ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

753,821 กระทู้ ใน 29,325 หัวข้อ- โดย 35,349 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: tabiensiam

22 ก.ค. 2018, 02:11 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องทดสอบ / Review (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)รีวิวกะเค้ามั่งยางจีน Duran อิอิ

หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวกะเค้ามั่งยางจีน Duran อิอิ  (อ่าน 20649 ครั้ง)
muheng
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 30

ID: 17805

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2011
จาก: กรุงเทพ
ชื่อเล่น: เฮง
รถ: GE MC
รุ่น: S MT
สี: ฟ้า
ชื่อเล่นรถ: ฟองน้ำ

« เมื่อ: 10 เม.ย. 2012, 11:13 AM »

แวะมาบอกตอนนี้จะเข้า 40000 โลแล้ว ยังใช้ดีเสียงไม่ดังเท่าไหร่

เพื่อนเพิ่งมานั่งรถถามว่าใช้ยางอะไรวิ่งไม่ค่อยดัง...มันบอกมันใช้ dunlop สองหมื่นกว่าโลดังชิบหาย

...กำลังหาแบบเดิมนี่แหละร้านไหนมีขายบ้างหว่า555+

รวมๆชอบครับถูกดีแนะนำกันใช้ได้ต่อ...ถ้าไม่ติดกับยี่ห้ออะนะผมลองมาหมดละขึ้นเขาลงห้วย...ห้วยจริงๆนะท่วมถึงท้องรถเลย555+

พอดีได้ลองทุกสภาพถนนแล้วและได้แตะถึงtop speed jazzละอิอิ

ใช้มาเกือบๆ5เดือนราวๆหมื่นโลละ

http://www.duruntyre.co.uk/english/car.htm

เป็นA-one 215/40-17

พอดีเป็นยางโปรโมชั่นพร้อมแม๊ก17ถูกมั๊กจนลืมความอยากได้มือถือในตอนนั้นไปเลยในงานEXPO...เมื่อMotor showที่ผ่านมาก็ยังมีอยู่นะร้านไหนไม่บอกเด๊วหาว่าโฆษณา

ตอนนั้นช่างใจอยู่นานนะว่าเฮ้ยยางจีน...แต่เอาว่ะราคามันเหมือนซื้อแม๊กแถมยางอยู่แล้ว...ใช้ๆไปก่อนปีครึ่งปีไม่ดีค่อยเปลี่ยนเหอๆ

รถผมใส่ค้ำหน้าบนล่าง4จุดครบXบาร์หลัง ริงกิตครบ ช่วงล่างเดิม เบรกเดิมๆ

เอาละเริ่มกัน

1.วิ่งบนถนนคอนกรีตหยาบๆแต่เรียบดังเว่อร์(น่าจะปกตินะ)
2.ถนนลาดยางเสียงลมดังกว่าบนทางด่วนวิ่งแตะๆ200ก็ลมก็ยังเสียงดังกว่ายาง...
3.ยางค่อนข้างเกาะนะแต่ช่วงล่างเดิมนี่เด้งจนน่ากลัว555+ เข้าโค้งแรงๆไม่เคยสลิปเว้นแต่วันนั้นเกือบ200แล้วสบัดโค้งนิดเดียว..นิดเดียวจริงๆใจหายแว๊บเลยแต่เอาอยู่คิดว่ามาจากช่วงล่างมากกว่า555+
4.เมื่อคืนสดๆร้อนๆเลยลุยฝนหนักมากเจอแอ่งน้ำเยอะและวิ่งเร็วพอควร80-100ตัวยางรีดน้ำได้ดีมากไม่มีอาการร่อนน้ำให้เจอเลย(อันนี้ชอบ)ต่างกับยางเดิมติดรถร่อนชิ...ยเวลาเจอน้ำเบรกบนพื้นน้ำก็โอเคเลยใช้ได้
5.เบรก...พูดถึงเบรกเดิมๆผ้าเดิมๆติด0มาเบรกแรงๆABSก็ไม่ค่อยทำงานแปลว่าล้อไม่ค่อยล๊อกแรงเสียดทานตัวยางน่าจะดีในระดับนึงอาจจะเป็นยางหน้ากว้างด้วยเพราะยางเดิมกะทะ175เบรกแรงๆABSไหลยาวเชียวละ

