยครับ ดีคร๊าบ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์