ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

760,414 กระทู้ ใน 29,618 หัวข้อ- โดย 35,504 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: am.carkeyshop

19 พ.ย. 2018, 02:16 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover' s Hobby / งานอดิเรก ยามว่างงานอดิเรก ทั่วไป / General & Hobby (ผู้ดูแล: Carrot)HondaJazzLover Photo Club ... สำหรับคนชอบถ่ายภาพมาแชร์กันครับ

หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: HondaJazzLover Photo Club ... สำหรับคนชอบถ่ายภาพมาแชร์กันครับ  (อ่าน 14657 ครั้ง)
carlack68ram
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 58

ID: 175

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2008
จาก: พหลโยธิน 24 และ เกษตร-นวมินทร์
ชื่อเล่น: Boony
รถ: JAZZ
รุ่น: Cool
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: น้องเงาแว็บบบบบบบบ์ จูเนียร์

« เมื่อ: 22 พ.ค. 2008, 11:01 PM »

ใครชอบการถ่ายภาพบ้าง มาแชร์กันนะครับ.

สำหรับผมชอบถ่ายรูปรถ อะครับ. .

แบบว่ารถเงาๆ ถ่ายแล้วมันมีความสุขอะครับ..

แบบนี้ครับ.

สำหรับเพื่อน ท่านใด ชอบถ่ายรูปแบบไหน มาแชร์กันได้นะครับ

สำหรับผม รูปจากกล้องค่ายหนอนครับ.

ไพบูลย์ Moly Care พหล 24 & Car-Lack 68 เกษตร-นวมินทร์  Afro

chattymeaw
HJL Staff

ความดี ความชอบ : 385

ID: 146

เหมียว เหมียว เหมียว

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2008
จาก: กทม.เเดนสิวิลัย.........
ชื่อเล่น: แมวเหมียว
รถ: NEW JAZZ  2008
รุ่น: S/AT
สี: ดำ
ชื่อเล่นรถ: เหมียวน้อย

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พ.ค. 2008, 11:24 PM »

เอ่อ.......ชอบถ่ายรูปตัวเองอ่ะึค่ะ  เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง

"Chattymeaw" [/move]<br />กดซิ http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=3142.0
gcess

ความดี ความชอบ : 59

ID: 228

G.Cess

จาก: เชียงใหม่/รังสิต
ชื่อเล่น: Golf
รุ่น: S AT
สี: เกือบจะขาวอ่า แต่มันเคยขาวนะ
ชื่อเล่นรถ: ปุ๊กลุ๊ก

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พ.ค. 2008, 12:25 AM »

รอ ปุ๊กลุ๊ก มา จะเอามาโชว์บ้างคับพี่ป๋า  นั่นแน่
ฝีมือเด็กใหม่ หัดจับ 400 D  ขอบคุณคร๊าบ
กำลัง แอบไปเล็ง 55-250 IS  ไว้ตัวนึง หวังว่า จะมาพร้อมๆ ปุ๊กลุ๊กคับ ช๊อบ ชอบ
ตอนนี้ มีแต่เลนส์คิท เลยถ่ายแต่ พรอตเทต บ้านๆ ไปก่อน  แหะๆ  เหนื่อยจัง

Pook-Look : Rhyme Spitter
gcess

G.Cess

สี: เกือบจะขาวอ่า แต่มันเคยขาวนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พ.ค. 2008, 12:52 AM »

มอเตอร์โชว์ที่ผ่านมา ผมก็ตั้งใจจะไปถ่ายรถเหมือนกันคับ พี่ป๋า
เดินไปเดินมา เลยเรียกมาถ่ายใกล้ๆซะ 1 ภาพ

จาก: พหลโยธิน 24 และ เกษตร-นวมินทร์
ชื่อเล่นรถ: น้องเงาแว็บบบบบบบบ์ จูเนียร์

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 พ.ค. 2008, 12:04 AM »

เอ่อ.......ชอบถ่ายรูปตัวเองอ่ะึค่ะ  เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง

เหมือนรูป AVATAR ใช่ปะน้อง.. อิอิ

ไพบูลย์ Moly Care พหล 24 & Car-Lack 68 เกษตร-นวมินทร์  Afro

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พ.ค. 2008, 12:06 AM »

รอ ปุ๊กลุ๊ก มา จะเอามาโชว์บ้างคับพี่ป๋า  นั่นแน่
ฝีมือเด็กใหม่ หัดจับ 400 D  ขอบคุณคร๊าบ
กำลัง แอบไปเล็ง 55-250 IS  ไว้ตัวนึง หวังว่า จะมาพร้อมๆ ปุ๊กลุ๊กคับ ช๊อบ ชอบ
ตอนนี้ มีแต่เลนส์คิท เลยถ่ายแต่ พรอตเทต บ้านๆ ไปก่อน  แหะๆ  เหนื่อยจัง

ค่ายเดียวกันเลย ผมก็ใช้อยุ่ครับ หนอน KISSX ก็คือ 400D นั่นเอง ครับ

สำหรับเลนส์ ที่คุณกอล์ฟสนใจ 55-250IS บอกได้เลยครับ คุณภาพเกินราคาครับ.