สรุปถ้าจะเปลี่ยนยางงวดหน้าไอนี่ก็ยังเป็นตัวเลือกนึงในลิสผมได้ถ้าใช้งานได้เกิน2ปีแล้วยังดีไม่มีปัญหาอะไรตามมานะ เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2014, 10:40 PM โดย muheng » บันทึกการเข้า

ไม่ได้ชอบรถ honda แต่ชอบ jazz... งงป่ะ??<br /><br /><br /><br />สงสัยคลิก... http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=43686.0
jkhiphop

ความดี ความชอบ : 46

ID: 4548

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009
จาก: ปทุม-ดอนเมือง
ชื่อเล่น: ต่อ  เค้าเรียกกันว่า น้าต่อ (ไม่รู้ทำไม เราก็ยังไม่แก่)
รถ: JAZZ  2009
รุ่น: V AT SRS
สี: WHITE
ชื่อเล่นรถ: JK HIPHOP

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 เม.ย. 2012, 01:21 PM »

ตามไปดูแล้ว ถ้าดูตามสเปคถือว่าใช้ได้เหลือๆครับ ไว้ใกล้หมดขอให้มาเล่าให้ฟังอีกทีนะครับ อยากทราบว่าระยะยาวจะเป็นเช่นไร

เกิน 30,000 โลไปแล้วคุณภาพด้อยลงไปเยอะมั้ย ฝากไว้ด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  เยี่ยม

muheng

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 เม.ย. 2012, 02:43 PM »

ตามไปดูแล้ว ถ้าดูตามสเปคถือว่าใช้ได้เหลือๆครับ ไว้ใกล้หมดขอให้มาเล่าให้ฟังอีกทีนะครับ อยากทราบว่าระยะยาวจะเป็นเช่นไร

เกิน 30,000 โลไปแล้วคุณภาพด้อยลงไปเยอะมั้ย ฝากไว้ด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  เยี่ยม

ได้อิอิ

ไม่ได้ชอบรถ honda แต่ชอบ jazz... งงป่ะ??<br /><br /><br /><br />สงสัยคลิก... http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=43686.0
kmutnb

ความดี ความชอบ : 13

ID: 27051

วิศวกรโยธา

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2011
จาก: กทม
ชื่อเล่น: แบงค์
รถ: แจ๊ส
รุ่น: mc s auto
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: สโนว์

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2012, 02:37 PM »

เยี่ยม
muheng

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 พ.ย. 2012, 01:05 PM »

ตอนนี้ใช้มา17000โลแล้วไวไปป่าว555+

ยังปกติดีอัดลม40ตลอดไม่มีกินนอกกินในกลางข้างเสมอกันทุกเส้น

HJCL

ความดี ความชอบ : 175

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2012, 06:03 PM »

ตัวจริง ต้อง กล้าลอง  และ กล้ายอมรับว่า  ลอง   แล้วเอามาให้เพื่อนๆกันดูครับ  อันนี้ คนจริง

บางที    บางคน อายนะ อายกลัวเค้าว่า ใช้ยาง โนเนม   แต่จริงๆผมว่า  มันไม่ได้โนเนม สักยี่ห้อหรอกครับ   มันก็ มีคุณงามความดี ของมันอยู่ ยางแต่ละรุ่น   นะครับ  เหนื่อยจัง

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
muheng

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2012, 10:44 PM »

ตัวจริง ต้อง กล้าลอง  และ กล้ายอมรับว่า  ลอง   แล้วเอามาให้เพื่อนๆกันดูครับ  อันนี้ คนจริง

บางที    บางคน อายนะ อายกลัวเค้าว่า ใช้ยาง โนเนม   แต่จริงๆผมว่า  มันไม่ได้โนเนม สักยี่ห้อหรอกครับ   มันก็ มีคุณงามความดี ของมันอยู่ ยางแต่ละรุ่น   นะครับ  เหนื่อยจัง

ไม่รู้มันหมดไวป่าวตอนนี้19000แล้วดอกเหลือราวๆ 2มิล จะถึงสะพานยางแล้ว555+

แต่ผมขับโหดเข้าโค้งแรงเบรกหนักออกตัวไวอิอิ

HJCL

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2012, 07:28 AM »

