ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

748,762 กระทู้ ใน 28,980 หัวข้อ- โดย 35,314 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Hmuzajag460L

23 เม.ย. 2018, 05:24 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องเมาท์แตก / Living Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)-ข้อควรระวังกับประกันภัยสินมั่นคง

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: -ข้อควรระวังกับประกันภัยสินมั่นคง  (อ่าน 30238 ครั้ง)
bushido
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 17

ID: 1013

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2008
จาก: กรุงเทพ
รถ: - honda
รุ่น: -jazz-sv
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: fat boy

« เมื่อ: 22 ก.ย. 2011, 06:08 AM »

วันนี้ไปเคลมประกันสินมั่นคงมาคับเจอเรื่องจนได้เนื่องจากฝากระโปรงหน้าเคฟล่าแตกโดนช่างก่อสร้างขนของแล้วทำหล่นใส่หน้ารถอันนี้คนแถวที่เกิด
เหตุบอกมา ไปเคลมประกันพนักงานทำเรื่องเคลมให้ เสร็จถึงขั้นตอนการคุมราคาฝาหน้าเคฟล่าเสียหายขนาดแตกถึงผ้าขาดแล้วโครงฝาด้านในหักถึงกับเปิดฝาไม่ค่อยออกเลย ต้องงัดกันพอสมควรกว่าจะออก พอทำเรื่องคุมราคาปั๊บ
พนง* เอ่อพี่คับผมของไปทำเรื่องอนุมัติกับหัวหน้าก่อนนะคับ
ได้ยิน พนง*คุยกะหัวหน้า เอ่อ พี่คับ ลูกค้าของเคลมฝากระโปรงหน้าเป็นเคฟล่าคับ
หัวหน้า* เด่วเช็คประวัติก่อน อืม ไม่มีแจ้งไว้นี่เป็นฝากระโปรงเคฟล่า ฝาเคฟล่าทางประกันไม่เคลมอยู่แล้ว
อ้าว! แอบได้ยิน
พนง* แล้วแบบนี้เคลมได้เท่าไหร่คับพี่
หัวหน้า* ค่าแรงเคฟล่าแบบนี้เราไม่คับเคลมเพราะต้องจ่ายค่าแรงดับเบิ้ล อย่างนี้จ่ายแค่ 2000 ก้อพอ
ผม*ได้ยินปุ๊บของขึ้นทันทีคับ ฝากระโปรง ตรู..ทำมา1หมื่น มันให้ตรู 2000 มันจะมากไปแล้ว สภาพแตกหักถึงผ้าขาดโคลงด้านในหักมันให้ตรู 2000...
พนง*พี่หัวหน้าให้ 2000 คับ
ผม*อย่างนี้ได้ยังงัยให้2000 ใครจะไปยอม
พนง*2 พี่ในข้อมูลพี่ไม่แจ้งไว้นะคับ
เล่าย้อนนิดนึงคับ
ผม*อ้าว ก้อตอนแรกที่ทำประกัน คุณมาถ่ายรูปรถผม ผมก้อบอกกับพนง ที่มาถ่ายรูปแล้วว่ารถผมฝาแต่งเคฟล่านะคับ+สเกิตร์ด้วย
พนง*ถ่ายรูป อ่อพี่ทำมาถึง 3หมื่นมั้ยคับ
ผม*ก้อไม่ถึงหรอก ประมาณ 20000 คับ
พนง*ถ่ายรูป ถ้างั้นยังงัยก้อคุ้มครองคับอุปกรณ์ตกแต่งไม่เกิน 3 หมื่น
พนง*ถ่ายรูป งั้นผมส่งรูปรถพี่เข้าบริษัทเลยนะคับถ้ามีอะไรจะโทรแจ้ง
ผม*อืม งั้นก้อโอเค
ประมาณ 2 วัน มีพนง โทรมาว่าเรื่องรถพี่ทางประกันเช็คประวัติแล้วรถประวัติดีค่ะแล้วเช็ครูปกับสภาพรถแล้วไม่มีปัญหาค่ะ
ผม*คับๆ
รถผมย้ายประกันมาจาก วิริยะประกันภัยคับ ปีแรกกับปีที่ 2 วิริยะคับไม่เคยเคลมซักครั้งเดียว กับสินมั่นคงปีแรกที่ย้ายมาก้อไม่เคยเคลมแม้แต่ครั้งเดียวเหมือนกัน
ทีนี้มาพูดว่ามันไม่อยู่ในข้อตกลงคือไม่แจ้งเพิ่มเอาไว้นั้นเอง