ผมไปลองที่ร้าน ไม่คิดมากเลยครับ ถอยมาเลย. ภาพสวยมากๆๆๆ

แต่ถ้าชอบถ่าย Portrait แนะนำว่า ต้องซื้อ เลนซ์ FIX 50 1.8 ครับ สุดยอดราคาไม่แพง..

ถ่ายรูปออกมาสวยมากๆๆๆเลยครับ.

Kob Ob Ob
Administrator

ความดี ความชอบ : 434

ID: 1

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2008
จาก: Chonburi
ชื่อเล่น: Kob
รถ: Vigo 2005
รุ่น: 2.5 E 4D
สี: Gold
ชื่อเล่นรถ: Vigo

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 พ.ค. 2008, 04:11 PM »

ผมใช้ Fuji S5500 กับ F11 ครับ ตอนนี้ S5500 ขาล๊อคปิดกล่องแบตหัก ยังไม่ได้ส่งซ่อมเลยครับ เห็นว่ที่ Fuji ไทยยังไม่มีอะหลั่ย รอกันอยู่หลายราย แป่ว

ตอนนี้มองๆ หนอนอยู่เหมือนกัน Canon 450D ครับ แต่ก็ยังลังเลอยู่กับ นิกร Nikon D60 ตัดสินใจไม่ถูก หรืออาจจะไปคว้า Canon 400D ที่ราคาหล่นลงมาเหลือ 19,900 บาท แล้วๆๆๆๆๆๆ  ในที่สุด

เลือกไม่ถูกเดี๋ยวต้องไปลองจับเทียบกันอีกที เหมือนตอนนี้ก็ยังเลือกสีน้อง Jazz ไม่ได้ซักที  งง

เหนื่อยจัง

ร่วมรณรงค์ใช้รูปจริงของท่าน เป็นรูป Avatar (รูปประจำตัวสมาชิก)
gcess

G.Cess

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 พ.ค. 2008, 09:02 PM »

นิกร   เลยค๊าบบบ  ดูเป็นโปรดี   ฮึ ฮึ

หนอนช่วงนี้ กลายเป็นกล้องตลาดไปแว้วว พอดีซื้อเพราะเคยเล่นมาแค่ตัวเดียว แหะๆ  ชอบ รัก
ว่าแต่ สีรถพี่กบ ตอนนี้ทั้งเว็บมีอีกหลายคนเลยค๊าบบ ที่รอลุ้นด้วย   ปิ๊งๆ

Jazz08love
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 3

ID: 3

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2008
จาก: Rayong
ชื่อเล่น: Odd
รถ: Corola 97
รุ่น: exi
สี: เงิน
ชื่อเล่นรถ: น้องอืด

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 พ.ค. 2008, 08:21 AM »

ไม่ต้องคิดมากครับที่กบ ถูกใจอันไหนก็ซื้อเลย  ซื้อเลย ฮี่ ฮี่ ว่าแต่กล้องคอมแพ็คร่วมด้วยได้ไหมคร๊าบ  ช๊อบ ชอบ

เรื่องสีรถ ผมว่าสีฟ้าน่ะดีแล้วคร๊าบ  เยี่ยม
gcess

G.Cess

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 พ.ค. 2008, 01:59 PM »

ยินดีๆค๊าบบ เน้นรักการถ่ายรูปคับ ไม่เน้น เครื่องมือ ดีคร๊าบ
อาวุธ ไม่ได้ทำให้ภาพสวยเสมอไป มันอยู่ที่มุมมองที่จะนำเสนอมากกว่า (ยืมเค้ามาพูด) ฮึ ฮึ

madamkung

ความดี ความชอบ : 463

ID: 207

ชอบ...สร้างภาพ....

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พ.ค. 2008, 09:46 PM »

ฮึ ฮึ

สอนป้าบ้างดิ....อยากถ่ายรูปสวยๆ...เอาไว้ถ่ายลูกๆ...... อ่านะ

ป้ามีกล้องบ้านๆ 2 ตัว.... Olympus-Is 100 (ฟิล์ม) กับ SP-510 UZ (digital)

ชอบแบบฟิล์มมากกว่า แต่พยายามฝึก Digital แต่ไม่เคยได้ดังจาย...เลย....

มีใครอยากสอน...คนสูงวัย....หรือเปล่าเนี่ย.... ฮี่ ฮี่ ฮี่ ฮี่

Evil ยัยป้าตัวร้าย  Evil

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2008, 09:50 PM โดย madamkung » บันทึกการเข้า

....Life is too short...
gcess

G.Cess

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 พ.ค. 2008, 08:53 AM »

ได้รถกันครบ มีทริปแรก คงได้แชร์กันคับ  ดีคร๊าบ  ดีคร๊าบ
ปล.คุงป้ากุ้ง อยากได้น้องเหมียวสวยๆ ขั้นเทพอาจต้องลงทุนเยอะหน่อยคับ *-*
แต่ดีไม่ดี พี่ป๋า อาจจะมีโปรโมชั่น ล้างรถ แถม เลนส์ ให้คับ   ปิ๊งๆ

madamkung

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 พ.ค. 2008, 05:20 PM »