เฮ้ย     เทรดแวร์เท่าไหร่ครับเนี่ย  เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
wizer

ความดี ความชอบ : 72

ID: 4202

ชาติเสือต้องไว้ลาย ชาติชายต้อง " wizer "

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: กรุงเทพมหานคร
ชื่อเล่น: หนุ่ย
รถ: Honda Jazz 09
รุ่น: S AT
ชื่อเล่นรถ: เจ้าหูเล็ก

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2012, 02:38 PM »

ไม่รู้มันหมดไวป่าวตอนนี้19000แล้วดอกเหลือราวๆ 2มิล จะถึงสะพานยางแล้ว555+

แต่ผมขับโหดเข้าโค้งแรงเบรกหนักออกตัวไวอิอิ

ติดนิสัยตอนขับกระบะมาชัดๆ 5555555555555555555

ผมว่าอยากลอง Kumho 31 เหมือนกัน กับ Deestone R702  อีกไม่กี่เดือนคงได้เปลี่ยน V12 ออกจากบ้าน AF ละ

V12 ยางดี คอนเฟิร์มมากมาย คุ้มสุดๆจริงๆ  ทุกวันนี้ยังไม่ดัง เกาะหนึบอยู่เหมือนเดิม 

ที่เปลี่ยน เพราะอยากลองล้วนๆ

muheng

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2012, 12:04 AM »

ติดนิสัยตอนขับกระบะมาชัดๆ 5555555555555555555

ผมว่าอยากลอง Kumho 31 เหมือนกัน กับ Deestone R702  อีกไม่กี่เดือนคงได้เปลี่ยน V12 ออกจากบ้าน AF ละ

V12 ยางดี คอนเฟิร์มมากมาย คุ้มสุดๆจริงๆ  ทุกวันนี้ยังไม่ดัง เกาะหนึบอยู่เหมือนเดิม 

ที่เปลี่ยน เพราะอยากลองล้วนๆ

ใช่เลยยางชุดแรกติดรถนาวาร่ามาขับได้44000โลดอกเกลี้ยงเลยใช้คุ้มจริงๆ - -

HJCL

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2012, 08:35 AM »

ขับส่งเต้าหู้ตอนตีสาม ทุกเช้า ป่าวเนี่ย   

ดอกหมดเร็วขนาดนี้  เหนื่อยจัง

muheng

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2012, 03:24 PM »

ขับส่งเต้าหู้ตอนตีสาม ทุกเช้า ป่าวเนี่ย   

ดอกหมดเร็วขนาดนี้  เหนื่อยจัง

นั้นสิตอนขับ BMW ดอกไม่เห็นหมดไวขนาดนี้เลย -*- รถก็หนักกว่า

HJCL

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 ม.ค. 2013, 01:54 PM »

เป็นไงท่าน ดริ๊ฟหมดดอกยังเนี่ย  เหนื่อยจัง

ยางปลวกผม ดอก ยังสวยอยู่เลยนะ หมื่นฟ่าๆโลละ    เด่วคุยทับซะหน่อย  ฮ่า  เหนื่อยจัง

HJCL

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 ม.ค. 2013, 01:59 PM »

ล่าสุด  พอดี ปิดบ้าน หนีเที่ยววันที่ 28 นะ

เจอเต็มๆเลย บนเส้นมิตรภาพ ขอนแก่น

นาวารา ดริ๊ฟ     เกือบจะ ชิบหาย แล้วครับ ชีวิตนี้  เหนื่อยจัง

ไม่ใช่  เรานะ  เค้า   จ่อๆตูดกันมาเลย      บ้าชิบ   

พอ ถึงบ้านแล้วก็  มาดูข่าว   ถึงรู้ว่า หางยาว ล่อไปโน่น  ยัน สายนอก โคราชเลย  OMG  เหนื่อยจัง