สรุป ผมผิดมั้ยเนี่ย ตอนมาถ่ายรูปก้อบอกไปแล้วว่าฝาแต่งนะวันแรกที่คุณรับรถผมไปทำประกันมันก้อสภาพแต่งแบบนี้ตั้งแต่วันแรก แล้วท่าคุณจะมาพูดว่าทางเราไม่รับเคลมเคฟล่าอยู่แล้ว นอกจะแจ้งเพิ่มเอาไว้ แล้วทำไมไม่แจ้งตั้งแต่วันแรกที่ทำประกันกับทางสินมั่นคงหล่ะ รูปก้อถ่ายไปประวัตฺก้อเช็ค ทางไม่รับเคฟล่าคุณก้อแจ้งมาซิคับว่าทางเราไม่รับประเคฟล่า ผมจะได้ไม่ประกันกับคุณ หรือ คุณก้อต้องแจ้งลูกค้าว่าฝาเคฟล่าทางเราไม่รับผิดชอบหรือจะให้รับผิดชอบต้องแจ้งเพิ่มนะ เสียค่าเบี้ยเพิ่มเท่าไหร่...ก้อว่ามา รถทั้งคันนะตอนนี้ทุนประกัน 400000 บาท เสียเบี้ย 12000 บ
คิดสัดส่วนแล้ว แสนละ3 พัน ค่าเบี้ยโดยเฉลี่ยแล้ว ฝาแต่งเคฟล่า 10000 บาท ผมจะเสียเบี้ยเพิ่มเท่าไหร่กันเชียวอย่างดีก้อไม่เกิน 500 บ อย่างแพง
อย่างนี้เวลารถหาย ไฟไหม้ ประกันต้องชดใช้ 400000 แล้วมันจะบอกผมหรือป่าว พี่รถทุน 400000 นะประกันชดใช้ให้แต่ต้องหักฝาเคฟล่า+ชุดแต่งที่เป็นเคฟล่าออก 2 หมื่น เหลือ 380000 เพราะเคฟล่าไม่รับเคลมไม่ได้แจ้งเพิ่มเอาไว้
  อยากรู้จิงๆไอพวกนี้มันไม่มีหัวคิดหรือยังงัยค่าเบี้ยหมื่นกว่ามีปัญญาจ่ายคับแต่ถ้ามันแจ้งว่าเคฟล่าต้องจ่ายเบี้ยเพิ่ม 500 ผมคงไม่มีเงินไปจ่ายมันมั้ง
หรือไม่ก้อบอกดิว่าไม่รับจะได้หาประกันที่อื่น ตอนจะเอาเงินไม่มีปัญหาค่ะพี่ เรียบร้อย ตอนเคลม แมร่ง...............กวนทีน สุดยอด
เรื่องยังไม่จบแค่นี้ ผมโทรไปแจ้งตัวแทนประกันภัย ว่าทำไมเป็นแบบนี้รถผมแต่งแบบนี้ตั้งแต่อาทิตย์แรกที่ออกรถ ไม่เคยเคลมเลยพออยากได้รถเราไปทำประกันด้วยก้อพูดอย่างดี ตอนเคลมอีกอย่างจะทำงัยดีหว่าให้จ่ายน้อยที่สุดไม่คิดถึงลูกค้าเลย ไม่เคยคิดเลยว่าตัวเองเป็นฝ่ายผิดหรือป่าว พนง ของเราทำข้อมูลหล่นหายหรือป่าว ประสานงานกันยังงัย ถ้าพนง ไม่พูดแบบนั้นแล้วผมจะเอาที่ไหนมาพูดคับ
    คุณรับรถผมไปเราก้อต้องเข้าใจว่าคุณรับประกันทั้งคันสิคับถูกมั้ย ถ้าไม่รับบางชิ้นส่วนคุณก้อต้องแจ้งให้ลูกค้าทราบว่ามันเงื่อนไขอารายบ้าง
ถ้าเคลมแล้วรับผิดชอบแค่นี้ก้อบอกตั้งแรกสิ  ถ้าไม่รับเคลมก้อเอาเงินค่าเบี้ยผมคืนมาดิจะได้หาประกันที่ใหม่
หรืออย่างน้อยก็ต้องคิดในฐานของฝาเดิมฝาเหล็ก แตกหักผิวทะลุ ต้องคิดค่าเปลี่ยนฝาใหม่+ทำสีให้ผมถึงจะถูก *อย่างน้อยนะคับขอย้ำ*
ผมก้อไม่รู้มันพูดมาได้งัยให้แค่ค่าทำสี 2000 **ไม่รู้ว่าก่อนจะพูดเนี่ยใช้หยักในสมองคิดบ้างหรือป่าว หรือหยักมันน้อยก้อไม่รู้จะเอาเปรียบลูกค้าอย่างเดียว วันนี้ตัวแทนจะตามเรื่องให้อีกทีแล้วจะมาเล่าให้ฟังความคืบหน้าคับ*
ยังงัยก้อขอเตือนเพื่อนๆไว้นะคับใครที่ทำเคฟล่าไว้ควรแจ้งประกันด้วยนะคับไม่งั้นอาจต้องมีเคลียร์กันยาวเหมือนผมคับ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ
ส่วนเพื่อนๆพี่น้องจะทำประกันกับสินมั่นคงก้อคิดดีๆนะคับ ส่วนตัวมีรถประกันไว้ที่นี่ประมาณ 4 คันคิดว่าหมดประกันคงย้ายหมดอ่ะคับหรือถ้าเรื่องไม่จบก้ออาจขอยกเลิกประกันทั้งหมดเลยคุ้มครองมากี่วันว่ากันไป ไม่อยากอยู่แล้วประกันห่วยๆ ผมประกันที่นี่มาเป็น 10 ปีแล้วนะคับอันนี้มันเกินไปจิงๆคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2011, 06:12 AM โดย bushido » บันทึกการเข้า

HJCL
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 174

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ก.ย. 2011, 06:55 AM »

ขอบคุณครับ

จริงๆถ้าในนอกเหนือตามที่จ่ายเบี้ยไป  ก็ต้องแจ้งและอาจจะต้องมีปรับเบี้ยเพิ่มอยู่แล้วครับ

ไม่งั้นประกันเจ้าไหนเจอแบบนี้ เค้าก็ต้องหาวิธีปัดความรับผิดชอบเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับ

ต้องดูในข้อตกลงในตัวสัญญาเป็นสำคัญครับ

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
bushido

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ก.ย. 2011, 07:08 AM »

ถ้างั้นในสัญญาก้อต้องระบุไว้เลยว่าไม่รับผิดชอบอุปกรณ์ตกแต่งที่เป็นเคฟล่าถูกมั้ยคับเพราะส่วนมากคนทำประกันจะประกันรถในสภาพเดิมๆแล้วตกแต่งทีหลังแต่ในกรณีนี้ผมแต่งไว้ก่อนแล้ว และก้อทำประกันกับเค้า และมีการตรวจสอบของเจ้าหน้าที่แล้วรูปที่ถ่ายไปก้อสภาพแต่งแล้ว
อย่างนี้ใครก้อต้องนึกว่าเรียบร้อยทุกอย่างจิงมั้ยคับและเราก้อแจ้ากับเจ้าหน้าที่ที่มาทำการถ่ายรูปแล้วถือว่าเค้าเป็นพนง ตรวจสอบสภาพรถเพราะถ้ารถผมไม่สมบูรณ์มีรถชน บุบต้องนั้นตรงนี้เค้าต้องแจ้งอยู่แล้วอย่างนี้มันความบกพร่องของประกันนะคับผมว่า เพราะผมถือว่าผมประกันกับคุณในรถสภาพแบบนี้
ขอบคุณที่แสดงความเห็นคับ ดีคร๊าบ

