การทำสีรถ

<< < (2/2)

NaTTa_PaT:
อ้างจาก: Ratchaya ที่ 01 ต.ค. 2011, 10:43 PM

ถ้าทำสีดำด้านจริง ๆ มันดูแลยากนะ เพราะหมองง่าย ขัดเงาก็ไม่ได้

ถ้าอยากทำชั่วคราวลองเอาสติกเกอร์ แรปดู หลายเงินเหมือนกัน แต่ดีกว่าต้องรื้อรถทั้งคันเพื่อทำสี
เพลอๆ คันที่คุณเจอ ก็คงไม่พ้นสติกเกอร์แรปเอาครับ

ลองหาตัวอย่างง่ายๆในกูเกิ้ลก็ได้ เขียนว่า แรปรถด้วยสติกเกอร์ ขึ้นมาเพียบแน่นอน

แต่ก็ต้องแจ้งเปลี่ยนสีเหมือนกัน ไม่เสียเวลาเท่าไรหรอกครับ หลักฐาน สำคัญคือใบเสร็จค่าทำสีจากอู๋ หรือร้านสติกเกอร์

ถูกต้องอย่างยิ่งครับตามที่ข้างบนพูดนะครับ  ถ้าสีขาวมีเสียวแน่ครับเวลาเข้าด่านครับ

l3rautiie Dekkon:
ขอบคุณค่ะ (Emo_Z_65)

วิธีนี้ก็น่าลองทำดูเหมือนกัน   เด่วจะไปศึกษาดู   ^^

BOvsTAN:
สติกเกอร์ ไปก่อน ดีกว่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว