ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

691,688 กระทู้ ใน 29,087 หัวข้อ- โดย 29,020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: poledance

20 เม.ย. 2014, 02:35 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่าง บำรุงรักษา / Maintenance and Technical (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)แจ๊ส 2004 กินน้ำมันมากทำไงได้บ้างค่ะ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ๊ส 2004 กินน้ำมันมากทำไงได้บ้างค่ะ  (อ่าน 1529 ครั้ง)
yada-47
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 14843

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2010

« เมื่อ: 27 พ.ย. 2010, 10:13 PM »

ไม่ทราบว่าจะพอมีวิธีแก้ไขปัญหารถกินน้ำมันบ้างมั้ยค่ะ ปกติขับไม่เกิน 80 เติมน้ำมัน 300 บาท ขับได้ประมาณ 95 กม. อย่างนี้ปกติไม่ค่ะ รถ 6 ปีแล้วค่ะ
ถ้าผิดปกติ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขปัญหาอย่างไรดี รบกวนช่วยแนะนำด้วย

มีอีกอย่าง คือว่าพารถเข้าศูนยฯ เค้า่บอกว่าให้เปลี่ยนลูกหมากค่าใช้จ่ายประมาณ 5000 บาท ไม่ทราบว่าตามอู่จะเท่าไหร่ได้ค่้ะ   ขอบคุณคร๊าบ
Atthachai
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 8005

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2009

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 2010, 12:51 PM »

น้ำมันอะไรเหรอครับ ราคาลิตรละเท่าไหร่
ผมขับแจ๊สรุ่นเดียวกัน เติม โซฮอล์91 วิ่งได้ประมาณ 15 กม/ลิตร ครับ Hi

เรื่องเปลี่ยนลูกหมากไม่ทราบข้อมูลครับ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor HJL Sponsor ว่าง March Lover X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ 99 Auto Max Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์