ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

676,677 กระทู้ ใน 28,729 หัวข้อ- โดย 30,364 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: pmktt123

16 ก.ย. 2014, 04:27 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องเมาท์แตก / Living Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)อยากเห็นรูปรถกับภายในรถHonda Jazz ตัว TOP รุ่น SV AT(SRS)

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นรูปรถกับภายในรถHonda Jazz ตัว TOP รุ่น SV AT(SRS)  (อ่าน 20325 ครั้ง)
JAZZ_DORAEMON
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 3

ID: 14231

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2010
ชื่อเล่น: JAYJAY
ชื่อเล่นรถ: น้องฟ้าน้อย

« เมื่อ: 19 ม.ค. 2011, 12:57 PM »

อยากเห็นรูปรถกับภายในรถHonda Jazz ตัว TOP รุ่น SV AT(SRS)จังเลยคะ พี่ๆคนไหนมีรูปช่วยแชร์รูปให้เจเจ ดูหน่อยนะคะ ยินดี ยินดี ปิ๊ง ปิ๊ง ปิ๊ง ปิ๊ง ปิ๊ง ปิ๊ง

ขอบคุนนะคะ
HJCL
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 174

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 ม.ค. 2011, 01:07 PM »

ก็คล้ายๆตัวไม่ท๊อบเหมือนกันครับ

ต่างตรง มีพุดเดิ้ล (แพดเดิ้ล) ชิพ  ไฟส่องแผนที่  ที่วางแขนเบาะคนขับ  กระจกพับไฟฟ้า อะไรทำนองนี้ไปครับ

แล้วแต่ชอบครับ แต่ภายใน  ใกล้เคียงกันครับ

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
JAZZ_DORAEMON
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 3

ID: 14231

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2010
ชื่อเล่น: JAYJAY
ชื่อเล่นรถ: น้องฟ้าน้อย

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 ม.ค. 2011, 01:13 PM »

ก็คล้ายๆตัวไม่ท๊อบเหมือนกันครับ

ต่างตรง มีพุดเดิ้ล (แพดเดิ้ล) ชิพ  ไฟส่องแผนที่  ที่วางแขนเบาะคนขับ  กระจกพับไฟฟ้า อะไรทำนองนี้ไปครับ

แล้วแต่ชอบครับ แต่ภายใน  ใกล้เคียงกันครับ

อ่อ ขอบคุนนะคะพี่

ตัวท๊อบกะรองท๊อบ รุ่นไหนดีกว่ากันอะคะ กำลังตัดสินใจจะซื้ออะคะ
-TUM-
Moderator

ความดี ความชอบ : 515

ID: 2545

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Tum
รถ: Honda FIT GP
รุ่น: Hybrid
สี: Silver Metallic
ชื่อเล่นรถ: -TUM-

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 ม.ค. 2011, 02:31 PM »

ถ้ามีงบ เอาตัว Top ไปเลยดีกว่าครับ  Afro ถ้าซื้อตัวอื่น จะมาทำตัว Top ทีหลังมันยากครับ แถมจะเกินราคาที่เพิ่มในตอนแรกครับ

ข้อมูลสำหรับเพื่อนๆ ที่ต้องการแปลงร่างเป็น SV นะครับ

อยู่ที่ว่าอยากให้เหมื่อนตัว SV ขนาดไหนครับ ภายนอกคงไม่ยาก แต่ภายในนี่บานเลยครับ ก็ประมาณนี้ครับ

ถ้าภายนอกก็ประมาณนี้ครับ

1. เบิกกันชนหน้า ตะแกรงกันชน ฝาปิด2 ข้าง
2. คิ้วกระจังหน้าสีเงิน
3. สเกร์ติ์ข้าง 1 คู่
4. กันชนหลัง กับ ดิฟิวเซอร์
5. แก้มบังโคลนหน้าทั้ง 2 ข้าง (ไม่มีไฟเลี้ยว)
6. ซุ้มบังโคลนด้านใน คู่หน้า และ คู่หลัง
7. กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า
8. ปลายท่อไอเสีย
9. ล้อแม็ก 16 นิ้วของ SV

ถ้าด้านในก็

1. เบาะหุ้มผ้าโทนสีดำ
2. แผงประตูหุ้มผ้าสีดำ
3. พนักท้าวแขนด้านคนขับพับเก็บได้
4. ถุงลมนิรภัยคู่หน้า Dual SRS (มีปั้ม SRS บนคอนโซลฝั่งผู้โดยสารตอนหน้า ต้องเปลี่ยนคอนโซล)
5. พร้อมสวิทซ์พับไฟฟ้าพับกระจกมองข้าง
6. ระบบควบคุมการเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัย (Padel Shift)
7. วิทยุ CD 1 แผ่น เล่น MP3 / WMA แบบโมดูล
8. สวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย
9. เซ็นทรัลล็อก พร้อมสวิทซ์ควบคุมที่ตำแหน่งคนขับ
10. ช่องเขื่อมต่ออุปกรณ์เสริม USB พร้อมสายต่อ + AUX
11. แผงบังแดดพร้อมกระจกแต่งหน้าแบบมีฝาปิดด้านผู้โดยสารตอนหน้า
12. ไฟอ่านแผนที่ด้านหน้า
13. เข็มขัดนิรภัยคู่หน้าแบบดึงกลับอัตโนมัติ
14. ระบบล็อกเปิด/ปิดประตูอัตโนมัติที่ความเร็ว 15 กม. / ชม.
15. ลำโพงคู่หลัง ที่แผงประตูหลัง

เย้ เย้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2011, 02:40 PM โดย -TUM- » บันทึกการเข้า

-TUM-
Moderator

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 ม.ค. 2011, 02:32 PM »

รูปมีที่ตกแต่งจากเดิมไปบ้างแล้ว เด๊ยวหารูปเก่าๆดูก่อนนะครับ

ลั้น ลัน ลา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2011, 06:09 PM โดย -TUM- » บันทึกการเข้า

-TUM-
Moderator

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 ม.ค. 2011, 02:48 PM »

เดิมๆ ระดับนึงครับ ผมว่าไปดูตัวจริงที่ศูยน์ไม่ดีกว่าหรือครับ?

ซุบซิบ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์