ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

677,415 กระทู้ ใน 28,812 หัวข้อ- โดย 30,390 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: sakon8998

19 ก.ย. 2014, 06:46 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องเมาท์แตก / Living Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)Honda Jazz JP สีส้ม ติดฟิล์มแบบไหนสวยค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Jazz JP สีส้ม ติดฟิล์มแบบไหนสวยค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 5130 ครั้ง)
Porfaii
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 33374

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2012

« เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 10:38 AM »

Honda Jazz JP สีส้ม ติดฟิล์มแบบไหนสวยค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ต้องเลือกแร้วค่ะ
รถมาแร้วค่ะ รอแต่งอยู่ค่ะ ตอนแรกตั้งใจใช้ 3M FXR20 รอบคันเพราะกัวร้อน เลือกมีปรอทจะได้พรางตาคนด้านนอกอ่ะค่ะ
แต่ไม่มั่นใจว่าติดออกมาจะสวยมั้ย เพราะรถเป็นสีส้ม อะค่ะ
อยากรู้ว่าระหว่าง FX20 กับ FXR20 ติดแร้วเนี่ย มองจากด้านนอกอันไหนดูทึบกว่ากันค่ะ

ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ

**ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ  ยินดี
Fitsom
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 2

ID: 33205

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 10:42 AM »

เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2012, 01:12 PM โดย Fitsom » บันทึกการเข้า
Porfaii
มือใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 10:49 AM »

เอา fx 20 ไปเลยครับฟิล์มดำตัดส้ม แต่กันร้อนได้น้อยกว่ามีปรอท  แต่สวยแน่  เยี่ยม

ขอบคุณค่ะ คิดเหมือนกันว่า FX20 ต้องดูสวยกว่า แต่ว่าที่ถามไปอ่ะค่ะ มองจากด้านนอกมากเห็นด้านในชัดมั้ยค่ะ
แฟนอยากให้มีปรอทอ่ะค่ะ เพราะอยากพรางตาคนด้านนอก โดยส่วนตัวไม่แน่ใจอันไหนดูทึบกว่ากันอ่ะค่ะ
รบกวนด้วยค่ะ
BOvsTAN
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 487

ID: 16624

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2011
จาก: กรุงเทพมหานะเธอ
ชื่อเล่น: โบนัส
รถ: FIT
รุ่น: mc2011
สี: ขาวออกเหลืองๆ
ชื่อเล่นรถ: เเพนเค้กค่ะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 10:49 AM »

สีชา รึ เขียว ก็ หล่อ

Sunny
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 7

ID: 32436

จาก: พระนครศรีอยุธยา
ชื่อเล่น: อ๊อด
รถ: Honda Jazz
รุ่น: JP
สี: ส้ม
ชื่อเล่นรถ: Hugo

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 11:20 AM »

กระจกของ Jazz นำเข้าด้านหน้าเป็นสีเขียว หลังจะดำ ผมเลือกด้านหน้าเป็นฟิล์มใสส่วนหลังทึบเพื่อให้ตรงกับสีของเดิมไว้ครับโดยใช้ฟิล์ม Series เดียวกัน ด้านหน้า 40 ด้านหลัง 60 คิดว่ากำลังดี เป็นฟิล์มของ Lamina รุ่น Mystery  Series 

กรุงศรีอยุธยาไม่เคยสิ้นคนดี
BugBird Fit

ความดี ความชอบ : 10

ID: 18690

I ❤ JDM

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2011
จาก: BKK
ชื่อเล่น: l3irD
รถ: GE8 MC
รุ่น: RS

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 11:44 AM »

กระจกของ Jazz นำเข้าด้านหน้าเป็นสีเขียว หลังจะดำ จริงหรอคับ  ชอบ รัก
Porfaii
มือใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 11:49 AM »

กระจกของ Jazz นำเข้าด้านหน้าเป็นสีเขียว หลังจะดำ ผมเลือกด้านหน้าเป็นฟิล์มใสส่วนหลังทึบเพื่อให้ตรงกับสีของเดิมไว้ครับโดยใช้ฟิล์ม Series เดียวกัน ด้านหน้า 40 ด้านหลัง 60 คิดว่ากำลังดี เป็นฟิล์มของ Lamina รุ่น Mystery  Series 

เป็นฟิล์มของ Lamina รุ่น Mystery  Series มีปรอทหรือไม่มีค่ะ แร้วติดด้านหลัง 60 ด้านนอกมองเห็นในรถมั้ยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ ต้องเลือกวันนี้แร้วค่ะ เพราะจะต้องรับรถวันจันทร์นี้อ่ะค่ะ

Sunny

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 12:01 PM »

