ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

757,263 กระทู้ ใน 29,392 หัวข้อ- โดย 35,396 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: subtimnat

22 ก.ย. 2018, 08:54 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover' s Hobby / งานอดิเรก ยามว่างกล้อง ท่องเที่ยว / Travel & Camera (ผู้ดูแล: Carrot)มีร้านขนมแสนอร่อยมาฝากจ้า อิอิ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีร้านขนมแสนอร่อยมาฝากจ้า อิอิ  (อ่าน 7799 ครั้ง)
sinesasithorn
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 35312

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2012

« เมื่อ: 27 เม.ย. 2012, 05:30 PM »

สวัสดีจ้าาาเพื่อนๆทุกคน พอดีว่าเราอยากกินของหวานมากอ่ะ!! เลยขับน้องแจ๊สซี่ไปหาร้านขนมที่พี่สาวเพิ่งไปมา ฮ่าๆๆๆ แล้วมันอร่อยมากจ้า เลยจะมาเล่าสู่กันฟังให้เพื่อนๆได้ลองไปกินกัน ชื่อร้านPatisserie Masatomi อยู่ที่The Portico ชั้น 3 หลังสวนอ่ะจ้า แต่!!! ด้วยความเพลิดเพลินกับการกินมากไปหน่อย  อาย ลืมถ่ายรูปเก็บไว้คะ  แง แง เสียใจอย่างแรงงงง แต่เราได้ไปเจอเว็บที่มีรูปภาพร้านที่เราไปกินมาอ่ะค่ะเลยจะขอยืมรูปเค้ามาให้เพื่อนดูกัน   เริ่มด้วยบรรยากาศร้านเลยเนาะ
นี่คะ!!ทางเข้าร้านPatisserie Masatomi แค่ทางเข้าร้านก็เท่แล้วอ่ะเพื่อนๆ

ร้านPatisserie Masatomi จะเป็นร้านขนมอบสไตล์ฝรั่งเศสนะแต่เค้าจะนำเสนอในสไตล์ญี่ปุ่น สำหรับบรรยากาศในร้านดูอบอุ่นสีออกโทนขาวดำ สไตล์การตกแต่งออกแนวคลาสสิค มีเฟอร์นิเจอร์ที่เท่ๆ เช่น โต๊ะเก้าอี้ และ โคมไฟที่แปลกตา อ่ะจ้า
เห็นมั๊ยเอ่ย!โคมไฟเท่มากแปลกดีเนาะ

ร้านPatisserie Masatomi จะใช้วัตถุดิบชั้นเยี่ยมมาปรุงแต่ง มีขนมให้เลือกหลากหลายชนิดเลย และแต่ละอย่างนะน่าตาน่ากินมาก(สร้างสรรค์..สุดๆ) ขนมที่เราเลือกกินก็มี มาการอง เค้กมองบลังค์ โมจิเค้ก   เย้ เย้

อันนี้คือมองบลังค์ไส้มันญี่ปุ่นสีม่วงจ้าาา เริ่ด!!มากกกแค่เห็นน่าตาก็น่ากินแล้ว หุหุ

โมจิเค้กรสนุ่มสอดไส้ อ๊าากเพื่อนๆเห็นชั้นของไส้มั๊ยยมันเยอะมากเลยอ่า อร่อยทุกชั้นเลย เค้กก็นุ๊มนุ่ม

ไอ้ขนมจิ๋วๆก้อนนี้ มีนามว่า"มาการอง" นำเข้าจากประเทศฝรั่งเศสเลยนะเนี้ย ที่ร้านก็มีให้เลือกไส้เยอะมาก ส่วนเรื่องความอร่อยนั้นก็ อร่อยดีนะพอเคี้ยวแล้วขนมจะหนึบๆมีรสชาติหวานๆหอมๆจ้า

เมื่อกินอิ่มหนำสบายใจแล้ว เราก็ขับน้องแจ๊สซี่กลับถึงบ้านอย่างปลอดภัยและมีความสุข  ว๊าว ว๊าว อ้อ!ส่วนเรื่องการเดินทางมานั้นก็เริ่มจากถนนเพลินจิต มุ่งหน้าไปทางถนนพระราม 1 เมื่อถึงสถานีรถไฟฟ้า BTS ชิดลม (สี่แยกชิดลม) ให้เลี้ยวซ้ายเข้าสู่ถนนหลังสวน ตรงไปประมาณ 100 เมตร จะเห็นโครงการ The Portico Langsuan อยู่ทางด้านซ้ายมือ เรื่องการจอดรถก็โอเคคะมีที่จอดรถเยอะอยู่ สบายใจหายห่วงน้องแจ๊สเลย เพื่อนๆคนไหนว่างๆลองขับรถไปกินขนมกันน่ะ อร่อยจริงๆ

ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากได้รายละเอียดเพิ่มเติมเชิญลิงค์นี้เลยจ้า  http://drink.edtguide.com/374165_Patisserie-Masatomi-พาทีสซีรี่มาซาโทมิ-The-Portico-Langsuan-ร้านเบเกอรี่

ลั้น ลัน ลา แล้วถ้าเราพาน้องแจ๊สซี่ไปเที่ยวไหนมาอีกเราจะมาแชร์ให้เพื่อนๆได้ชมอีกนะจ้าาาาาา
katev
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 39164

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2012

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2012, 09:02 PM »

น่ากินมากก

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์