ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

757,263 กระทู้ ใน 29,392 หัวข้อ- โดย 35,396 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: subtimnat

22 ก.ย. 2018, 08:51 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover' s Hobby / งานอดิเรก ยามว่างกล้อง ท่องเที่ยว / Travel & Camera (ผู้ดูแล: Carrot)ผมสนใจกล้อง compact หรือ mirrorless แน่ะนำหน่อยครับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสนใจกล้อง compact หรือ mirrorless แน่ะนำหน่อยครับ  (อ่าน 6385 ครั้ง)
tomma
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 2

ID: 16794

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2011

« เมื่อ: 16 มี.ค. 2012, 05:00 PM »

แน่ะนำรุ่นไหนน่าสนใจครับ กำลังมองๆอยู่อ่ะครับ
kirana
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 20

ID: 5167

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2009
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: Yota
สี: ข๊าว..ขาว
ชื่อเล่นรถ: ขาวแจ้ด..ไง

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มี.ค. 2012, 05:26 PM »

ตอนนี้ใช้ Sony Nex C3 เป็น mirrorless ค่ะ ก็ถือว่าคุณภาพน่าพอใจ มีลูกเล่นให้ใช้ด้วย ชอบที่มีขนาดไม่ใหญ่ เพราะเน้นเป็นเพื่อนเดินทางค่ะ
ภาพดูได้ที่กระทู้ค่ะ เพราะภาพไม่ได้ตกแต่งเพิ่ม นอกจากเติมกรอบและTag เพื่อเป็นข้อมูลแล้วกันนะคะ  Smiley

ชื่อโตโยต้า แต่จะขับฮอนด้ามีไรป่ะ เยี่ยม  เย้ เย้

Sunny
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 7

ID: 32436

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2012
จาก: พระนครศรีอยุธยา
ชื่อเล่น: อ๊อด
รถ: Honda Jazz
รุ่น: JP
สี: ส้ม
ชื่อเล่นรถ: Hugo

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มี.ค. 2012, 01:20 PM »

เคยใช้ Sony NEX5 อยู่ครับ แต่เพิ่งขายไปเพราะน้องชายอยากได้เอาไปทำมาหากิน เวลานี้ก็เลยมองหา NEX7 แต่ราคาก็สุดๆ เหมือนกันแพงจริงๆ ทำให้ลังเล ติดว่ามีเลนส์ 18-200 ค้างอยู่ไม่งั้นคงหันไปเล่น Nikon แทน

กรุงศรีอยุธยาไม่เคยสิ้นคนดี
Super PAT
**

ความดี ความชอบ : 3

ID: 34551

i love harley-davidson

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2012
จาก: CT
ชื่อเล่น: โอ้ท
รถ: honda jazz
รุ่น: GE
สี: ขาว

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 เม.ย. 2012, 04:33 PM »

compact แนะนำ canon s100 หรือ canon G1X ครับ
optra
**

ความดี ความชอบ : 6

ID: 41252

JassyPure

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2012
จาก: กรุงเทพมหานคร
ชื่อเล่น: ออฟตร้า
รถ: GE MC 2012
รุ่น: S A/T
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: JassyPure

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 ต.ค. 2012, 03:33 PM »

แนะนำ nikon1 เลยครับ ไม่เคยลองนะครับ แต่ดูรีวิวแล้วโอเคเลย ไฟล์ภาพที่ได้ระดับเดียวกับ DSLR เลย

รีวิว nikon1 ครับ

15*8 Ce28n Kumho 195/50r15 , Original Part
st_extreme_nd
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 3

ID: 4318

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009
จาก: Chonburi
ชื่อเล่น: Paan
รถ: Honda Jazz
รุ่น: Jazz 2011 SV
สี: White

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มี.ค. 2013, 12:22 AM »

แนะนำ Mirrorless ครับ...
ถ่ายสนุก ผมเคยให้เพื่อนยืมไป เค้าถ่ายรูปไม่เป็นเลย

สอนเค้าง่ายๆ บอกว่าถ้าอยากได้หน้าชัดหลังเบลอ
เปิดโหมด S แล้วบอกมันว่าหมุ่นตรงนี้ แล้วกดเบาๆ 1 ครั้ง ถึงค่อยกดถ่ายจริง

ตอนนี้มันชอบมากเลยคับ
ลองใช้ดู ใช้เป็นสนุกแล้วจะติดใจ

ปล. ผมใช้ Nex 5N อยู่ครับ

รูป Jazz ยังไม่ได้มีโอกาศได้ถ่ายเลยครับ... เพราะเป็นรถพี่สาว...

เลยเอารถคนอื่นมาโพสแทนแล้วกัน
ปล. ไม่ใช่รถผมนะครับ

ถ่ายโดย Nex-5N ไม่มีการแต่งรูปเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2013, 12:34 AM โดย st_extreme_nd » บันทึกการเข้า

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์