HJCL

ความดี ความชอบ : 174

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ก.ย. 2011, 07:29 AM »

พวกนี้เค้าหาเรื่องซิกแซกได้หมดครับ

ชิ้นส่วนของแต่งที่ใส่เพิ่ม บางกรณีก็  ยากเหมือนกันครับ 

เจอบางเจ้า เน้นงานซ่อม ไม่เน้นการเปลี่ยนทั้งชิ้น   คาแรคเตอร์มันก็ไม่เหมือนกันอีกครับ   คิดมากเรื่องนี้แล้วปวดตับครับ  เหนื่อยจัง

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
BOvsTAN

ความดี ความชอบ : 487

ID: 16624

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2011
จาก: กรุงเทพมหานะเธอ
ชื่อเล่น: โบนัส
รถ: FIT
รุ่น: mc2011
สี: ขาวออกเหลืองๆ
ชื่อเล่นรถ: เเพนเค้กค่ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ก.ย. 2011, 08:55 AM »

ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ

kung beer

ความดี ความชอบ : 1004

ID: 6027

KUNGBEER_LANLA PIN ผมเองครับ 21C4C3A8 - 22AB036F

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2009
จาก: CHONBURI - PATTAYA
ชื่อเล่น: KUNG
รถ: JAZZ
รุ่น: GD
สี: BLACK
ชื่อเล่นรถ: น้องซากุระ

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ก.ย. 2011, 09:20 AM »

ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ

jazzanovy
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 20

ID: 487

♫ Music is my life ♫

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2008
จาก: Bkk
ชื่อเล่น: Joyz
รถ: Honda Jazz 2008
รุ่น: SV // Active Plus+
สี: Taffeta White (NH578)
ชื่อเล่นรถ: Mali

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ก.ย. 2011, 09:30 AM »

ของแต่งเพิ่มเติมทุกชิ้น หากต้องการความคุ้มครองด้วยต้องแจ้งเอาประกันกับทางบริษัทค่ะ
ซึ่งโดยปกติหากราคาไม่เกิน 20,000 บาท จะไม่เสียเบี้ยเพิ่มค่ะ แต่ถ้ามีมูลค่าสูงกว่านั้นต้องคำนวณเบี้ยเพิ่มค่ะ
สมมุติค่าใช้จ่ายเพิ่ม 10,000 ก็จะจ่ายประมาณ 200 บาท ทั้งนี้การคำนวณขึ้นอยู่กับบริษัทประกันนั้นๆ ด้วยค่ะ

และการแจ้งเอาประกันให้ระบุราคาของแต่งไปด้วยเลยค่ะ เช่น
- สปอยเลอร์ 2,000 บาท
- เซ็นเซอร์หลัง 4 จุด 4,000 บาท

เมื่อมีการแจ้งของแต่งแล้ว อย่าง "สินมั่นคง" รายการของแต่งจะไปปรากฏอยู่ที่หน้าตารางกรมธรรม์ค่ะ
ตรง "รายการรถยนต์ที่เอาประกันภัย" จะเขียนเลยค่ะว่าคุ้มครองของตกแต่งอะไรบ้าง

ซึ่งรายละเอียดตรงนี้หากมีแล้ว เวลานำไปเคลมประกัน จนท.จะทราบเลยค่ะว่ารถคันนี้แจ้งตกแต่งอะไรไว้บ้าง
ปฏิเสธเราไม่ได้ค่ะ เพราะยึดเอาหลักฐานเป็นหลัก

แต่หากว่าไม่มีรายละเอียดตรงนี้แล้ว แต่มีรูปตอนตรวจรถยืนยันจริง ก็สามารถตรวจสอบได้ค่ะ
ยกเว้นจะไม่มีหลักฐานอะไรเลย ตรงนี้คงจะรับผิดชอบแค่ในส่วนชิ้นส่วนมาตรฐานที่ออกมากับตัวรถไปแค่นั้นค่ะ

