ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

720,342 กระทู้ ใน 36,086 หัวข้อ- โดย 35,159 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: maviaraoa

16 ม.ค. 2018, 10:15 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องโชว์ / Show Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)JaZz Ge SuNfLoWeR~* ReBorn

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 28
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: JaZz Ge SuNfLoWeR~* ReBorn  (อ่าน 131658 ครั้ง)
mong66
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 38

ID: 9549

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2010
ชื่อเล่นรถ: ม้ง ล้อเขียว 55+

« ตอบ #20 เมื่อ: 13 ม.ค. 2011, 09:43 AM »

ในที่สุดก็เอารูปมาลงสักที รอชมมานานแล้ว... อ๊าย อาย

ขอบคุณครับพี่ ว่าแต่ พี่ชื่ออะไรเอ่ย ยังไม่รู้จักเลย ^.^

ปล.ขอตัวซัก 1 อาทิตย์ สอบก่อน+งานเยอะด้วยช่วงนี้เด๋วกลับมาใหม่วันจันทร์  เย้ เย้
ชื่อม้งครับ...ยินดีที่(ไม่)รู้จัก ฮ่าๆๆๆ
pipoglory
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 19

ID: 12194

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2010
ชื่อเล่น: M

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 ม.ค. 2011, 07:20 PM »

mong66

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 ม.ค. 2011, 07:25 PM »

ชอบ รัก
pipoglory

« ตอบ #23 เมื่อ: 13 ม.ค. 2011, 09:13 PM »

ชอบ รัก
.   

Dew final finish I shall come back ^.^  ลั้น ลัน ลา
taboart
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 15

ID: 5014

CARMANIA TEAM

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2009
จาก: URT-BKK
ชื่อเล่น: อาร์ท
รถ: FIT
รุ่น: RS
ชื่อเล่นรถ: Vv Asimo vV

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 ม.ค. 2011, 09:36 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

pipoglory

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 ม.ค. 2011, 08:03 PM »

ตอนนี้ใส่ล้อ 15" off+28 ถ้าใส่จาน 305mm ติดขอบล้อด้านใน(ช่วงบอกต้องรองสเปเซอร์25mm เครียด !!)
ถ้าใส่จาน 280-282mm ติดก้านล้อด้านใน โอ้แม่เจ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2011, 11:19 PM โดย pipoglory » บันทึกการเข้า
canady

ความดี ความชอบ : 52

ID: 13097

ผู้ดี วิช อาร์ เอส

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2010
ชื่อเล่น: ลูกพระจอม
ชื่อเล่นรถ: Admin vitzrsclub

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 ม.ค. 2011, 08:50 PM »

เบรกผิดสเป็คไปครับ ซื้อของแต่ละชิ้นนี้ อารมณ์ล้วนนน  เยี่ยม

pipoglory

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 ม.ค. 2011, 08:54 PM »

เบรกผิดสเป็คไปครับ ซื้อของแต่ละชิ้นนี้ อารมณ์ล้วนนน  เยี่ยม

ยำ ๆ ไปเรื่อยครับ เอาใจอยากได้ไว้ก่อน แล้วค่อยว่ากันทีหลัง

สนุกสนานครับแต่งรถ เน้นฮา ^.^  แง แง แง แง แง แง แง แง แต่มันใส่ไม่ได้ hurt

สงสัยใส่ไม่ได้ขายโลล๊ะถูก ๆแน่ Y_y
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ม.ค. 2011, 08:59 PM โดย pipoglory » บันทึกการเข้า
blueice

ความดี ความชอบ : 57

ID: 12730

Tuning is a Passion!!

จาก: BKK-TRT
ชื่อเล่น: Art
รถ: FIT RS J's Racing
รุ่น: Type S 2011
สี: ขาว แต่ตอนนี้ออกเหลืองๆ
ชื่อเล่นรถ:

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 ม.ค. 2011, 10:59 PM »

ขายโละมาให้ผมก็ได้นะครับ  ฮ่าๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ ขอให้เจอเนื้อคู่ไวๆ เอาใจช่วยครับ เย้ เย้

mong66

« ตอบ #29 เมื่อ: 25 ม.ค. 2011, 10:28 AM »

เคร่งเครียด
cefboy

ความดี ความชอบ : 46

ID: 13770

Jazz อยากแรงแล้ว !!!

