ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

760,426 กระทู้ ใน 29,620 หัวข้อ- โดย 35,504 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: am.carkeyshop

19 พ.ย. 2018, 10:39 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover' s Hobby / งานอดิเรก ยามว่างกล้อง ท่องเที่ยว / Travel & Camera (ผู้ดูแล: Carrot)ถามความเห็น กล้องรุ่นนี้น่าใช้หรือเปล่าคะ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็น กล้องรุ่นนี้น่าใช้หรือเปล่าคะ  (อ่าน 5602 ครั้ง)
tui1978
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 2

ID: 34759

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2012

« เมื่อ: 04 เม.ย. 2012, 12:15 PM »

คือเพิ่งเริ่มหัดถ่ายรูปได้ไม่นานมาก แต่ยังไม่มีกล้องเป็นของตัวเอง ยืมแต่ของคนอื่นเค้าตลอดๆ แต่ว่ามีโครงการกำลังจะซื้อกล้องเป็นของตัวเองแล้ว เลยลองหาข้อมูลดู ไปเจอเจ้า Canon PowerShot S100 ตัวใหม่  (ยืมรูปจากเว็บอื่นมานะคะ)

เห็นรูปทรงแล้วน่าใช้ดี สวยดี ไม่ใหญ่ ไม่เล็กเกินไป คือเราไม่ชอบกล้องใหญ่ๆ อย่าง DSLR มันพกพาลำบาก

ทีนี้ เลยอยากขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยว่า ตัวนี้น่าใช้มั๊ย หรือมีใครเคยใช้รุ่นนี้มาบ้างแล้ว มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อยนะคะ คือถ้าไม่ติดอะไร เราคงเอาตัวนี้แหละ เรื่องราคาเราพอรับได้ค่ะ
  ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ
amon26
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 34741

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2012

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 เม.ย. 2012, 02:44 PM »

ต้องศึกษาเรื่ององค์ประกอบก่อนนะคะ  ส่วนมากก้อไม่ใกลกันมากกับกับกล้องตัวอื่น   ส่วนมากเค้าจะเน้นที่ตัวเลน มากกว่า
HJCL
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 175

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 เม.ย. 2012, 10:31 PM »

คอมแพ็คน่าใช้ทั้งนั้นครับ สะดวกใช้ครับ

เป็นผม มีกะตังค์ รุ่นนี้ก็ จัดได้ก็จัดครับ

เดี๋ยวนี้   ที่ขายดีๆนี่ ตัวกล้องกันน้ำนะครับ ฟูจิก็มี  ถูกมาก   กับอีกตัวก็ของนิคอนครับ    เล่นสงกรานต์ไม่ต้องกลัวเจ๊งเลย  ดำน้ำดูปะการังสองสามเมตร สบายๆครับ   เยี่ยมเลย เหนื่อยจัง

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
genesis2012
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 13

ID: 34461

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2012
จาก: Samutprakarn
ชื่อเล่น: PeaZE
รถ: GE/MC
รุ่น: V/AT
สี: Polished Metal Metalic
ชื่อเล่นรถ: Mommam

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 เม.ย. 2012, 10:56 PM »

คงตอบไม่ตรงคำถามนะครับ
แค่อยากจะบอกว่ารุ่นนี้ที่ญี่ปุ่นฮิตกันอยู่ครับ  เยี่ยม
http://kakaku.com/camera/digital-camera/ranking_0050/
อยู่อันดับ 5 ครับ
ส่วนรายละเอียดไม่ทราบเลย เพราะไม่ได้ติดตาม ยังไงลองเที่ยบหลายๆรุ่นดูก่อนนะครับ

Engine : L15A N/A
Suspension : Stock
Brake : Dixcel SD + Extra cruise pad
Wheel : Stock
Tire : Stock
merunajung
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 38295

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2012

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 ส.ค. 2012, 12:47 PM »

ผมไม่ได้ใช้รุ่นนี้ แต่ก้ออยากทราบว่าดีมั้ยคับ ส่วนตัวผมใช้ SONE จำรุ่นไม่ได้ แต่ก้อโอเค นะคับ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์