ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

681,391 กระทู้ ใน 29,596 หัวข้อ- โดย 30,516 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: sankop

30 ก.ย. 2014, 10:53 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องช่าง บำรุงรักษา / Maintenance and Technical (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)อยากทราบวิธีการเปลี่ยนหลอดไฟ ส่องป้าย jazz GE ครับ ใครมี link บอกนะ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการเปลี่ยนหลอดไฟ ส่องป้าย jazz GE ครับ ใครมี link บอกนะ  (อ่าน 2270 ครั้ง)
jazzwin
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 1414

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2008

« เมื่อ: 29 ส.ค. 2012, 03:12 PM »

ยินดี

อยากทราบวิธีการเปลี่ยนหลอดไฟ ส่องป้าย jazz GE ครับ ใครมี link บอกนะ
MoNaTTy
มือสมัครเล่น
**

ID: 34503

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2012
จาก: BKK
รถ: HONDA JAZZ JP CBU
รุ่น: 2012
สี: Black
ชื่อเล่นรถ: Jazz JP CBU

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ส.ค. 2012, 03:26 PM »

เคยอ่านเจอในคู่มือเกี่ยวกับการเปลี่ยนหลอดไฟครับ เดี๋ยวลองทำดูแล้วจะอัพให้นะครับ ว่าจะเปลี่ยนสีอยู่เหมือนกัน
MoNaTTy
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ส.ค. 2012, 03:46 PM »

http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=61182.0 ตามนี้ครับ
moo nong
มือใหม่
*

ID: 25454

สมาชิกเมื่อ: ก.ย. 2011

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ก.ย. 2012, 02:57 AM »

ในคู่มือรถเป็นการถอดที่โอกาสที่กรอบตัวล็อคเสียมีโอกาสสูงมาก ถ้าเป็นวิธีที่เคยลองคือ เปิดฝากระโปรงหลังขึ้นแล้วใช้มือดึงกรอบพลาสติกแผ่นใหญ่ออก แล้วถ้าออกแล้วก้อจะเห็นตัวล็อดกรอบไปส่องป้ายทะเบียนครับ
khisiran
**

ความดี ความชอบ : 6

ID: 16147

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2011
รถ: JAZZ GE MC
รุ่น: S/AT, 03/2011
สี: ขาว

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 ก.ย. 2012, 12:46 PM »

ราคาอะไหล่ ตัวเลนส์ครอบหลอด  กรณีเปลี่ยนแล้วดันเกิดหัก ก็ 123 บาท ไม่รวม vat ครับ (ตัวเลนอย่างเดียว ไม่มีโฟมดำๆ ที่บริเวณขอบเหมือนในรูปให้นะครับ ต้องแกะจากโคมเดิมมาใช้)

ผมกำลังจะไปเบิกมา เพิ่งหักไป ต้องระวังให้มากๆ เวลาดันตัวเลนส์ครอบไปทางด้านที่มีรูปลูกศร ที่เขียนว่า remove ต้องดันไปให้สุดเท่าที่จะดันได้ แล้วก็ต้องค่อยๆ ดึงออกมาครับ

แต่พื้นที่ที่จะเอามือเอาไปช่วยจับเวลาถอด อาจจะไม่ค่อยสะดวกเท่าไร ต้องระวังหน่อย

ขอให้โชคดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2012, 03:35 PM โดย khisiran » บันทึกการเข้า

here and now
nongsab
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 37

ID: 355

สมาชิกเมื่อ: พ.ค. 2008
จาก: Samut Prakarn
ชื่อเล่น: ตั้ม
รถ: New Jazz
รุ่น: S/AT (SV & RS Modify)
สี: ฟ้า
ชื่อเล่นรถ: น้อง Jazz

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 ก.ย. 2012, 07:36 PM »

ต้องถอดแผงฝาท้ายออกครับจะมีขั่วไฟส่งป้ายอยู่ให้ดึงออกมาแล้วเปลี่ยนหลอดเลยครับ

ระวังนะ ถ้าเปลี่ยนตามคู่มือแนะนำจะต้องเสียค่าอะไหล่กรอบไฟชิ้นละ ร้อยกว่าบาท ผมโดนมา 2 อันแล้ว ขนาดจับแบบเบามือที่สุดแล้วนะ ...  อ้าว

เริ่มหล่อแล้ว
MoNaTTy
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 พ.ย. 2012, 09:06 AM »

เลนส์ครอบหลอด นี่หาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมถามที่ศูนย์มีแต่ยกชุด 500 กว่าบาทแหน่
khisiran
**

ความดี ความชอบ : 6

ID: 16147

สมาชิกเมื่อ: ก.พ. 2011
รถ: JAZZ GE MC
รุ่น: S/AT, 03/2011
สี: ขาว

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 พ.ย. 2012, 04:25 PM »

เลนส์ครอบหลอด นี่หาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมถามที่ศูนย์มีแต่ยกชุด 500 กว่าบาทแหน่

ผมสั่งที่ศูนย์ฯ นะ

ตัวเลนส์ครอบหลอด อย่างเดียว ไม่มีขอบโฟมสีดำ (ต้องแกะจากโคมเดิมมาใช้)

here and now
MoNaTTy
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 พ.ย. 2012, 04:59 PM »

ขอบคุณนะครับ จัดมาแล้วครับ หลังจากที่ซุกซนหาไรทำไปเรื่อย จนทำให้ต้องเสียตังค์

ผมเข้าไปที่ศูนย์บอกเค้าว่าเลนซ์ไฟส่องป้ายทะเบียนขาล็อกมันหัก

น้องคนที่เขารับเรื่องก็เลยบอกผมว่าพี่สามารถสั่งที่นี่ได้เลยครับจะเอาแบบไหนบอกมา

แล้วน้องเค้าก็เปิดโปรแกรมพาร์ทอะไหล่ทั้งหมดของน้อง Jazz ขึ้นมา โอ้วแม่เจ้า เอาเม้าท์จิ้มๆ ได้เลยจะเอาอะไรบ้าง

ก็เลยสั่งเลนส์ พร้อมปะเก็นกันน้ำ ซะเลย สนนราคา 131+79 บาท ก่อน Vat แล้วน้องเค้าก็บอกว่าให้มารับของวันพรุ่งนี้

แล้วไม่ต้องมัดจำอะไรเลย  วันรุ่งขึ้นของมาส่งตอนบ่าย น้องเค้าก็โทรมาบอกให้ไปรับของ ผมก็ปั่นจักรยานไปรับทันที สะดวกดีครับ (บ้านอยู่หลังศูนย์ฯ)

ก็ต้องขอบคุณศูนย์ฯดีๆ บริการดีๆ ของ Honda รัชดา ด้วยนะครับ ถึงราคาอาจแรงไปนิด แต่ได้ของดี ก็โอเคคร๊าบ.....

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์