ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

753,799 กระทู้ ใน 29,321 หัวข้อ- โดย 35,349 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: tabiensiam

21 ก.ค. 2018, 02:52 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องโชว์ / Show Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)วิธีการ ฝากภาพ/โพสภาพ ลงในกระทู้ อย่างละเอียด

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการ ฝากภาพ/โพสภาพ ลงในกระทู้ อย่างละเอียด  (อ่าน 24387 ครั้ง)
GameZaa
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 281

ID: 948

อยากทำอะไรรีบทำ...เกิดมาแล้วเดี๋ยวก็ตาย!....[^__^]

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2008
จาก: พิดโลกครับ [PHITSANULOK]
ชื่อเล่น: เกมส์
รถ: HONDA NEW JAZZ 2008 [GE]
รุ่น: SV AT
สี: White
ชื่อเล่นรถ: JAZZY

« เมื่อ: 15 พ.ค. 2012, 07:17 PM »

ขออนุญาติผู้ดูแลตั้งกระทู้นี้ขึ้นมานะครับ เพราะคิดว่ายังมีหลายท่านที่ยังไม่ทราบ วิธีการลงรูป/โพสรูป ในเว็บบอร์ด
หากจะย้ายไว้ที่ห้องใด สามารถทำได้เลยครับ ตามพิจารณาเห็นสมควรของผู้ดูแลครับ

ขั้นแรกให้ทำการย่อรูป เพื่อที่รูปจะไม่ล้นหน้าเว็บครับ ขนาดแนะนำก็ ความกว้างไม่เกิน 700 Pixel ครับ
ก่อนที่เราจะโพสภาพลงเว็บบอร์ดได้ เราต้องทำการฝากภาพไว้ตามเว็บต่างๆก่อนครับ

ผมแนะนำตามนี้ครับ

แบบที่ 1. ฝากภาพไว้กับ Facebook (รูปจะอยู่คงทนถาวรที่สุด อยู่จนกว่าเราจะลบบัญชี Facebook หรือ Facebook ล่มสลายซึ่งเป็นไปได้ยากมากหรือเป็นไปไม่ได้เลย)

1. เข้าไปที่หน้า Facebook ของเราครับ >ไปที่ รูปภาพ > เพิ่มรูปภาพ (หรือเพิ่มอัลบัม)> แล้วเลือกรูปภาพที่ต้องการครับ
2. ตั้งชื่ออัลบัมตามที่ต้องการครับ
3. ตรงความเป็นส่วนตัว ให้เลือกการเผยแพร่ "แค่ฉัน"(ตามภาพ) เพื่อไม่ต้องการให้คนอื่นเห็นภาพนี้ใน Facebook เพราะเราจะเอามาโพสในเว็บบอร์ดเท่านั้น หรือถ้าต้องการเผยแพร่แบบไหนก็ตามสะดวกได้เลยครับ

4. คลิก โพสรูปภาพ เป็นอันเสร็จพิธีการฝากภาพครับ

แบบที่ 2. ฝากภาพไว้กับเว็บบริการฝากภาพ ที่แนะนำก็มีดังนี้

ฝากไว้ที่เว็บ http://upic.me/ (รูปค่อนข้างอยู่นานพอสมควร แต่บางทีก็อาจหายหรือโดนลบได้ครับ) วิธีฝากทำตามรูปเลยครับ

วิธีการโพสภาพลงในกระทู้
1. ก็อปลิงค์ของรูปที่เราเอาไปฝากไว้ โดย
- ถ้าฝากรูปใน Facebook ให้ทำดังนี้ครับ
> สำหรับผู้ที่ใช้ Microsoft Windows > กดดูรูปที่ต้องการ แล้วคลิกขวาที่รูป > ลากดำตรงช่อง Address (URL): โดยให้คลุมทั้งหมดจนถึง .jpg  แล้วคลิกขวา Copy (ดังภาพตัวอย่าง)

> สำหรับผู้ที่ใช้ Mac OS X > กดดูรูปที่ต้องการ แล้วคลิกขวาที่รูป > เลือก Copy Image Address (ดังภาพตัวอย่าง)

- ถ้าฝากรูปไว้ใน http://upic.me/ ให้ทำการ Copy ลิงค์ มาได้เลยครับ ตามภาพนี้

2. วางลิงค์ที่ Copy มาลงในกระทู้เรา โดยการคลิกขวา เลือก Pass  แล้วพิมพ์แบบนี้ครับ

เมื่อกดโพสข้อความ ก็จะโชว์รูปแบบนี้ครับ

***ผู้ให้บริการฝากไฟล์ภาพทั้งในและต่างประเทศมีหลายรายมากครับ ลองค้นหาใน Google ได้ครับ
แต่ผมแนะนำให้ฝากรูปไว้กับ Facebook ดีที่สุดครับ เพราะรูปเราจะอยู่ถาวรตลอดไปครับ ถึงแม้จะดูยุ่งยากหน่อยแต่ระบบรับฝากภาพของ Facebook ชัวร์กว่าครับ(Facebook ไปเช้าผู้ให้บริการอีกที) ถ้าฝากไว้ตามเว็ปผู้ให้บริการอื่นๆ บางที Server ล่มทำให้มีปัญหาไม่โชว์รูป บางทีรูปก็หายไปด้วยครับ
อย่างที่นิยมๆกันก็
www.photobucket.com (ต้องสมัครสมาชิกก่อนถึงฝากภาพได้) อันนี้ผมเคยฝากไว้หายบ่อยมากๆครับ ตอนนี้เลยหันมาฝากกับ Facebook ถาวรเลยครับ

ปล.ไม่เข้าใจ หรือสงสัยขั้นตอนใด โพสสอบถามได้เลยนะครับ พี่ๆน้องๆในนี้ยินดีให้คำแนะนำเสมอครับ ขอบคุณคร๊าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2012, 07:20 PM โดย GameZaa » บันทึกการเข้า

สารบัญแต่งรถ ทั้งหมด หน้า-1<br /><br /><br />[อัพเดท 01.11.12] หน้า-147
leklek570
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 4

ID: 33470

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2012
จาก: กทม.
ชื่อเล่น: Lek
รถ: Honda Jazz
รุ่น: รุ่น V AT
สี: เทา
ชื่อเล่นรถ: Kicker

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พ.ค. 2012, 12:02 AM »

เป็นคำแนะนำที่ดีคะ เราเป็นคนหนึ่งที่ไม่รู้วิธีลงรูป มีเฟสบุค ช่วยแนะนำหน่อยนะ ขอบพระคุณมากๆเลย
sassykmb
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ID: 33061

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2012
จาก: กทม.
ชื่อเล่น: ปีศาจน้อย
รถ: Honda Jazz
รุ่น: SV/AT
สี: ดำ
ชื่อเล่นรถ: น้องปีศาจน้อยII

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พ.ค. 2012, 01:58 AM »

เยี่ยม

nathee
มืออาชีพตัวจริง

ความดี ความชอบ : 3

ID: 35235

อย่างหยุดอยู่กับที่ ถ้ายังมีลมหายใจ

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2012
จาก: กรุงเทพฯ
ชื่อเล่น: ATY
รถ: Jazz
รุ่น: vs/at
สี: เงิน
ชื่อเล่นรถ: ถุงเงิน

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พ.ค. 2012, 12:00 PM »

ขออนุญาติผู้ดูแลตั้งกระทู้นี้ขึ้นมานะครับ เพราะคิดว่ายังมีหลายท่านที่ยังไม่ทราบ วิธีการลงรูป/โพสรูป ในเว็บบอร์ด
หากจะย้ายไว้ที่ห้องใด สามารถทำได้เลยครับ ตามพิจารณาเห็นสมควรของผู้ดูแลครับ

ก่อนที่เราจะโพสภาพลงเว็บบอร์ดได้ เราต้องทำการฝากภาพไว้ตามเว็บต่างๆก่อนครับ

ผมแนะนำตามนี้ครับ

แบบที่ 1. ฝากภาพไว้กับ Facebook (รูปจะอยู่คงทนถาวรที่สุด อยู่จนกว่าเราจะลบบัญชี Facebook หรือ Facebook ล่มสลายซึ่งเป็นไปได้ยากมากหรือเป็นไปไม่ได้เลย)

1. เข้าไปที่หน้า Facebook ของเราครับ >ไปที่ รูปภาพ > เพิ่มรูปภาพ (หรือเพิ่มอัลบัม)> แล้วเลือกรูปภาพที่ต้องการครับ
2. ตั้งชื่ออัลบัมตามที่ต้องการครับ
3. ตรงความเป็นส่วนตัว ให้เลือกการเผยแพร่ "แค่ฉัน"(ตามภาพ) เพื่อไม่ต้องการให้คนอื่นเห็นภาพนี้ใน Facebook เพราะเราจะเอามาโพสในเว็บบอร์ดเท่านั้น หรือถ้าต้องการเผยแพร่แบบไหนก็ตามสะดวกได้เลยครับ

4. คลิก โพสรูปภาพ เป็นอันเสร็จพิธีการฝากภาพครับ

แบบที่ 2. ฝากภาพไว้กับเว็บบริการฝากภาพ ที่แนะนำก็มีดังนี้

ฝากไว้ที่เว็บ http://upic.me/ (รูปค่อนข้างอยู่นานพอสมควร แต่บางทีก็อาจหายหรือโดนลบได้ครับ) วิธีฝากทำตามรูปเลยครับ

วิธีการโพสภาพลงในกระทู้
1. ก็อปลิงค์ของรูปที่เราเอาไปฝากไว้ โดย
- ถ้าฝากรูปใน Facebook ให้ทำดังนี้ครับ
> สำหรับผู้ที่ใช้ Microsoft Windows > กดดูรูปที่ต้องการ แล้วคลิกขวาที่รูป > ลากดำตรงช่อง Address (URL): โดยให้คลุมทั้งหมดจนถึง .jpg  แล้วคลิกขวา Copy (ดังภาพตัวอย่าง)

> สำหรับผู้ที่ใช้ Mac OS X > กดดูรูปที่ต้องการ แล้วคลิกขวาที่รูป > เลือก Copy Image Address (ดังภาพตัวอย่าง)

- ถ้าฝากรูปไว้ใน http://upic.me/ ให้ทำการ Copy ลิงค์ มาได้เลยครับ ตามภาพนี้

2. วางลิงค์ที่ Copy มาลงในกระทู้เรา โดยการคลิกขวา เลือก Pass  แล้วพิมพ์แบบนี้ครับ

เมื่อกดโพสข้อความ ก็จะโชว์รูปแบบนี้ครับ

***ผู้ให้บริการฝากไฟล์ภาพทั้งในและต่างประเทศมีหลายรายมากครับ ลองค้นหาใน Google ได้ครับ
แต่ผมแนะนำให้ฝากรูปไว้กับ Facebook ดีที่สุดครับ เพราะรูปเราจะอยู่ถาวรตลอดไปครับ ถึงแม้จะดูยุ่งยากหน่อยแต่ระบบรับฝากภาพของ Facebook ชัวร์กว่าครับ(Facebook ไปเช้าผู้ให้บริการอีกที) ถ้าฝากไว้ตามเว็ปผู้ให้บริการอื่นๆ บางที Server ล่มทำให้มีปัญหาไม่โชว์รูป บางทีรูปก็หายไปด้วยครับ
อย่างที่นิยมๆกันก็
www.photobucket.com (ต้องสมัครสมาชิกก่อนถึงฝากภาพได้) อันนี้ผมเคยฝากไว้หายบ่อยมากๆครับ ตอนนี้เลยหันมาฝากกับ Facebook ถาวรเลยครับ

ปล.ไม่เข้าใจ หรือสงสัยขั้นตอนใด โพสสอบถามได้เลยนะครับ พี่ๆน้องๆในนี้ยินดีให้คำแนะนำเสมอครับ ขอบคุณคร๊าบ

ขอบคุณมากเกมส์ แต่เราไม่ได้ใช้ facebook .ใช้ Microfoft แต่จะรองลงดู

* PB190589.JPG (73.99 KB, 400x300 - ดู 2980 ครั้ง.)

****จะดีจะชั่ว     อยู่ที่ตัวทำ  จะสูงจะต่ำ  อยู่ที่ทำตัว****
ttkengt3

ID: 33845

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2012
จาก: นนทบุรี
ชื่อเล่น: เก่ง
รถ: JAZZ
รุ่น: V AT MC 2012
สี: เงิน อลาบาสเตอร์ (เมทัลลิก)
ชื่อเล่นรถ: น้อง "มีเงิน"

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2012, 12:09 AM »

ทดสอบ

GameZaa

ความดี ความชอบ : 281

ID: 948

อยากทำอะไรรีบทำ...เกิดมาแล้วเดี๋ยวก็ตาย!....[^__^]

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2008
จาก: พิดโลกครับ [PHITSANULOK]
ชื่อเล่น: เกมส์
รถ: HONDA NEW JAZZ 2008 [GE]
สี: White
ชื่อเล่นรถ: JAZZY

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 พ.ค. 2012, 11:07 PM »

เป็นคำแนะนำที่ดีคะ เราเป็นคนหนึ่งที่ไม่รู้วิธีลงรูป มีเฟสบุค ช่วยแนะนำหน่อยนะ ขอบพระคุณมากๆเลย
ลองทำตามดูนะครับ

จะฝากรูปไว้ที่ไหนก็ได้ครับ วิธีการทำเหมือนๆกันครับ แค่เอาลิงค์มาใส่ตามตัวอย่างให้ได้

สารบัญแต่งรถ ทั้งหมด หน้า-1<br /><br /><br />[อัพเดท 01.11.12] หน้า-147
neunGE

ความดี ความชอบ : 62

ID: 1888

คนที่คุณก็ไม่รู้ว่าใคร

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2008
ชื่อเล่น: หนึ่ง
รถ: JAZZ2008
รุ่น: S AT
สี: W
ชื่อเล่นรถ: J'azz'S ING+SV

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พ.ค. 2012, 11:43 AM »

ลองทำตามดูนะครับ

จะฝากรูปไว้ที่ไหนก็ได้ครับ วิธีการทำเหมือนๆกันครับ แค่เอาลิงค์มาใส่ตามตัวอย่างให้ได้

