ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

758,527 กระทู้ ใน 29,509 หัวข้อ- โดย 35,455 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: dokdak

15 ต.ค. 2018, 10:38 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องคนขับ / Driver' s Discussion (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ใครรู้จักอู่สีงานดีๆบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ

หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักอู่สีงานดีๆบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 15488 ครั้ง)
HJCL
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 175

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 ก.พ. 2012, 06:53 AM »

ถามราคาจากอู่กลางให้แล้วนะครับ (ในจังหวัดที่ผมอยู่ครับ)

งานสีชิ้นหน้าไม่โป้ว  ขัดกระดาษทรายทั้งชิ้นก่อนลงสีรอง  สีเงิน ดำ ขาว   เอาชิ้นงานเข้ามาเทียบสีก่อนพ่นได้เลย (แล้วที่ไหนเค้าไม่เทียบกันบ้างเนี่ย)

รับประกันชิ้นงานสีให้อีก  (ร่อน แตก สีไม่เท่ากัน เหลืองในกรณีพ่นแลกเกอร์บนพื้นขาว)  สี 2k นกแก้ว

3500 บาทครับ  อันนี้อู่ดังที่สุดแถวๆนี้แล้วครับ   

จริงๆผมว่า Add ไปค่อนข้างเยอะครับ ถ้าชิ้นงานไม่ได้โป้วนะ    เสี่ยลองหาร้านทำเพิ่มดูก็น่าจะดีครับ    ใจผมมันบอกว่า ตึงไปหน่อยเหมือนกันครับ  น่าจะรู้สึกเหมือนกันครับ  เหนื่อยจัง

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
HJCL
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 175

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 ก.พ. 2012, 06:56 AM »

แต่ว่า  ที่ทำมาแต่ยังไม่เสร็จนี่ เข้าศูนย์พ่นสีของ ศูนย์บริการฮอนด้าเลยนะครับ   

เปิดเคลมเอา

สุดท้าย รอบแรก สีไม่เท่ากันครับ  เหียกมากๆงานนี้  เหนื่อยจัง

ว่ากันตรงๆนะ สีขาวนี่ เป็นอะไรที่พ่นง่ายมากๆแล้วครับ ถ้าเตรียมชิ้นงานดีๆ   

แม่มทำสีเพี้ยนสิครับ  อมเหลืองอย่างแรง    อนุมานจากสายตาเอาว่า  แลกเกอร์เคลือบมันผสมมาเห่ยครับ ปวดขมับเลยเคลมฟรีๆเนี่ย  เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง

อีกสองสามวันก็ไปประกอบกลับแล้วครับ  น่าจะใกล้เสร็จละ  เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
Dollarr
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 23

ID: 21012

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2011
จาก: My hOuse...
ชื่อเล่น: TiE's
รถ: Fit
รุ่น: GE8 Rs  6MT!!!!
สี: NH624P
ชื่อเล่นรถ: olo

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 ก.พ. 2012, 07:48 AM »

ขอให้กลับมาหล่อๆเหมือนเดิมไวๆน่ะครับผม  เยี่ยม

-TUM-
Moderator

ความดี ความชอบ : 516

ID: 2545

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Tum
รถ: Honda FIT GP
รุ่น: Hybrid
สี: Silver Metallic
ชื่อเล่นรถ: -TUM-

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 ก.พ. 2012, 10:53 AM »

ขอบคุณคร้าบบบ

Grin

-TUM-
Moderator

ความดี ความชอบ : 516

ID: 2545

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Tum
รถ: Honda FIT GP
รุ่น: Hybrid
สี: Silver Metallic
ชื่อเล่นรถ: -TUM-

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 ก.พ. 2012, 09:01 PM »

ไม่รู้จะไปไหน ว่าจะลองไป Royal Garage ครับ โทรถามประมาณ 3,000 ครับ

http://www.royal-garage.com/?cid=250816

ลั้น ลัน ลา

myake
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 40

ID: 4027

เด็กๆ เรียกผมว่า"อาจารย์เอกรถซิ่ง"

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: กทม.
ชื่อเล่น: เอก
รถ: GE MC SPOON
รุ่น: RS THAILAND
สี: White