เป็นฟิล์มของ Lamina รุ่น Mystery  Series มีปรอทหรือไม่มีค่ะ แร้วติดด้านหลัง 60 ด้านนอกมองเห็นในรถมั้ยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ ต้องเลือกวันนี้แร้วค่ะ เพราะจะต้องรับรถวันจันทร์นี้อ่ะค่ะ

สีกระจกรถนำเข้าเป็นตามนั้นครับ เพราะกฎหมายของญี่ปุ่นบังคับไว้

ส่วนติดฟิลฺมแล้วคนนอกมองเห็นด้านในมั้ย คงเห็นไม่ชัดหรอกครับ ผมติดแบบนี้เป็นเรื่องของความปลอดภัยด้วยเพราะทัศนวิสัยเวลามองจากในรถยังดีอยู่ หากติดมืดเกินไปหรือฉาบปรอทไว้ ขับขี่เวลากลางคืนมองเห็นข้างนอลำบากครับ บางทีมอเตอร์ไซค์มาข้างๆ ก็ไม่เห็นหรือจะเลี้ยวตามแยกฟิล์มมืดไปอาจไม่เห็นรถที่สวนมาจากทางแยกอีกด้าน ผมเลือกติดแบบนี้เพราะเคยติดฟิล์มมืดแล้วมีปัญหา รถที่บ้านคันอื่นก็เลือกที่จะติดแบบนี้ทั้งหมด ติดฟิล์มปรอทก็จะรบกวนเพื่อนร่วมทางเวลาแสงแดดหรือแสงไฟสะท้อนมันน่ารำคาญมากและก็ผิดกฎหมายด้วย

Porfaii
มือใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 12:12 PM »

ขอบคุณมากค่ะ ที่ช่วยแนะนำนะค่ะ มีอีกคำถามค่ะ ที่บอกว่าด้านหน้าเป็นสีเขียวนี่เฉพาะหน้าบานเต็ม หรือ 3 บานหน้าค่ะ
ไม่ทราบจิงๆค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ
Porfaii
มือใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 12:14 PM »

สีกระจกรถนำเข้าเป็นตามนั้นครับ เพราะกฎหมายของญี่ปุ่นบังคับไว้

ส่วนติดฟิลฺมแล้วคนนอกมองเห็นด้านในมั้ย คงเห็นไม่ชัดหรอกครับ ผมติดแบบนี้เป็นเรื่องของความปลอดภัยด้วยเพราะทัศนวิสัยเวลามองจากในรถยังดีอยู่ หากติดมืดเกินไปหรือฉาบปรอทไว้ ขับขี่เวลากลางคืนมองเห็นข้างนอลำบากครับ บางทีมอเตอร์ไซค์มาข้างๆ ก็ไม่เห็นหรือจะเลี้ยวตามแยกฟิล์มมืดไปอาจไม่เห็นรถที่สวนมาจากทางแยกอีกด้าน ผมเลือกติดแบบนี้เพราะเคยติดฟิล์มมืดแล้วมีปัญหา รถที่บ้านคันอื่นก็เลือกที่จะติดแบบนี้ทั้งหมด ติดฟิล์มปรอทก็จะรบกวนเพื่อนร่วมทางเวลาแสงแดดหรือแสงไฟสะท้อนมันน่ารำคาญมากและก็ผิดกฎหมายด้วย

ขอบคุณมากค่ะ ที่ช่วยแนะนำนะค่ะ มีอีกคำถามค่ะ ที่บอกว่าด้านหน้าเป็นสีเขียวนี่เฉพาะหน้าบานเต็ม หรือ 3 บานหน้าค่ะ
ไม่ทราบจิงๆค่ะ ถ้าดูจากในรูปเหมือนกระจกด้านข้างคนขับกับด้านข้างด้านหลัง คนละสีกันอ่ะค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ

ยินดี
Fitsom
มือใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 12:33 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2012, 01:10 PM โดย Fitsom » บันทึกการเข้า
Porfaii
มือใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 12:38 PM »

3 บานหน้า jazz นำเข้า ตัวกระจกสีออกชา อมเขียว ครับ

fx 20 มันจะออกดำแต่ใสมองเห็นในรถบ้างแต่ไม่มาก

fxr20 มันจะออกแนวปรอทเหมือนเราส่องกระจกแต่จะดูสว่าง

แต่ผมว่าถ้าให้สวยสุดจริงๆ  ครึ่งคันหลังติดฟิล์ม 3 m ดำๆ เข้าไว้ประมาณ fx20 ส่วน 3 บานหน้าติดให้ใสที่สุดเพื่อโชว์สีกระจกตัวนอกซึ่ง

ต้องใช้ v cool หรือ 3m crystalline   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

3M crystalline ตัวไหนค่ะ C40 รึป่าวค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Fitsom
มือใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 12:45 PM »

