ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

686,800 กระทู้ ใน 27,905 หัวข้อ- โดย 32,402 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: tanakupt

01 พ.ย. 2014, 03:03 PM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องเมาท์แตก / Living Room (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)เตือนภัยมือใหม่ เกี่ยวกับเบี้ยประกันอุบัติเหตุ ที่ศูนย์บังคับซื้อ...

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยมือใหม่ เกี่ยวกับเบี้ยประกันอุบัติเหตุ ที่ศูนย์บังคับซื้อ...  (อ่าน 635 ครั้ง)
Saesi
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 6

ID: 31418

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2012
จาก: กรุงเทพ
ชื่อเล่น: น้า อู๋
รถ: Jass 2011
รุ่น: S /AT
สี: ส้ม

« เมื่อ: 25 ก.ย. 2012, 04:00 PM »

โห โหตามหัวข้อเลยครับ...จะขอเล่าเป็นช่วง ๆ นะครับ....
จองรถ....ต้องซื้อ ประกัน จัดวิริยะมาให้บอก 22,000 บ.
รับรถ                                              เก็บ 24,000 บ.
รอจนวิริยะ ออกใบเสร็จ                          26,xxx บ.มีเศษอีกจำไม่ได้...

มารู้ตอนศูนย์ โทรมาให้ต่อของ ไทยพานิชน์ งงนิดนึง ว่าทำไมไม่ให้ต่อกับ วิริยะ เพราะรถก็ไม่เคยเคลม
ตัดสินใจ โทรหาวิริยะเอง แจ๊คพ็อดครับ...ทางวิริยะ เองแจ้งว่า ใบเสร็จออกให้ สูนย์ 20,8xx บ.
เอาละครับงานนี้ เดี๋ยว มีวิธีกันแบบนี้เลยเน๊าะ ทางศูนย์ คิดค่าดำเนินการณ์ 6,xxx บ. ...

และอีกอย่างก็จำไม่ได้แล้วว่า วันที่ออกรถถือเงินไปเป็น แสน หักอะไรที่ไม่บอกเราเลย...แต่ที่จำได้เลยมี ป้ายทะเบียน 3,000 กินฟรี
เพราะไปขอเลขทะเบียนเอง เอาเลขมาให้ศูนย์ ( เจ้าหน้าที่ ที่ขนส่งบอกว่าไม่มีค่าใช้จ่าย...เรื่องขอป้าย)หรือมี ก็ไม่น่าจะถึง
ถ้าท่านทั้งหลายอยากรู้ศูนย์ใหน หลังไม ได้ครับ...ใบเสร็จ มีใหม มีครับ แต่ดูแล้ว เงินไม่ครบ...รีบด้วยเลยลืมเช็คให้ละเอียด เพราะใว้ใจ
ถ้าท่านที่จำผมได้ ผมเคยบอกใว้ครับว่าออกที่ศูนย์ใหน....บอกเลยละกันครับ ซัมมิทฮอนด้าอุดมสุข...
ใจผมคิดใว้ว่าจะไม่เข้าศูนย์นี้แล้ว เพราะย้ายที่ทำงานมาอยู่แถวพระราม 3..แต่ต้องเข้าจนได้...Film Lamina ที่แถมมาให้ เป็นจุดเล็กๆ เหมือนมีฝุ่นอยู่ข้างใน...พนักงานรับเรื่อง
ถามผมว่า เกิดจากการณ์ใช้งานหรือเปล่า...เวรกรรม...นี่ติด ฟิล์ม แล้วห้ามเอารถไปขับหรือ.... ย๊าก ย็าก ๆ ๆ

เป็นอุทาหรนะครับ อยาสสม น้ำหน้ากัยเลย...
1 ถ้าจะรับรถ พาคนรู้เรื่องไปด้วย
2 ใช้เวลาให้นาน กับเอกสาร
3 เช็ครถก่อน ก่อนที่จะเซ็นรับรถครับ...