ผมทำแบบนี้คับ (อย่างย่อ)
 เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง

ใช้เว็บนี้คับ http://image.ohozaa.com/main/

เลือกรูปที่จะลงที่ select images

จากนั้นก็อปปี้ลิ๊งค์ที่ BBCode [Full image]

นำมาวางที่ที่เราจะโพสคับ

ลองทำดู ถ้ารูปใหญ่ ก็รีไซด์รูปใหม่แล้วทำซ้ำคับ
kuI

ความดี ความชอบ : 12

ID: 2672

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2008
จาก: เมืองวิเศษไชยชาญ
ชื่อเล่น: kui
รถ: d-max  2005
รุ่น: 3000ddi/abs/srs
สี: silver
ชื่อเล่นรถ: เจ้าสีหมอก

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พ.ค. 2012, 03:26 PM »

Ex

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2012, 03:30 PM โดย kuI » บันทึกการเข้า
Kukk1981

ความดี ความชอบ : 8

ID: 26699

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2011
จาก: กรุงเทพมหานคร
ชื่อเล่น: กั๊ก ^__^
รถ: Jazz MC
รุ่น: SV/AT
สี: ขาว ขาว
ชื่อเล่นรถ: ...OOมสิน...

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2012, 12:33 PM »

เยี่ยม+1 ครับ

fatcat025
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 2

ID: 35632

จาก: ตรัง

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2012, 11:11 AM »

ขออนุญาติทดสอบด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2012, 11:15 AM โดย fatcat025 » บันทึกการเข้า
golfkung22
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 36126

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2012

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2012, 07:53 PM »

ขอสอบสอบครับ

genesis2012
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 13

ID: 34461

จาก: Samutprakarn
ชื่อเล่น: PeaZE
รถ: GE/MC
รุ่น: V/AT
สี: Polished Metal Metalic
ชื่อเล่นรถ: Mommam

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 ส.ค. 2012, 10:43 PM »

ขอเทสหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2012, 10:47 PM โดย genesis2012 » บันทึกการเข้า

Engine : L15A N/A
Suspension : Stock
Brake : Dixcel SD + Extra cruise pad
Wheel : Stock
Tire : Stock
Nine.Si
มือใหม่
*

ID: 34422

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 ส.ค. 2012, 11:34 PM »

ขอบคุณมากครับน้องเกมส์
Unstopable
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 2

ID: 34157

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 ส.ค. 2012, 08:51 PM »

ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ
nopparat

ความดี ความชอบ : 7

ID: 15577

My Love My Car

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2011
จาก: Samutsakorn
ชื่อเล่น: Tao
รถ: New Jazz 09
รุ่น: V/AT
สี: Metallic
ชื่อเล่นรถ: Fhun Dee

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 ส.ค. 2012, 12:21 AM »

ไม่มีอะไรมีความสุข  เท่ากับที่ได้อยู่กับรถคู่ใจและภรรยาที่น่ารัก
aooa99

ความดี ความชอบ : 10

ID: 14588

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2010
จาก: อีสานบน
รุ่น: GE sv
สี: Taffeta white

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 ก.ย. 2012, 08:30 PM »

ทดสอบ

กทม-อีสานน้อย
Bill_pmm
มือใหม่
*

ID: 41725

แนะนำด้วยนะคร้าบบ

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2012
ชื่อเล่น: Bill
รถ: JAZZ
รุ่น: S AT
สี: เทา PMM

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 ต.ค. 2012, 10:56 PM »

Test ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2012, 11:01 PM โดย Bill_pmm » บันทึกการเข้า

HackAnnie

ความดี ความชอบ : 9

ID: 34687

HacKiZieRi Jazz

จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: HacKiZieRi
รถ: Honda Jazz  MC 2011
รุ่น: V AT
สี: Black
ชื่อเล่นรถ: # __V. Black__ #

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 พ.ย. 2012, 12:09 PM »

เทส

++++ Original Black Jazz 2011 MC  V AT ++++
LeeHaneul

ID: 30789

สมาชิกเมื่อ: ธ.ค. 2011
จาก: อุบลราชธานี
ชื่อเล่น: ไข่มุก
รถ: Jazz MC 2012
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: Hopper

« ตอบ #18 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2012, 02:26 PM »

ดีคร๊าบ ยินดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 2012, 03:23 PM โดย LeeHaneul » บันทึกการเข้า

LeeHaneul

ID: 30789

สมาชิกเมื่อ: ธ.ค. 2011
จาก: อุบลราชธานี
ชื่อเล่น: ไข่มุก
รถ: Jazz MC 2012
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: Hopper

« ตอบ #19 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2012, 02:38 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 2012, 03:23 PM โดย LeeHaneul » บันทึกการเข้า

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์