ชอบ รัก ชอบ รัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2012, 01:11 PM โดย Fitsom » บันทึกการเข้า
Fitty
มือใหม่
*

ID: 32826

รุ่น: FIT JDM

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 12:55 PM »

ขออนุญาติถามนอกเรื่องนิดๆนะครับ  รถสีส้มเนี๊ย ถ้าเป็นพี่ๆจะใส่ล้อแม็กสีอะไรครับ ผมเล็ง re30 กับ ce28 ไว้  ขอบคุณคร๊าบ

Sunny

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 ก.พ. 2012, 01:23 PM »

ขออนุญาติถามนอกเรื่องนิดๆนะครับ  รถสีส้มเนี๊ย ถ้าเป็นพี่ๆจะใส่ล้อแม็กสีอะไรครับ ผมเล็ง re30 กับ ce28 ไว้  ขอบคุณคร๊าบ

ผมคงไม่เปลี่ยนเพราะล้อที่ติดรถมากก็ดีมากอยู่แล้ว แต่ที่จะเปลี่ยนจะเป็นโช๊คอัพแทนของเดิม แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเป็นของ Bilstien หรือของ hks ดี ที่เปลี่ยนก็เพื่อการยึดเกาะถนนที่ดีขึ้นขับเร็วๆ จะได้มั่นใจ อีกหน่อยลูกสาวเอาไปขับเองก็จะได้สบายใจได้ว่ารถมีความปลอดภัยพอสมควรทั้งแบบ Active และ Passive ส่วนพ่อก็กลับไปใช้คันเก่าตามเคย

autobacs
มือใหม่
*

ID: 33435

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 ก.พ. 2012, 12:01 AM »

กำลังจะรับรถ สีส้มเหมือนกันนำเข้า แต่ยังไม่เห็นรถ คงเร็วนี้ๆแหละ
แต่กำลังสับสน เรื่องสีของกระจก

เซล์ บอกว่า ครึ่งคันหน้า บานหน้า กระจกหน้าซ้ายขวา เป็นสีชาอ่อน
ที่เหลือด้านหลังเป็นแบบในประเทศ คือ ใส

ทางคุณ sunny บอกว่า ด้านหลังเป็นสีดำ อยากทราบว่า เป็นสีดำที่เนื้อกระจกเลยใช่หรือไม่ แล้วมีกี่บาน ที่เป็นสีดำ

ผมลองหาดูรูปที่เกี่ยวกับรถนำเข้า สีส้ม เห็นกระจกเป็นใสๆ อยู่นิครับ หรือว่า รถนำเข้ามาจะมีรายละเอียดไม่เหมือนกันด้วย

รบกวนด้วยครับ
Sunny

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 ก.พ. 2012, 08:57 AM »

กระจกตัวนำเข้าจะไม่ใสแบบกระจกไทยบานหน้าและคู่หน้าจะเป็นสีชาออกเขียวส่วนคู่หลังและบานหลังจะเป็นสีชาออกดำครับ ยิ่งจอดเปรียบเทียบกับตัวในประเทศก็จะเห็นได้ชัดเจน ที่สีเป็นแบบนี้เพราะกฎหมายของประเทศญี่ปุ่นบังคับไว้

Porfaii
มือใหม่
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 ก.พ. 2012, 07:48 PM »

กำลังจะรับรถ สีส้มเหมือนกันนำเข้า แต่ยังไม่เห็นรถ คงเร็วนี้ๆแหละ
แต่กำลังสับสน เรื่องสีของกระจก

เซล์ บอกว่า ครึ่งคันหน้า บานหน้า กระจกหน้าซ้ายขวา เป็นสีชาอ่อน
ที่เหลือด้านหลังเป็นแบบในประเทศ คือ ใส

ทางคุณ sunny บอกว่า ด้านหลังเป็นสีดำ อยากทราบว่า เป็นสีดำที่เนื้อกระจกเลยใช่หรือไม่ แล้วมีกี่บาน ที่เป็นสีดำ

ผมลองหาดูรูปที่เกี่ยวกับรถนำเข้า สีส้ม เห็นกระจกเป็นใสๆ อยู่นิครับ หรือว่า รถนำเข้ามาจะมีรายละเอียดไม่เหมือนกันด้วย

รบกวนด้วยครับ

จะรับรถวันจันทร์นี้แร้วค่ะ สรุปติดฟิล์ม
บานหน้า  FX30  ด้านข้างคนขับ+บานหลัง FX20  (กัวมองรถหลังไม่เห็นเวลากลางคืนค่ะ)  สองบานหลัง  FX5 ค่ะ
คิดว่าออกมาน่าจะสวยนะค่ะ หวังว่าคงไม่ร้อนค่ะ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์