ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

757,310 กระทู้ ใน 29,392 หัวข้อ- โดย 35,399 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: WarnerVosp

24 ก.ย. 2018, 05:52 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องโชว์ / Show Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)MC สีเงิน [UPDATE หน้า 8 ติดเครื่องเสียงมาครับ]

หน้า: 1 ... 6 7 [8]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: MC สีเงิน [UPDATE หน้า 8 ติดเครื่องเสียงมาครับ]  (อ่าน 63027 ครั้ง)
Zeunni
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 10

ID: 6054

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2009
รถ: Jazz MC
รุ่น: S
สี: Silver

« ตอบ #140 เมื่อ: 29 พ.ค. 2013, 04:19 PM »

[ ดีคร๊าบ เยี่ยมแหล่มเลยครับ ช๊อบ ชอบ
ขอบคุณคร๊าบ
-TUM-
Moderator

ความดี ความชอบ : 516

ID: 2545

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Tum
รถ: Honda FIT GP
รุ่น: Hybrid
สี: Silver Metallic
ชื่อเล่นรถ: -TUM-

« ตอบ #141 เมื่อ: 29 พ.ค. 2013, 05:56 PM »

สวยใหญ่แล้วคันนี้ เดี๋ยวต้องเลี่ยนแบบบ้างงงง  เยี่ยม

ไปทำเครื่องเสียงมาแล้วครับพี่ เสียงดีมากเลยแต่ยังไม่มีเวลาถ่ายรูปเลยครับ ตกลงผมไปทำร้าน BP Audio (ช่างบอย ต้มะขาม) จูนเสียงเก่งมาก แต่รายละเอียดงานอาจไม่ถูกใจพี่นัก ทำขึ้นมาเสียงเพราะกว่าตอนติดคันเก่าเยอะมากมาเลยครับ

ทางพี่ก็กำลังมึนๆอยู่ ไปยุให้แม่ซื้อ Jazz Hybrid มาใช้ แม่บอกซื้อ Hybrid ก็ได้ถ้าอยากได้ แต่แม่ไม่อยากใช้ เอาพี่เอา Hybrid ไปใช้ แล้วเอารถพี่ให้แม่ใช้แทน เอาไหม?

ก็เลยมึนๆ ใจนึงก็อยากใช้ Hybrid (รักโลกนิ) แต่ต้องย้ายของทั้งคันเลยนี่สิ เหนื่อยแน่ๆ  Cry

ดูแล้วน่าจะย้ายได้หมดยกเว้น ฟิลม์ V-Kool, กับที่ Damp รอบคัน แล้วก็ชุดแต่ง

จริงๆชุดแต่งก็ย้ายได้นะ แต่มันจะกลางเป็นย้อนยุคหนะสิ เอา Minor มาแต่งเป็นก่อน Minor

เลย กำลัง 2 จิตสองใจ ว่าจะถอดชุดแต่ง (กันชนหน้า, สปอย์หลัง, ดีฟิวหลัง, โคมไฟหน้า USA ออกขายดีไหม)

ส่วนรถใหม่ ก็แต่ตามรุ่นไป ก็คงไม่พ้นชุด Modulo Japan แท้แบบเราหนะแหละครับ ไม่เข้าใจ

Zeunni

« ตอบ #142 เมื่อ: 29 พ.ค. 2013, 10:19 PM »

สวยใหญ่แล้วคันนี้ เดี๋ยวต้องเลี่ยนแบบบ้างงงง  เยี่ยม

ไปทำเครื่องเสียงมาแล้วครับพี่ เสียงดีมากเลยแต่ยังไม่มีเวลาถ่ายรูปเลยครับ ตกลงผมไปทำร้าน BP Audio (ช่างบอย ต้มะขาม) จูนเสียงเก่งมาก แต่รายละเอียดงานอาจไม่ถูกใจพี่นัก ทำขึ้นมาเสียงเพราะกว่าตอนติดคันเก่าเยอะมากมาเลยครับ

ทางพี่ก็กำลังมึนๆอยู่ ไปยุให้แม่ซื้อ Jazz Hybrid มาใช้ แม่บอกซื้อ Hybrid ก็ได้ถ้าอยากได้ แต่แม่ไม่อยากใช้ เอาพี่เอา Hybrid ไปใช้ แล้วเอารถพี่ให้แม่ใช้แทน เอาไหม?