ได้รถกันครบ มีทริปแรก คงได้แชร์กันคับ  ดีคร๊าบ  ดีคร๊าบ
ปล.คุงป้ากุ้ง อยากได้น้องเหมียวสวยๆ ขั้นเทพอาจต้องลงทุนเยอะหน่อยคับ *-*
แต่ดีไม่ดี พี่ป๋า อาจจะมีโปรโมชั่น ล้างรถ แถม เลนส์ ให้คับ   ปิ๊งๆ

ฮึ ฮึ
หลานเอ๋ย...ป้าก้อขอแค่ถ่ายนังเหมียวให้ดูเยาว์วัยขึ้น...แค่น้าน...จริงๆ... ฮ่าๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ

วัยอย่างป้า...ไม่นาน...คงได้เทพตัวจริง...มาสอนให้... ฮี่ ฮี่ ฮี่ ฮี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2008, 06:38 PM โดย madamkung » บันทึกการเข้า

gcess

G.Cess

« ตอบ #13 เมื่อ: 31 พ.ค. 2008, 12:33 AM »

เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง
ซะง้านนนนน

ปล. ผมกำลังพยายามดูความแตกต่างของเจ้าสีเทา 2 ตัวจาก5ตัวที่เรียงๆกัน ว่ามานต่างกันที่ไหน
หน้า+ตา มานเหมือนกันมากเลยคับ งง

madamkung

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 พ.ค. 2008, 08:24 AM »

ฮึ ฮึ

ป้าจัดมาให้ดูชัดๆ เน้อ...... ฮี่ ฮี่ ฮี่ ฮี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2008, 06:37 PM โดย madamkung » บันทึกการเข้า

gcess

G.Cess

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 พ.ค. 2008, 11:52 AM »

1 สีตา  2 กระพรวน กะ ปลอกคอ 555+
 เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง
แยกได้เท่านี้เองคับ   อ๊าย อาย
หนักมากมั้ยคับ ดูมานอ้วนดี

madamkung

« ตอบ #16 เมื่อ: 31 พ.ค. 2008, 01:08 PM »

ฮึ ฮึ

โซดา..ตัวเมีย...หนัก 4 โล....
ลีโอ...ตัวผู้...หนักแค่ 6 โล..... ฮี่ ฮี่ ฮี่ ฮี่

ตัวจริงเค้าแยกได้ชัดเจนค่ะ

ตัวผู้...จะสูงใหญ่กว่าตัวเมีย....มากเลยทีเดียว.... อ่านะ
และก้อไม่อ้วน...แต่ตัวหญ่าย.... ฮี่ ฮี่ ฮี่ ฮี่

chattymeaw
HJL Staff

ความดี ความชอบ : 385

ID: 146

เหมียว เหมียว เหมียว

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2008
จาก: กทม.เเดนสิวิลัย.........
ชื่อเล่น: แมวเหมียว
รถ: NEW JAZZ  2008
รุ่น: S/AT
สี: ดำ
ชื่อเล่นรถ: เหมียวน้อย

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2008, 09:03 PM »

ฮึ ฮึ

โซดา..ตัวเมีย...หนัก 4 โล....
ลีโอ...ตัวผู้...หนักแค่ 6 โล..... ฮี่ ฮี่ ฮี่ ฮี่

ตัวจริงเค้าแยกได้ชัดเจนค่ะ

ตัวผู้...จะสูงใหญ่กว่าตัวเมีย....มากเลยทีเดียว.... อ่านะ
และก้อไม่อ้วน...แต่ตัวหญ่าย.... ฮี่ ฮี่ ฮี่ ฮี่

6 กิโล นี่ไม่ธรรมดานะคะเนี่ย เลี้ยงด้วยอะไรคะ จะได้เอามาให้ เจ้าเเสบ ที่บ้านหม่ำบ้าง ดีคร๊าบ

"Chattymeaw" [/move]<br />กดซิ http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=3142.0
madamkung

« ตอบ #18 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2008, 08:04 AM »

ไม่เข้าใจ

6 กิโล นี่ไม่ธรรมดานะคะเนี่ย เลี้ยงด้วยอะไรคะ จะได้เอามาให้ เจ้าเเสบ ที่บ้านหม่ำบ้าง
...

ฮึ ฮึ

เค้าหม่ำ Hill's Science Diet จ้า.....ตั้งแต่เล็กๆ เลย.......  อ่านะ
จนแม่มัน...จะกรอบเป็นข้าวเกรียบอยู่แร้วววววว....... ฮี่ ฮี่ ฮี่ ฮี่

nuteboxs

ความดี ความชอบ : 11

ID: 1538

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2008
จาก: สมุทรสงคราม
รถ: Jazz
รุ่น: S-AT

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 ก.ย. 2008, 08:10 AM »

มีแฟนพันธุ์แท้แมวเหมียวด้วย   จิบ จิบ อ่าห์

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1] 2
พิมพ์