อุบัติเหตุ กระจายมากๆครับ  ผมว่า ส่วนหนึ่ง น่าจะมาจาก ยาง ที่เราใช้ๆกันนี่แหล่ะ

ไม่ใช่ว่า  ยางห่วย อะไรนะ  ผมว่า สำคัญที่  ไม่ได้เช็คลมยาง และ ปล่อยให้ยาง หมดดอกแล้วก็ดันขี่ หรือ ยางเสื่อมสภาพ คอมปาวด์ แข็งยิ่งกว่า หิน  อันนี้ ไม่ไหวเหมือนกันนะครับ      สบายใจ ดีกว่า   เอายางแบบ ราคาไม่แรง เปลี่ยนมันทุกๆ ปี หรือ ปีครึ่ง  สบายใจดีนะผมว่า

ยางที่ ดีที่สุด ที่เคย ซื้อมา คือ GR-80 ครับ   ตอนนั้น เส้นละ 4000 ซื้อโง่มาดอกนึง  ใส่กับซีวิคนะครับ  ก็ไม่เห็นว่า มันจะเงียบ กริบอะไร

เลย ทำใจไว้แล้วครับ  ถ้ามันจะเงียบ จริงๆ  ต้องดูที่ เบส ตัวรถมันเป็นหลัก      เอายางเงียบมาใส่อีแจ๊ส มันก็ยัง เกวียน และ ดัง เหมือนเดิม   

เอาเป็นว่า เอายางที่ ราคา สมเหตุ สมผล  มี มอก. มาตรฐาน ก็ ใช้ได้แล้วแหละผมว่า    อย่าไปซิ่งแบบ ยางสปอร์ต    อย่าเข้าโค้งแบบ รถแต่ง ก็น่าจะ โอนะผมว่า       นี่ดีนะ ยางมันถูก ถ้าเป็นยาง  A/T  เปลี่ยนที   ปาดเหงื่อ  ดาวน์มอไซด์ขับได้ครึ่งคันเลย  เหนื่อยจัง

wizer

ความดี ความชอบ : 72

ID: 4202

ชาติเสือต้องไว้ลาย ชาติชายต้อง " wizer "

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: กรุงเทพมหานคร
ชื่อเล่น: หนุ่ย
รถ: Honda Jazz 09
รุ่น: S AT
ชื่อเล่นรถ: เจ้าหูเล็ก

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 ม.ค. 2013, 08:43 PM »

ผมว่าต่อให้ดอกเงียบ   แต่ treadware 400 นี่    เทียบกับสปอร์ต  treadware 280 แบบ V12

ผมว่าอย่างหลัง  น่าจะดีกว่าอีก  อาจจะเงียบไม่เท่าเพราะดอก  แต่ก็เงียบเพราะเนื้อยางนุ่มกว่า

วันเวลาผ่านไป   เมื่อทุกอย่างเริ่มแข็ง  ทีนี้ล่ะ  คอมฟอร์ทก็คอมฟอร์ทเหอะ  แข็งเป้ก ยังไงก็ดัง   แต่ V12 เนื้อยางยังนุ่มอยู่เลย

ดีด้วย  ยอมดังกว่านิดเพราะลาย แต่คุณภาพไม่เปลี่ยนมากเพราะเนื้อยางนิ่ม เกาะกว่าเพราะดอก รีดน้ำดีกว่า

ผมเลือก ดอกสปอร์ต  แต่ treadware น้อยๆ แล้วมีความสุขกว่าอะ เพราะยังไง ก็ไม่เคยใช้จนมันไม่เหลือดอกสักที ปีครึ่งก็เปลี่ยนอย่างที่ว่าไว้   เลยไม่รู้จะเอายางเนื้ออึดๆไปทำอะไร

HJCL

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 ม.ค. 2013, 09:51 PM »

ดอกสปอร์ต หกหมื่นโล  ผมว่าไหวนะ 

เต็มแมกซ์ น่าจะราวๆ  8 หมื่นโล จนถึง  ร่องเตือนสติ  แล้ว  เหนื่อยจัง

สัก   5  หมื่นโล ถอด ผมว่า โอนะ   ก็ราวๆ ปีนึง  พอดีครับ  เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง

HJCL

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 ม.ค. 2013, 09:57 PM »

เอารถคันนึงไปใส่สเปเซอร์ ตอนปลายปีที่แล้ว   

เข้าร้านยาง ป้ายแมกซีสนะ

เข้าไป งงเป็นไก่ตาแตก เลยครับ    มันมียางยี่ห้อนี้บนโลกด้วยเหรอว๊ะเนี่ย  เหนื่อยจัง