ก็เลยมึนๆ ใจนึงก็อยากใช้ Hybrid (รักโลกนิ) แต่ต้องย้ายของทั้งคันเลยนี่สิ เหนื่อยแน่ๆ  Cry

ดูแล้วน่าจะย้ายได้หมดยกเว้น ฟิลม์ V-Kool, กับที่ Damp รอบคัน แล้วก็ชุดแต่ง

จริงๆชุดแต่งก็ย้ายได้นะ แต่มันจะกลางเป็นย้อนยุคหนะสิ เอา Minor มาแต่งเป็นก่อน Minor

เลย กำลัง 2 จิตสองใจ ว่าจะถอดชุดแต่ง (กันชนหน้า, สปอย์หลัง, ดีฟิวหลัง, โคมไฟหน้า USA ออกขายดีไหม)

ส่วนรถใหม่ ก็แต่ตามรุ่นไป ก็คงไม่พ้นชุด Modulo Japan แท้แบบเราหนะแหละครับ ไม่เข้าใจ

ไม่ต้องคิดมากเลยพี่ ยกทั้งหมดให้คุณแม่เลย ถอดเฉพาะล้อมาใส่คันใหม่ หลายอย่างรื้อออกมามันเป็นรอยก็ไม่สวย ถือโอกาสเริ่มต้นใหม่ค่อยๆแต่งสนุกดีออกพี่ จะได้มีมา update ในกระทู้เรื่อยๆ อี่ อี่

แต่ง Modulo เหมือนกันเลยครับพี่ ผมว่าสวยมากๆ เอาสีขาวเลยนะพี่ ขึ้นมากๆ
-TUM-
Moderator

« ตอบ #143 เมื่อ: 29 พ.ค. 2013, 11:34 PM »

แม่พี่ไม่ถนอมรถหนะสิ คันเก่ารอยรอบคัน บางครั้งเอาไปขนหมาด้วย ชอบไปให้อาหารหมาตามข้างถนนครับ  Cry

Zeunni

« ตอบ #144 เมื่อ: 30 พ.ค. 2013, 09:39 PM »

แม่พี่ไม่ถนอมรถหนะสิ คันเก่ารอยรอบคัน บางครั้งเอาไปขนหมาด้วย ชอบไปให้อาหารหมาตามข้างถนนครับ  Cry
ทำใจอย่างเดียวครับพี่ คิดซะว่าขายรถไปแล้ว อิอิ อ๊าย อาย
moo-1

ความดี ความชอบ : 13

ID: 4031

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: บางกอก
ชื่อเล่น: Nueng
รถ: Jazz....zZ  ***chargespeed***
รุ่น: S A/T
สี: เมื่อก่อนขาว ตอนนี้ไม่แน่ใจ
ชื่อเล่นรถ: ออมสิน

« ตอบ #145 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2013, 11:28 AM »

รบกวนขอข้อมูลไฟหน้า + ค่าแปลงร้านดังด้วยครับ + ใช้เวลาในการแปลงนานไหมครับ ขอบคุณครับ

Zeunni

« ตอบ #146 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2013, 11:33 AM »

รบกวนขอข้อมูลไฟหน้า + ค่าแปลงร้านดังด้วยครับ + ใช้เวลาในการแปลงนานไหมครับ ขอบคุณครับ

PM ไปให้แล้วนะครับ
khisiran

ความดี ความชอบ : 8

ID: 16147

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2011
รถ: JAZZ GE MC
รุ่น: S/AT, 03/2011
สี: ขาว

« ตอบ #147 เมื่อ: 07 ส.ค. 2013, 02:25 PM »

รบกวนขอข้อมูลรายละเอียดร้านที่รับดัดแปลงทำไฟหน้าด้วยครับ

ขอบคุณครับ

here and now
Zeunni

« ตอบ #148 เมื่อ: 07 ส.ค. 2013, 03:25 PM »