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2010
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Cefboy
รถ: Jazz
รุ่น: 2008
สี: White
ชื่อเล่นรถ: Mugen RS

« ตอบ #30 เมื่อ: 25 ม.ค. 2011, 12:14 PM »

16 นิ้วยังยัดไม่ลงเลยคราบ ตัวคาริเปอร์มันทั้งหนาและใหญ่ไป เท่าที่ดูเป็น 6 port ใส่กับ Jazz แล้วไม่ทำข้างหลังตามเบรคไม่ค่อยดีแน่นอนครับ

ตัวหม้อลมเบรคเรา มันไม่ใหญ่ขนาดไปซัดคาริเปอร์โตๆครับ ยกเว้นจะไปเอาของ FDมาใส่ อีกอย่างแรงดันกว่าจะเต็มลูกสูบ

สัมผัสแรกจะหายไปเยอะ ทางแก้ถ้าจะใส่กับเบรคลูกสูบเยอะกับโต อย่างนี้

1. ใส่กับจานให้ใหญ่ที่สุด เพราะจานใหญ่จะช่วยเรื่องการตอบสนองที่ดี กดนิดหน่อยก็รู้สึก และก็ตื้นเท้าครับ
2. ระบบ BA brake assist/EBD กระจายแรงเบรค ของ แจ้ส มันจะช่วยกระจายแรงดันเบรคหน้าหลังได้ แต่ในกรณีนี้
คงยากนะครับ สมดุลหน้าหลังขยับไปมากไป ต้องไปปรับ Master cylinder กันใหม่ หรือลองคำนวณ brake Bias กันใหม่อีกที

ประสบการณ์ตรงขนาดผมเคยเอา Brembo ขนาดพอๆกับ F40 มาจับเป็นลูกสูบใหญ่สองลูก เบรคได้ไม่ดีเลยครับ ในช่วงจะหยุด หรือเลียเบรค
มันกระตุกไม่นิ่มครับ เพราะถ้าไม่ทำด้านหลัง ผ้าเบรคหลังจะกดก่อน แรงดันเต็มสุูบทันที แรงบีบจะเป็นจุดที่ต้องการเพิ่มในด้านหลังเพื่อมารับกับด้านหน้า
ส่วนด้านหน้าต้องใช้เวลาสักนิดถึงเต็มลูกสูบ เบรคจะไม่ไวครับ แต่ถ้ากด ลึกก็มาดี และ ABS ทำงานเร็วมากๆ ในกรณีไม่ได้ทำเบรคหลัง
ตัวคาร์ริเปอร์ที่เหมาะกับเจ็สถ้าจะเป็น 6 port ต้องหาลูกไม่ใหญ่จะดีมากๆ เพราะขนาดลูกสูบยิ่งเล็กยิ่งทำให้เบรคง่ายไม่กระตุก
ส่วนถ้าใช้ 4 port ไม่มีลูกเล็กก็อย่าเลือกที่ใหญ่มาก ไม่งั้นจะจับช้าครับ  จำนวนลูกสูบมีผลในเรื่องการกระจายที่ดี
ถ้าในตระกูล Bremboพยายามเลือกรุ่นเล็กสุดครับ ใส่แล้วจับดี แล้วไม่ปวดหัวกับระยะที่ต้องหาแม็กก้านยกๆ มาหลบคาริเปอร์

Pm มาคุยได้นะครับ เคยประสบเหตการณ์แบบเช่นนี้มาก่อน ทั้งแม็กติด เบรคใหญ่ไป ทางแก้ สถานเดียวคือเริ่มต้นใหม่ครับ  แง๊  