จึงเป็นที่มาของคำว่าเตือนภัยมือใหม่ เกี่ยวกับเบี้ยประกันอุบัติเหตุ ที่ศูนย์บังคับซื้อ......
manoch_yjd
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 91

ID: 4484

สมาชิกเมื่อ: เม.ย. 2009
จาก: Bangkok
ชื่อเล่น: โนช
รถ: Jazz
รุ่น: SV
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: April

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ก.ย. 2012, 05:00 PM »

ถ้าทางศูนย์เป็นคนจัดการเรื่องประกันชั้น 1 ให้โดยเราเป็นคนออกเงินเองทั้งหมด อันนี้เซลได้ค่านายหน้าครับ
ส่วนปีที่ 2 แน่ใจหรือครับว่าทางศูนย์เป็นคนโทรมาเอง ระวังพวกประกันแอบบอ้างว่าเป็นศูนย์นะครับ
ปีที่ 2 นี่เราสามารถเลือกประกันเองได้เลยครับ รักใครชอบใครเลือกต่อเอาเลย....ไม่ต้องไปต่อผ่านศูนย์ให้มันกินหัวคิวครับ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ
โบรกเกอร์ในเวปเราเยอะแยะ เชื่อถือได้ครับ วันเดียวมาส่งถึงที่บ้าน ดูๆ เอาครับ
ส่วนที่บอกเก็บค่าป้ายทะเบียน 3,000 บาท จริงๆ เป็นค่าจดทะเบียนครับ+คิดค่าดำเนินการณ์ไปด้วย ก็ประมาณราคานี้แหละครับ
ยังไงเราก็ต้องจ่ายอยู่ดี....ตอนนี้เซลรวยกันทั่วหน้าครับ แหมรถมันดีจริงๆ (ประชด)...ไม่ง้อลูกค้าดวยนะครับ เดี๋ยวโดน

Review ล้างรถฉบับประหยัด...แต่เงานะจะบอกให้
http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=58812.0
Review ติดแก๊ส Jazz ชุด EUROPEGAS S.A.S OBD เพราะอยากประหยัดหรือตามกระแสหว่า ><”                                              http://www.hondajazzlover.com/forum/index.php?topic=75045.0
Saesi
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 6

ID: 31418

สมาชิกเมื่อ: ม.ค. 2012
จาก: กรุงเทพ
ชื่อเล่น: น้า อู๋
รถ: Jass 2011
รุ่น: S /AT
สี: ส้ม

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 2012, 05:30 PM »

ถ้าทางศูนย์เป็นคนจัดการเรื่องประกันชั้น 1 ให้โดยเราเป็นคนออกเงินเองทั้งหมด อันนี้เซลได้ค่านายหน้าครับ
ส่วนปีที่ 2 แน่ใจหรือครับว่าทางศูนย์เป็นคนโทรมาเอง ระวังพวกประกันแอบบอ้างว่าเป็นศูนย์นะครับ
ปีที่ 2 นี่เราสามารถเลือกประกันเองได้เลยครับ รักใครชอบใครเลือกต่อเอาเลย....ไม่ต้องไปต่อผ่านศูนย์ให้มันกินหัวคิวครับ ย๊าก ย็าก ๆ ๆ
โบรกเกอร์ในเวปเราเยอะแยะ เชื่อถือได้ครับ วันเดียวมาส่งถึงที่บ้าน ดูๆ เอาครับ
ส่วนที่บอกเก็บค่าป้ายทะเบียน 3,000 บาท จริงๆ เป็นค่าจดทะเบียนครับ+คิดค่าดำเนินการณ์ไปด้วย ก็ประมาณราคานี้แหละครับ
ยังไงเราก็ต้องจ่ายอยู่ดี....ตอนนี้เซลรวยกันทั่วหน้าครับ แหมรถมันดีจริงๆ (ประชด)...ไม่ง้อลูกค้าดวยนะครับ เดี๋ยวโดน

ผมก็ว่าอย่างนั้นเลยครับ....ถ้าไม่รักไม่ชอบจริง ก็คงไม่ขับ Jass....

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar HJL Sponsor ว่าง SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์