รบกวนขอข้อมูลรายละเอียดร้านที่รับดัดแปลงทำไฟหน้าด้วยครับ

ขอบคุณครับ

PM ไปให้แล้วนะครับ
Zeunni

« ตอบ #149 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 02:29 PM »

ได้ฤกษ์ซะที หลังจากที่ถอดเครื่องเสียงออกจากรถคันเก่าเก็บไว้เฉยๆนานนับ 2 ปี ก็ถึงเวลาที่จะได้เอามาติดในรถคันนี้เสียที

หาข้อมูลจากในนี้อยู่นานโทรไปคุยกับก็หลายร้านมาก เพราะปัญหาของผมคือมีของทั้งหมดแล้ว ไปร้านใหญ่มักจะไม่ค่อยอยากทำให้ ไปร้านเล็กก็ฝีมืออาจไม่ถึง เลยได้ไปจบที่ร้านบอยใต้ต้นมะขามย่านสุทธิสาร ติดมาไม่ผิดหวังเลยเสียงดีและลงตัวมากครับ

ขึ้นเสาเอหุ้มด้วยผ้าอคันทาร่า แผงประตูก็แดมป์และแดมป์ภายในแผงด้วยการฉีดคล้ายๆโฟม แต่ทำมาเพื่อสำหรับเครื่องเสียงโดยเฉพาะ การจูนเสียงก็ดีทำครั้งเดียวจบถูกใจผมเลยไม่ต้องคอยตามซ่อม เทคนิคเยอะดีครับไม่ผิดหวังจริงๆกับพี่บอย ส่วนค่าใช้จ่ายอย่าถามแล้วกันนะครับ หุหุหุ แต่สำหรับผมเองคุ้มค่าครับ

-TUM-
Moderator

« ตอบ #150 เมื่อ: 24 ก.ย. 2013, 11:56 PM »

ช๊อบ ชอบ

-TUM-
Moderator

« ตอบ #151 เมื่อ: 25 ก.ย. 2013, 04:19 PM »

ขออนุญาตเลียบแบบชุดแต่งจ้า เลียนแบบ 2 คันเลย  Grin

ลั้น ลัน ลา

Zeunni

« ตอบ #152 เมื่อ: 25 ก.ย. 2013, 06:59 PM »

ขออนุญาตเลียบแบบชุดแต่งจ้า เลียนแบบ 2 คันเลย  Grin

ลั้น ลัน ลา

แบบนี้ไม่เรีนกว่าเลียนแบบแล้วครับพี่ สวยเท่ห์กว่าผมอีกมีไฟตัดหมอกด้วย แหล่มจริงๆ
 เยี่ยม
ake91
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 3

ID: 11570

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2010

« ตอบ #153 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2014, 03:03 PM »

เครื่องเสียงตัว fit rs ต่อ aux ได้ไหมครับ
กำลังอยากได้แต่ยังอยากฟัก fm ด้วยอ่ะครับ ไม่ลองแปลงคลื่นดูอ่ะครับ  ชอบ รัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2014, 03:06 PM โดย ake91 » บันทึกการเข้า
Zeunni

« ตอบ #154 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2014, 03:11 PM »

เครื่องเสียงตัว fit rs ต่อ aux ได้ไหมครับ
กำลังอยากได้แต่ยังอยากฟัก fm ด้วยอ่ะครับ ไม่ลองแปลงคลื่นดูอ่ะครับ  ชอบ รัก

AUX เหมือนจะต่อได้นะครับ เห็นมีคนขายชุดต่อ AUX เลย

FM ถ้าไม่แปลงคลื่น ฟังแทบไม่ได้เลยครับ
ake91
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 3

ID: 11570

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2010

« ตอบ #155 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2014, 03:13 PM »

กำลังอยากได้แต่ยังอยากฟัก fm ด้วยอ่ะครับ ไม่ลองแปลงคลื่นดูอ่ะครับ  ชอบ รัก

AUX เหมือนจะต่อได้นะครับ เห็นมีคนขายชุดต่อ AUX เลย

FM ถ้าไม่แปลงคลื่น ฟังแทบไม่ได้เลยครับ

พอมีร้านแนะนำแปลงคลื่นไหมครับ  ดีคร๊าบ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: 1 ... 6 7 [8]
พิมพ์