« ตอบ #25 เมื่อ: 01 มี.ค. 2012, 02:25 AM »

มาสเตอร์พรีสครับพี่ เรื่องสีผมว่าที่นี่ okเลย โดยเฉพาะกันชนหน้า คันเก่าผมเคยไปทำ เขาบอกลงแลคเกอร์ให้หนาหน่อย เวลาโดนหินเล็กจะไม่เป็นรอย ผมขับเป็นปีไม่มีรอยหินเลยครับ สีฉ่ำเลยไม่เหมือนคันนี้ขับมาปีไม่รู้รอยหินจะเยอะไปไหน เรื่องราคาผมไม่แน่ใจเคยเบิกกันชนใหม่ตอน gd ตอนนั้นเขาคิด 3000ครับแต่เป็นสีเหลือง nsx จะแพงกว่าสีปกติ เดี๋ยวได้กันหน้าใหม่มาผมว่าจะไปทำที่นี่แหล่ะครับ

-Nut-
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 35508

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2012

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2012, 02:13 PM »

Doctor Auto Clinic เข้าไปใช้บริการมาแล้ว อุปกรณ์อะไรก็ดูมาตราฐานเป็นระเบียบดี

แต่สรุปสีเพี้ยน + ช่างแกะงานไม่ดีได้รอยสกิตสีถึงชิ้นงานเหล็กมา

แต่สุดท้ายเค้าก็แก้งานให้เรื่องสีเพี้ยน แต่สีก้อยังเพี้ยนอยู่นิดหน่อย ส่วนรอยสกิตก็ได้แค่แต้มสี

ค่าทำสีกันชน 5500บาท ไม่ค่อยคุมราคาเลย  อุสาดยอมจ่ายแพงนึกว่าจะได้งานเนียนกว่านี้  แง๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2012, 02:25 PM โดย -Nut- » บันทึกการเข้า
-Nut-
มือใหม่
*

ID: 35508

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2012

« ตอบ #27 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2012, 08:47 PM »

ลืมบอกคับรอยได้มา2ฝั่งเลย ทั้งซ้ายและขวา ผมเข้าอู่ประกันราคาถูกๆยังไม่โดยรอยอะไรซักรอยเลย
KidBuog
มือใหม่
*

ID: 72621

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2015

« ตอบ #28 เมื่อ: 12 มี.ค. 2015, 02:43 PM »

ว่าจะพ่นสีกันชนหน้าใหม่ ใครรู้จักอู่สีงานดีๆบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ แพงกว่าหน่อยไม่ว่า ขอให้งานออกมาดี เนียน เนี๋ยบสุดๆ จริงๆครับ

หาอู่สีดีๆมันยากกว่างมเข็มในคลองอีก  Cry

ขอบคุณคร๊าบ
ใครที่ต้องการทำสีรถยนต์กับอู่ที่มีความสามารถเฉพาะตัว เคยผ่านงานรถหรูมาแล้วมากมาย (เห็นเจ้าของอู่คุยไว้)
เมื่อทำสีเสร็จ ไม่เกิน 2 เดือนสีจะปูดออกมา สวยงาม เป็นดอกๆ พอเวลาผ่านไปสัก 4-7 เดือนจะเริ่มมีลวดลายสวยงามเป็นเสมือนงานศิลปกรรม
เจ้าของรถบางท่านที่ไม่ถูกใจ อาจไม่มีเวลาไปจัดการแก้ไข หรืออาจไม่อยากไปสู้รบด้วย แต่เมื่อมันไม่ไหวก็ต้องติดต่อสอบถาม
ปรากฏว่า เจ้าของอู่บอกจะแก้ไขให้ เมื่อนำรถไป กลับบอกว่าต้องจ่ายเงินค่าซ่อม สุดท้ายใครจะอยากให้แตะต้องรถเราอีก
ร้านนี้คืออู่ทำสีก้นซอย (รุ่งริ่ง) ถนนพัฒนาการ20 แยก 11/1 ขออภัยที่ไม่สามารถบอกชื่อร้านได้ ในวงเล็บคำแรกเป็นชื่อต้นคำท้ายสืบกันเองนะ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: 1 [2]
พิมพ์