หมายถึง   หลายยี่ห้อ  ไม่รู้ ขุดกันมาจากไหนครับ    แม่ค้า ก็ เชียร์ใหญ่เลย

เหมือน   ถ้ายางจีน มันจะก๊อบๆ รอ่ง V   เยอะนะผมว่า    เห็น สี่ห้าตัว    เฮ้ย  นี่มัน     ลายแมกซีส รุ่นใหญ่  Z1 เลยนี่    เหนื่อยจัง

ยิ่ง ตอนนี้ จีนเค้า   คอนแทค เวียดนาม   ทำสวนยาง     แถม  บางแถบเค้าก็ทำสวนยางด้วย  ไม่ใช่ กระจอกงอกง่อยแน่ๆครับ  ถ้าจีนจะเล่นอะไรระดับ massive  แบบโคตรๆ massive นี่     ผมว่า ไม่ธรรมดา แน่นอน    น่ากลัวนะ ชาตินี้   

คิดเล่นๆอยู่นะ     ไอ้ที่ บริดกระโจน   ไฟส์สโตน   มิชชิลิน   สักวัน    คงจะ  เสร็จ  ยางจีน สักวันแหละครับ   อาจจะ ไม่ใช่เรื่อง คุณภาพเพียวๆ แต่ เรื่อง ยอดขาย   เอาแค่ขายๆในบ้านพี่แก   ก็ มากมาย มหาศาลเลยครับ         นี่  ก็ มีเมีย คนแรกแล้ว  หาผัว จีน คนแรก รวยๆ  ดีกว่าม๊ะ    สูบแม่มเลยงานนี้  เหนื่อยจัง

muheng

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 ม.ค. 2013, 11:37 PM »

จริงๆก็โอนะเพราะถ้ายางไม่ดีป่านนี้ตกเขาขุนตาลไปแล้ว555+

พอบีบแตรตรงเจ้าพ่อเขาขุนตาลเสร็จลงมา100+ตลอดเส้นเพลินเลย

muheng

« ตอบ #18 เมื่อ: 13 ม.ค. 2013, 11:41 PM »

ดอกสปอร์ต หกหมื่นโล  ผมว่าไหวนะ 

เต็มแมกซ์ น่าจะราวๆ  8 หมื่นโล จนถึง  ร่องเตือนสติ  แล้ว  เหนื่อยจัง

สัก   5  หมื่นโล ถอด ผมว่า โอนะ   ก็ราวๆ ปีนึง  พอดีครับ  เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง

ตั้งแต่ใช้รถมามีอีนาวาร่าเนี่ยยางหมดไวเพราะฟรอนเทียคันเก่าดอกไม่เคยหมดเลย2ปีเปลี่ยนตลอดใช้รถ8ปีเปลี่ยนยาง3รอบปีที่8ขายเลยไม่ได้เปลี่ยนวิ่งไปสองแสนสี555+

อีแจ๊สนี่จะอยู่รอดถึงสามปีไม๊เนี่ยฮ่าๆ

HJCL

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 ม.ค. 2013, 10:20 PM »

ยาง GT3  ผมวิ่งเต็มกลืน ได้ที่ 4 หมื่นโลครับ  สภาพแบบว่า   เทียบกับยางอะไหล่แล้ว สงสารมันครับ  เหนื่อยจัง

มันก็มีข้อดีของมันนะครับ ยางตัวนี้  เร่งแล้ว รอบขึ้นไว๊ไว  มาไว     แป๊บๆ  150 ละ

แต่ อย่าไปว่า เรื่อง เข้าโค้งนะครับ ละไว้ในฐานที่เข้าใจ  เหนื่อยจัง

ปัจจุบัน  หันมาเอาดีทางด้าน  นิ่ม   อีกครั้ง    ยัด 195/60   บ๊ะ  โอเคมากครับ     แต่ก็ อืดลงเยอะเหมือนกัน

ก็นะ น้ำหนักแมกซ์เดิม ล่อไป 8 โล  น้ำหนักยางก็ หนักกว่าเดิมอีกหลายเติบ   หน้าก็กว้างขึ้น ไม่อืดก็บ้าแล้วครับ    เหนื่อยจัง

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1] 2
พิมพ์