จริงๆ ปรึกษากับตัวแทนที่เราทำประกันไปด้วยจะได้ช่วยเราเรื่องนี้เพิ่มเติมได้ค่ะ
แต่หากว่าตัวแทนไม่ดี ไม่ติดตามงานลูกค้า ขายเสร็จแล้วปล่อยปละละเลย ปีหน้าก็เปลี่ยนดีกว่าค่ะ

ขอบคุณคร๊าบ

[[ประกันภัยรถยนต์]] เบี้ยประกันราคาพิเศษสำหรับ HJL ติดต่อ : 081-1969939, 095-9978659
789

ความดี ความชอบ : 9

ID: 24595

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2011
จาก: ayutthaya
ชื่อเล่น: tony
รถ: JAZZ
รุ่น: GD
สี: black

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ก.ย. 2011, 02:32 PM »

ขอบคุณคร๊าบสำหรับข้อมูลที่มีปรโยชน์มากครับ ขอบคุณคร๊าบ
bushido

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 ก.ย. 2011, 08:20 PM »

ของแต่งเพิ่มเติมทุกชิ้น หากต้องการความคุ้มครองด้วยต้องแจ้งเอาประกันกับทางบริษัทค่ะ
ซึ่งโดยปกติหากราคาไม่เกิน 20,000 บาท จะไม่เสียเบี้ยเพิ่มค่ะ แต่ถ้ามีมูลค่าสูงกว่านั้นต้องคำนวณเบี้ยเพิ่มค่ะ
สมมุติค่าใช้จ่ายเพิ่ม 10,000 ก็จะจ่ายประมาณ 200 บาท ทั้งนี้การคำนวณขึ้นอยู่กับบริษัทประกันนั้นๆ ด้วยค่ะ

และการแจ้งเอาประกันให้ระบุราคาของแต่งไปด้วยเลยค่ะ เช่น
- เซ็นเซอร์หลัง 4 จุด 4,000 บาท

เมื่อมีการแจ้งของแต่งแล้ว อย่าง "สินมั่นคง" รายการของแต่งจะไปปรากฏอยู่ที่หน้าตารางกรมธรรม์ค่ะ
ตรง "รายการรถยนต์ที่เอาประกันภัย" จะเขียนเลยค่ะว่าคุ้มครองของตกแต่งอะไรบ้าง

ซึ่งรายละเอียดตรงนี้หากมีแล้ว เวลานำไปเคลมประกัน จนท.จะทราบเลยค่ะว่ารถคันนี้แจ้งตกแต่งอะไรไว้บ้าง
ปฏิเสธเราไม่ได้ค่ะ เพราะยึดเอาหลักฐานเป็นหลัก

แต่หากว่าไม่มีรายละเอียดตรงนี้แล้ว แต่มีรูปตอนตรวจรถยืนยันจริง ก็สามารถตรวจสอบได้ค่ะ
ยกเว้นจะไม่มีหลักฐานอะไรเลย ตรงนี้คงจะรับผิดชอบแค่ในส่วนชิ้นส่วนมาตรฐานที่ออกมากับตัวรถไปแค่นั้นค่ะ

จริงๆ ปรึกษากับตัวแทนที่เราทำประกันไปด้วยจะได้ช่วยเราเรื่องนี้เพิ่มเติมได้ค่ะ
แต่หากว่าตัวแทนไม่ดี ไม่ติดตามงานลูกค้า ขายเสร็จแล้วปล่อยปละละเลย ปีหน้าก็เปลี่ยนดีกว่าค่ะ

สรุปจบกันคนละครึ่งทางคับ จบแบบเคืองๆตัวแทนประกันไปคุยให้คับเค้าบอกว่ายังดีกว่าไปโวยวายแล้วไม่ได้อะไรเลยนะพี่ จน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2011, 08:24 PM โดย bushido » บันทึกการเข้า

bushido

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 ก.ย. 2011, 08:35 PM »

