ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

688,886 กระทู้ ใน 30,731 หัวข้อ- โดย 30,728 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: poytsiam

25 ต.ค. 2014, 01:04 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่าง บำรุงรักษา / Maintenance and Technical (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)น้ำเข้าถังน้ำมันช่วยด้วยคับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำเข้าถังน้ำมันช่วยด้วยคับ  (อ่าน 1795 ครั้ง)
pery_za
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 2

ID: 17869

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2011
จาก: สมุทรปราการ
รุ่น: 2009
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: ไอ้ดุน

« เมื่อ: 15 มิ.ย. 2011, 07:57 PM »

แง แง  แง แง 

ช่วยหาวิธีเอาน้ำออกไปหน่อยคับ  ช่วยน้าคับ  ......   แง๊  แง แง  แง๊  แง แง 
golffie
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 49

ID: 12834

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2010
จาก: สมุทรปราการและทั่วประเทศ
ชื่อเล่น: golf
รถ: honda jazz ge
รุ่น: sv
สี: ฟ้า
ชื่อเล่นรถ: นางฟ้า ( ของผม )

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2011, 08:50 PM »

เข้าไปได้ไงอ่ะครับ ไม่เข้าใจ เอ่อ..ลองวิธีนี้นะครับน่าจะดีที่สุดคือ ต้องยกถังอ่ะครับ ถ่ายน้ำมันออกแล้วใช้น้ำมันล้างถังแล้วคว่ำถังไว้จนกว่าน้ำจะหมดน่ะครับ แต่...มันเข้าไปไงอ่ะครับน้ำน่ะ

note-dz101
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 15

ID: 10517

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2010
จาก: Chonburi
ชื่อเล่น: note
รถ: jazz
รุ่น: s/at
สี: blue

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2011, 09:09 PM »

ช่ายครับเข้าได้ไง

HJCL

ความดี ความชอบ : 174

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2011, 06:41 AM »

ต้องระบายน้ำมันออกครับ  ถ้าไม่มีเวลาจริงๆก็ อัดน้ำมันให้เต็มถังครับ เขย่าๆๆ อัดๆๆๆเข้าให้เต็ม   ปกติน้ำจะลอยเหนือน้ำมันครับ  อย่างน้อย ปั๊มติ๊กมันจุ่มอยู่ในน้ำมัน โอกาสดูดน้ำมันเข้าในระบบก็น้อยลงครับ แต่ถ้าเหลือปริ่มๆพอกับระดับปั๊มติ๊ก งานก็อาจจะไปเข้า  กรองเบนซิน และ หนักสุดก็ ไปโน่นเลยครับ หัวฉีด อัดเข้าไปในกระบอกสูบ  มีน้ำในระบบตอนนั้นก็ งอกครับ    เหนื่อยจัง

แต่ถ้า นิดๆ หน่อยๆ ไม่น่ามีอะไรครับ นอกจาก โดนกรอกไปเป็นลิตรๆนะครับ ไม่ต้องไปกังวลหนักหนาอะไรมากครับ

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
muheng

ความดี ความชอบ : 30

ID: 17805

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2011
จาก: กรุงเทพ
ชื่อเล่น: เฮง
รถ: GE MC
รุ่น: S MT
สี: ฟ้า
ชื่อเล่นรถ: ฟองน้ำ

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2011, 10:03 AM »

ถ้าเข้าจากความผิดพลาดของตัวรถและอยู่ในระยะประกันก็เข้า 0 แบบฝนตกแล้วน้ำเข้าลุยน้ำท่วมยางขอบฝาถัง

แต่ถ้าใส่เข้าไปเองตัวใครตัวเผือกHi

ไม่ได้ชอบรถ honda แต่ชอบ jazz... งงป่ะ??<br /><br /><br /><br />สงสัยคลิก... http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=43686.0
Danuphol

ความดี ความชอบ : 14

ID: 16289

อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2011
จาก: สระแก้ว
ชื่อเล่น: จ๋า
รถ: GE
รุ่น: S A/T
สี: White Tafeta
ชื่อเล่นรถ: world cup

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 ก.ค. 2011, 09:17 PM »

นั่นสิครับน้ำเข้าได้ยังไง...
วิธีที่ท่านพี่ด้านบนแนะนำโอเคเลยครับ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์