ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

748,724 กระทู้ ใน 28,979 หัวข้อ- โดย 35,311 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: eidgofood

22 เม.ย. 2018, 08:25 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องคนขับ / Driver' s Discussion (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)เซลแนะนำประกันชั้น 1 บริษัทคุ้มภัย ดีหรือเปล่าค่ะ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เซลแนะนำประกันชั้น 1 บริษัทคุ้มภัย ดีหรือเปล่าค่ะ  (อ่าน 10118 ครั้ง)
pawinee
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 35395

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2012

« เมื่อ: 28 เม.ย. 2012, 10:10 AM »

ข้อมูลหน่อยค่ะ เพราะจองแจ๊ส แล้วเซลบอกว่า ให้ทำประกันชั้นหนึ่งกับ.....คุ้มภัย.....
ถ้าบริษัทไหนดีกว่ารบกวนแนะนำ ด้วยคะ (Emo_Z_31) (Emo_Z_31)
hipper007
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 25543

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2011
รถ: New Jazz
รุ่น: S m/t
สี: ขาว

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 2012, 12:02 PM »

อยากรู้เหมือนกันครับ
yuirider
มือสมัครเล่น
**

ความดี ความชอบ : 3

ID: 33838

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2012

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 พ.ค. 2012, 11:33 AM »

ผมก็คาดว่าจะเอาคุ้มภัยเช่นกันฮะ...เทียบกะไทยเศรษฐ แล้ว.....เยี่ยมกว่าเยอะ.....

-ราคาสูงกว่ากันประมาณ 2000 บาท เทียบเป็น 10%
-คุ้มภัยคุ้มครองมากกว่ากันประมาณ 30%
-เบี้ยประกันตามเอกสารแนบท้ายน้อยกว่าเท่าตัว
-ชื่อเสียงดีกว่า

แต่ทั้งนี้ใจอยากได้วิริยะ....แต่ราคาสูงกว่ากันอีกประมาณ 3000 แหน่ะ... เหนื่อยจัง
fdjazz
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 20

ID: 10712

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2010
ชื่อเล่น: เบิร์ด
รถ: ๋Jazz
รุ่น: S AT(AS)
สี: ขาว

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 พ.ค. 2012, 03:06 PM »

ดีครับ

ฝากร้านด้วยนะครับ เสื้อผ้าแฟชั่นและโลชั่นผิวขาวสำหรับสาวๆ
http://infashion8.pantown.com
db2x4
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 7

ID: 14526

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2010
จาก: SOUTH THAILAND
ชื่อเล่น: REEF
รถ: JAZZ
รุ่น: GE S-MT 2009
สี: BLACK
ชื่อเล่นรถ: KENDERAAN

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 พ.ค. 2012, 07:20 PM »

ข้อมูลหน่อยค่ะ เพราะจองแจ๊ส แล้วเซลบอกว่า ให้ทำประกันชั้นหนึ่งกับ.....คุ้มภัย.....
ถ้าบริษัทไหนดีกว่ารบกวนแนะนำ ด้วยคะ ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ

ป.1 ดีทุกยี่ห้อ(บริษัท)ครับ ที่สำคัญคือซ่อมห้าง/อู่ งานเคลมซ่อมดีก็โอเคไป ประกันชั้น 1 บางบริษัทจะมีค่า Accept ด้วย(ส่วนใหญ่จะเป็น ป.1 ที่ต่อปีที่ 2 ที่เป็นราคาเบี้ยประกันไม่แพง) จ่ายกรณีที่เราเป็นฝ่ายผิด ป.1 ที่ไม่มีค่า Accept ก็มีเยอะครับ(จะมีอยู่ในเงื่อนไขประกันของแต่ละบริษัท) ที่สำคัญคือ ถ้ามีประกันชั้น 1 เค้ารับผิดชอบอยู่แล้ว มี/ไม่คู่กรณี ชนหนัก ชนเสาเอง เจิมเอง บาดเจ็บ เค้าจัดให้ครับ ยกเว้นชีวิตเค้าไม่รับประกัน เฮอๆๆ

จิบ จิบ อ่าห์ เย้ เย้ อี่ อี่
cannavaro
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 71867

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2015

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ก.พ. 2015, 11:56 AM »

ถ้าเลือกได้ก็เลือกครับ ถ้าเลือกไม่ได้จริง ๆ ก็ลองอยู่ที่นั้นไปก่อน แล้วค่อยหาที่อยากได้เปลี่ยนเอาครับ ตอนนี้ผมทำกับไดเร็คเอเชียราคาเบี้ยถูกดี บริการก็โอเค วินๆ ทั้งสองฝ่าย
ice_cream
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 72623

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2015

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 มี.ค. 2015, 12:51 PM »

ลองดูประกันไดเร็คเอเชีย ตอนนี้เราก็ใช้อยู่ เบี้ยไม่แพง บริการโอเค ตอนเคลมเจ้าหน้าที่เคลียร์เรื่องให้เร็วมาก แนะนำๆ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์