ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

757,263 กระทู้ ใน 29,392 หัวข้อ- โดย 35,396 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: subtimnat

22 ก.ย. 2018, 08:50 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover' s Hobby / งานอดิเรก ยามว่างกล้อง ท่องเที่ยว / Travel & Camera (ผู้ดูแล: Carrot)ไปเที่ยวภูกระดึงมา ใครยังไม่เคยไปควรไปซักครั้งนะครับ

หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวภูกระดึงมา ใครยังไม่เคยไปควรไปซักครั้งนะครับ  (อ่าน 24493 ครั้ง)
beam
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 69

ID: 7842

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2009
ชื่อเล่น: Bossanova

« ตอบ #40 เมื่อ: 18 ม.ค. 2011, 10:58 AM »

ภาพและรายละเอียดครบเหมือนเคย  เยี่ยม

น้องเด็ก2คนสุดยอดมากครับ
น้องบีเก่งกว่าผมอีก ขึ้นตั้ง7ครั้ง ผมขึ้นไปแค่6ครั้งเอง
นน.ขึ้น ต้องมาปั่นจักรยานกันครับ

ฝากรูปภูกระดึงไว้ด้วยครับ พอดีผ่านไปแถวนั้น

พี่เปรี้ยวน่าจะไปจอดข้างบนเลยนะครับ อิอิ

ที่กั้นสัมภาระแจ๊ส 2008-2012 (GE) และของแต่งอื่นๆ
-TUM-
Moderators

ความดี ความชอบ : 516

ID: 2545

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Tum
รถ: Honda FIT GP
รุ่น: Hybrid
สี: Silver Metallic
ชื่อเล่นรถ: -TUM-

« ตอบ #41 เมื่อ: 25 พ.ย. 2011, 02:21 PM »

3-5 ธ.ค จะกลับไปเยือนภูกระดึงอีกครับ ไปแล้วชอบครับ มันมีเสนห์ของมันครับ ใครไปช่วงนั้นไปเจอกันครับ

Update Trip นะจ๊ะ

การเดินทาง ออกเดินทางคืนวันที่ 2/12 เวลาประมาณ 4 ทุ่ม 20 นาที ที่หมอชิต 2 ชานชลา 27-29 รถทัวร์ของ แอร์เมืองเลย (ป.1 นะไม่ใช่ VIP ของ VIP มันเต็มหมด) ถึงผานะเค้าแถวๆ ตี 5 - 6 โมงมั้ง ส่วนขากลับ ออกเดินทาง 1 ทุ่มครึ่ง ถึงกรุงเทพ เช้าวันที่ 6/12 ตี 4 ตี 5 มั้ง อายกไปทำงานต่อก็เชิญ

ค่าตั๋วรถ ไปกลับ รวม 770 บาท ซื้อตั๋วมาแล้ว

ส่วนที่นอน บ้านเต็มนะจ๊ะ ดังนั้นจะได้นอนเต็นท์ (จะหลับไหมว่ะเนี๋ย) จองไป 4 เต็นท์ในโซน A (ในไฟล์แนบ) อากาศควรจะหนาวกว่าในบ้านแน่นอน (แต่ก็ได้บรรยากาศอีกแบบ) ใครขี้หนาวก็เตรียมเสือหนาวไปเองนะ ห้องน้ำห้องอาบน้ำรวมไม่มีเครื่องทำน้ำอุ่นแบบคราวที่แล้ว ขอบอกว่าน้ำเย็นสัดๆ ราดทีปากสั่นเลย ของเอาไปเท่าที่จำเป็นเน้อ เพราะมันไม่เหมือนบ้าน เวลาออกไปเที่ยว คงจะต้องทิ้งของไว้ในเต็นท์ ไม่มีอะไร Lock อาจจะหายได้ อย่าเอาของแพงไป ถ้าเสียวก็ต้องแบกของไปด้วย อ้อ ในเต็นท์ไม่มีไฟฟ้านะ อยากได้แสงสว่างก็เตรียมไปเองเน้อ ยาทากันยุง เอ๊ะจะมียุงไหมหว่า

ส่วนค่าที่พัก เต็นท์คืนละ 225 บาท ค่าเครื่องนอน 60 บาท ถ้าเอาไปเองก็ไม่ต้องเสีย

ส่วนการเที่ยว Plan น่าจะคล้ายๆเดิมมั้ง ค่อยดูอีกที (ไม่รู้จะไปไหนนี่หว่า) ป.ล ไม่ได้เข้าป่าปิดนะ