Edit คำพูดใหม่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2011, 02:41 PM โดย cefboy » บันทึกการเข้า

M.U.G.E.N. F.A.M.I.L.Y.......
JDM FN2 Seat with Side Airbag
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=35193.0
ชมรายละเอียดที่นี่
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=37040.
blueice

ชื่อเล่นรถ:

« ตอบ #31 เมื่อ: 25 ม.ค. 2011, 12:17 PM »

16 นิ้วยังยัดไม่ลงเลยคราบ ตัวคาริเปอร์มันทั้งหนาและใหญ่ไป เท่าที่ดูเป็น 6 port ใส่กับ Jazz แล้วไม่ทำข้างหลังตามเบรคไม่ค่อยดีแน่นอนครับ

ตัวหม้อลมเบรคเรา มันไม่ใหญ่ขนาดไปซัดคาริเปอร์โตๆครับ ยกเว้นจะไปเอาของ FDมาใส่ อีกอย่างแรงดันกว่าจะเต็มลูกสูบ

สัมผัสแรกจะหายไปเยอะ ทางแก้ถ้าจะใส่กับเบรคลูกสูบเยอะกับโต อย่างนี้

1. ใส่กับจานให้ใหญ่ที่สุด เพราะจานใหญ่จะช่วยเรื่องการตอบสนองที่ดี กดนิดหน่อยก็รู้สึก และก็ตื้นเท้าครับ
2. ระบบ BA brake assist ของ แจ้ส มันจะช่วยกระจายแรงดันเบรคหน้าหลังแต่ในกรณีนี้ คงยากนะครับ สมดุลหน้าหลังขยับไปมากไป ต้องไปปรับใหม่

ประสบการณ์ตรงขนาดผมเคยเอา Brembo ขนาดพอๆกับ F40 มาจับเป็นลูกสูบใหญ่สองลูก เบรคได้ไม่ดีเลยครับ มันกระตุกไม่นิ่มครับ ยิ่งไม่ทำเบรคหลัง เบรคจะไม่ไวครับ
Pm มาคุยได้นะครับ เคยประสบเหตการณ์แบบเช่นนี้มาก่อน ทั้งแม็กติด เบรคใหญ่ไป ทางแก้ สถานเดียวคือเริ่มต้นใหม่ครับ  แง๊ 

จดความรู้ครับ + ให้ครับ

jackkie

ความดี ความชอบ : 336

ID: 5631

{T_T} JackkiESaD

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2009
จาก: ชายหาด  หัวหิน-ชะอำ
ชื่อเล่น: ๋JaCkKiE
รถ: JAZZ  
รุ่น: V-AT
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ:

« ตอบ #32 เมื่อ: 25 ม.ค. 2011, 10:05 PM »

สวยงามเลย

pipoglory

« ตอบ #33 เมื่อ: 25 ม.ค. 2011, 11:14 PM »

ขายโละมาให้ผมก็ได้นะครับ  ฮ่าๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ ขอให้เจอเนื้อคู่ไวๆ เอาใจช่วยครับ เย้ เย้

เอามะพี่ขายให้ถูก ๆ แต่แพงกว่าพี่เบิดหน่อยนึง 555+

แต่ยังไงผมก้ขาดทุน
pipoglory

« ตอบ #34 เมื่อ: 25 ม.ค. 2011, 11:14 PM »

2. ระบบ BA brake assist/EBD กระจายแรงเบรค ของ แจ้ส มันจะช่วยกระจายแรงดันเบรคหน้าหลังได้ แต่ในกรณีนี้
คงยากนะครับ สมดุลหน้าหลังขยับไปมากไป ต้องไปปรับ Master cylinder กันใหม่ หรือลองคำนวณ brake Bias กันใหม่อีกที