ก้ออย่างที่เขียนไว้ข้างต้นอ่ะคับ คนเราไม่อยากรับผิดชอบอารายก้อพูดได้ทั้งนั้นแหละคับ ผมไม่มีหลักฐานในกรมธรรม์ว่าคุ้มครองอะไรบ้างแต่ผมแจ้งพนง* ตรวจสอบไปแล้วนะคับอันนี้ฝาเคฟล่านะคับแจ้งด้วย  คับไม่มีปัญหาไม่เกิน3หมื่นจ่ายอยู่แล้วคับแล้วเค้าไม่ระบุให้ผมรูปถ่ายไปทางสำนักงานตรวจก้อบอกเรียบร้อยดี  ทำไมเห็นรูปแล้วรถมีการตกแต่งมาไม่แจ้งล่ะคับว่าแต่งแบบนี้ต้องระบุด้วยนะคิดเบี้ยเพิ่มกี่ร้อยว่าไป อันบอกเรียบร้อย
เราเป็นลูกค้าก็ต้องเข้าใจว่ารถเรามาแบบนี้ต้องคุ้มครองทั้งคันสิ ใครๆก้อต้องคิดเหมือนกันทั้งนั้นแหละคับ แล้วทีนี้ต้องมานั่งจ่ายคนละครึ่งทางก็จบแบบเคืองๆอ่ะคับ ความผิดเป็นของประกันนะคับ 1 พนง*ตรวจสอบแจ้งรายละเอียดกับบริษํทไม่ครบ 2*คนตรวจที่บริษัทไม่รอบคอบไม่แจ้งตัวแทนหรือผู้เอาประกันทราบว่าการตกแต่งแบบนี้ต้องระบุให้เรียบร้อย อันนี้เหมือนโยนขี้ให้ลูกค้าทั้งหมดอ่ะคับ แต่ไม่เคยดูเลยว่ามันผิดพลาดตรงไหนไม่พยายามแก้ไขและปรับปรุงตัวเองมองว่าตัวเองถูกเสมอแบบนี้ใช้ไม่ได้หรอกคับ เอะอะที่ก้อโยนให้ลูกค้าบอกคำเดียวไม่รับผิดชอบ คนอย่างนี้มันห่วยจิงๆคับ โอ๊ก โอ๊ก โอ๊ก

moobin

ความดี ความชอบ : 18

ID: 11891

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2010
จาก: ayutthaya
ชื่อเล่น: Nong
รถ: HONDA JAZZ
รุ่น: V  AT
สี: blue
ชื่อเล่นรถ: นางฟ้า

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 ก.ย. 2011, 05:48 PM »

ขอบคุณคร๊าบ

อืมห์ อืมห์   ตามนั้นคับ
..ถ้ามีการตกแต่งเพิ่มเติมให้แจ้งรายการ และหลักฐานให้ชัดเจน
"สินมั่นคง" รายการของแต่งจะไปปรากฏอยู่ที่หน้าตารางกรมธรรม์คับ
ton20
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 20

ID: 22710

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2011
จาก: กทม.
ชื่อเล่น: ton
รถ: jazz  gd
รุ่น: 04 idsi    cvt /E
สี: เทา
ชื่อเล่นรถ: กบเงิน

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 ก.ย. 2011, 11:13 PM »

เย้ เย้ เย้ เย้ เย้ เย้ ผมเลิกกับเข้านี้นานเเล้วคับ ขนาดคันเก่ากันชนหลังหักเเละฉีก   ยังเเค่ซ่อม  ==
 ตอนนี้ตัว jazz gd ประกันวิริยะ  ชั้น 1  อยู่เเต่รอเครมใกล้หมดคับ
    ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ

Eiji8362
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 77327

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2016
ชื่อเล่น: ซามูไรแมน
รถ: Honda
รุ่น: JAZZ
สี: เหลือง
ชื่อเล่นรถ: ปิก้าจู

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 ส.ค. 2016, 04:38 PM »

ป๋า

asiath6
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 77467

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2016

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 ก.ย. 2016, 10:15 AM »

โห โห วันนี้ไปจัด ประกันภัยรถยนต์ ของบริษัทสินมั่นคงประกันภัยมาเองครับ จ๊ากก ฮ่าๆๆๆ ประกัน ชั้น3+ 4900

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์