วันแรก ขึ้นภูแถวๆ 8 โมงเข้า ระยะทาง 5.5 กิโล ถึงหลังแปรซักบ่ายโมง เดินไปที่พักอืก 3.5 กิโล เข้าที่พักน่าจะแถวๆ บ่าย 3 ถ้า โอเคก็เดินไปดูพระอาทิตย์ตกที่ผาหมากดูก ประมาณ 2 กิโล ไปกลับ 4 กิโล

วันที่ 2 ตื่น ตี 5 หน่อยๆมั้ง ไปดูพระอาทิตย์ขึ้นที่ผานกแอ่น แล้วก็อาจจะแวะ น้ำตกถ้ำใหญ่ แล้วเดินไปเลาะทางเลียบผา มุ่งไปดูพระอาทิตย์ตกที่ผาหล่มสัก จากนั้นก็เดินกลับมามืดๆ ระยะทางไปกลับ 18 กิโล ถึงที่พักน่าจะประมาณ 3-4 ทุ่ม ทางมืดตื๋อ สยิวกิ้วน่าดู เตียมไฟฉายสว่างๆและถ่านไปให้ดีๆ

Note: ทริปนี้ เนื่องจากมีแต่คนถึกๆ เพื่อให้ได้ฟิว เราจะเดินไปทั้งหมดนะจ๊ะ ไม่เช่าจักรยาน (เพราะมันเปลื่องเงิน ต้องประหยัดอยู่อย่างพอเีพียง)

วันที่ 3 ก็คงไปได้อะไรแถวๆนั้น สายๆ 9 โมงมั้งก็เดินลงภูมาข้างล่าง บ่ายๆลงมาถึงอาบน้ำอาบท่าแล้วก็นั่งรถไปผานกเค้าเตรียมตัวกลับ รถออก 19:30

ค่าใช้จ่าทริปนี้ ก็ประมาณ 770 + 510 + ค่ากิน ดูๆแล้วงบ 2,000 บาทน่าจะอยู่นะจ๊ะ เน้นใช้แรงกายล้วนๆ ยังมีเวลา ฟิตๆกันหน่อยนะจ๊ะ โดยเฉพาะหนุ่มก้อง เพิ่งขึ้นครั้งแรก 555

แล้วเจอกันครับพี่น้อง  ลั้น ลัน ลา

HJCL
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 175

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #42 เมื่อ: 29 พ.ย. 2011, 12:26 PM »

เอ่อ     พี่ๆน้องๆท่านใด  เรานังแจ๊สหรือว่า มอไซด์ไปเองนะครับ

เอารถไปจอดที่ ที่ทำการไฟป่าก็ได้นะครับ   ฝากพี่เค้าไว้ที่นั่นก็ได้ แต่  จ่ายเงินเป็นค่าบำรุงเค้าสักหน่อยเป็นสินน้ำใจสักหน่อยก็ดีนะครับ เอาผ้าคลุมรถไปด้วย   แล้วค่อยขึ้นไปด้วยความสบายใจครับ   

จอดไว้ตรงไฟป่าเสร็จก็ โบกรถขึ้นไปทางตีนภูได้เลยครับ         เอารถไปจอดไว้ตรงหน้าอุทยานก็ทำได้นะครับ แต่ว่าเสียอย่างเดียว  คนมันพลุกพล่านครับ  รถเป็นรอยได้ง่ายๆเลย มอไซด์เผลอๆมีเหล็กแทงกุญแจ สต๊าดหนีหายไปอีกครับ อันตรายเหมือนกันครับ

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
katev
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 39164

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2012

« ตอบ #43 เมื่อ: 21 ส.ค. 2012, 09:15 PM »

ดีค่า จะได้เตรียมตัวถูก
-TUM-
Moderators

ความดี ความชอบ : 516

ID: 2545

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Tum
รถ: Honda FIT GP
รุ่น: Hybrid
สี: Silver Metallic
ชื่อเล่นรถ: -TUM-

« ตอบ #44 เมื่อ: 17 ก.ย. 2012, 01:27 PM »

ถ้ามีโอกาส ปีนี้จะไปอีกทีครับ อิอิ 3 ปีติดๆเลย

ถ้าสร้างกระเช้า คงไม่ได้ไปอีกแล้วครับ  ลั้น ลัน ลา

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์