ประสบการณ์ตรงขนาดผมเคยเอา Brembo ขนาดพอๆกับ F40 มาจับเป็นลูกสูบใหญ่สองลูก เบรคได้ไม่ดีเลยครับ ในช่วงจะหยุด หรือเลียเบรค
มันกระตุกไม่นิ่มครับ เพราะถ้าไม่ทำด้านหลัง ผ้าเบรคหลังจะกดก่อน แรงดันเต็มสุูบทันที แรงบีบจะเป็นจุดที่ต้องการเพิ่มในด้านหลังเพื่อมารับกับด้านหน้า
ส่วนด้านหน้าต้องใช้เวลาสักนิดถึงเต็มลูกสูบ เบรคจะไม่ไวครับ แต่ถ้ากด ลึกก็มาดี และ ABS ทำงานเร็วมากๆ ในกรณีไม่ได้ทำเบรคหลัง
ตัวคาร์ริเปอร์ที่เหมาะกับเจ็สถ้าจะเป็น 6 port ต้องหาลูกไม่ใหญ่จะดีมากๆ เพราะขนาดลูกสูบยิ่งเล็กยิ่งทำให้เบรคง่ายไม่กระตุก
ส่วนถ้าใช้ 4 port ไม่มีลูกเล็กก็อย่าเลือกที่ใหญ่มาก ไม่งั้นจะจับช้าครับ  จำนวนลูกสูบมีผลในเรื่องการกระจายที่ดี
ถ้าในตระกูล Bremboพยายามเลือกรุ่นเล็กสุดครับ ใส่แล้วจับดี แล้วไม่ปวดหัวกับระยะที่ต้องหาแม็กก้านยกๆ มาหลบคาริเปอร์

Pm มาคุยได้นะครับ เคยประสบเหตการณ์แบบเช่นนี้มาก่อน ทั้งแม็กติด เบรคใหญ่ไป ทางแก้ สถานเดียวคือเริ่มต้นใหม่ครับ  แง๊  

Edit คำพูดใหม่นะครับ

อันนี้แหล่มเลยครับผม

แล้วยังไง te37 15" ออฟ 28 ผมจะใส่อะไรดีครับ อยากได้ คาลิปเปอร์สีน้ำเงินอ่ะครับ
pipoglory

« ตอบ #35 เมื่อ: 25 ม.ค. 2011, 11:15 PM »

เคร่งเครียด

แหนะ ๆ อ่านหนังสือหรอพี่ หนังสือ อย่างว่าป่าว  ฮ่าๆๆๆ
pipoglory

« ตอบ #36 เมื่อ: 25 ม.ค. 2011, 11:18 PM »

วันนี้ไปใส่ Pulley ซิ่งมาแร้นจ้า

ปล.ยืมรูปท่าน blueice มาลงหน่อยนะครับ ขี้เกียจถ่ายรูปเอง  ฮ่า ๆ  ฮ่าๆๆๆ
blueice

ชื่อเล่นรถ:

« ตอบ #37 เมื่อ: 25 ม.ค. 2011, 11:20 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมก็เอามาอีกต่อนึง อ่า

pipoglory

« ตอบ #38 เมื่อ: 25 ม.ค. 2011, 11:22 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมก็เอามาอีกต่อนึง อ่า

อ่า ๆ ตอบได้รวดเร็วทันใจมากพี่  ลั้น ลัน ลา

แบบนี้นินทาไม่ได้เลยวุ่ย เล่นนั่งเฝ้าเลยนิหว่า
jk1946

ความดี ความชอบ : 27

ID: 12212

จาก: น่าน-สมุทรปราการ
ชื่อเล่น: เค
รถ: FIT 09
รุ่น: RS
สี: BLACK
ชื่อเล่นรถ: NUT NUT

« ตอบ #39 เมื่อ: 25 ม.ค. 2011, 11:27 PM »

ไฟท้ายโดนมาเท่าไหร่ครับ จัดแถวไหนมาครับ สวยยยย จะเอา จาอาว ขอบคุณคร๊าบ

ร้านกาแฟเล็กๆ และรับดูไพ่ยิปซีครับ Facebook page >> Lilly House Cafe

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 28
พิมพ์