ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

753,716 กระทู้ ใน 29,314 หัวข้อ- โดย 35,349 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: tabiensiam

20 ก.ค. 2018, 12:07 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover Society / ชุมชนคนรักฮอนด้าแจ๊สห้องทดสอบ / Review (ผู้ดูแล: Carrot, Mr.D, -TUM-, stickylight)ยางยี่ห้อ ปลวกๆ ราคาเห็นแล้วไม่มั่นใจ แต่ จะเปลี่ยนใจ เมื่อ ได้ลอง

หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ยางยี่ห้อ ปลวกๆ ราคาเห็นแล้วไม่มั่นใจ แต่ จะเปลี่ยนใจ เมื่อ ได้ลอง  (อ่าน 59089 ครั้ง)
oilman
เทิร์นโปรแล้วจ้า

ความดี ความชอบ : 8

ID: 6562

สมาชิกเมื่อ: ส.ค. 2009

« ตอบ #40 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2012, 09:50 PM »

กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่พอดีครับพี่ ตอนนี้ใช้ r301 nakara อยู่ครับ วิ่งมา 60000 กว่าเเล้วครับ เสียงยังพอรับได้แต่เนื้อยางด้านในมันเริ่มไปและ เลยดูๆยางชุดใหม่ เห็นมีรุ่นใหม่ออกมา r302 vincente ดูลายเหมือนรุ่นที่อยากได้ yoko db501 อิอิ น่าจะเงียบเหมือนกันนะ ถึงจุดนี้แล้วรู้สึกว่าชุดก่อนมันคุ้มค่าจริงๆ ตอนนั้นซื้อมาเส้นละ 1650 195/55/15 ลองไปถามราคา vincente มาเค้าว่า 1900 ก็ยังโอเคนะ พออ่านรีวิวของพี่แล้วเลยไม่ต้องคิดมากเลยครับ ขอบคุณครับ ผมควรเติมลมเท่าไหร่ดีครับพี่รถใช้เดินทางแบบนี้ ปกติเติม 32 ทั้ง 4 ล้อ
jomarnjamorn
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 12153

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2010

« ตอบ #41 เมื่อ: 01 ม.ค. 2013, 11:31 PM »

สุดยอดครับ. เสียดายเพิ่งมาเห็นรีวิวของน้าhjcl ช้าไปนิด(ผมชอบรีวิวของน้ามากคับ เรื่องการดูแลรถ น้ำมันเครื่องด้วย) พอดีวันนี้เพิ่งจัดแม็กssw พร้อมยาง toyo t1r มา เพิ่งเปลี่ยนแม็ก17มาเป็น15.  ทนความกระด่้างไม่ไหวคับ
HJCL
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 175

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #42 เมื่อ: 02 ก.ย. 2013, 03:07 PM »

กลับมาต่อเรื่องยางให้นะครับ

รวมๆแล้ว

Maxxis   ผมว่าในราคาไม่ถึง 2000 เจ๋งสุดในบรรดายางดอกสปอร์ตทุกตัวครับที่ขายกันในท้องตลาด  (ไม่นับยางจีนนะ)

Deestone R302  ผมเปลี่ยนไปแล้วตอนอายุยาง 4 หมื่นโล ดอกยังเยอะอยู่เลย   ความเงียบก็ยังอยู่ในระดับดี   ไม่หอน หมั่นสลับยางตลอด   ถือว่า  พอใจมาก  นุ่มกำลังดี เมื่อเติมลม หน้า 34 หลัง 32  แนะนำค่านี้สำหรับคนที่ไม่ชอบนิ่มย้วยจนเกินไป  เป็นลมไนโตรเจนได้จะดีมาก ช่วยได้ๆ       ในระดับราคาไม่เกิน 1700 บาท   สุดยอดครับ    เรคคอมเมนต์เลยยางตัวนี้   แก้มไม่บวม รีดน้ำใช้ได้  อาการโยนตัวมี  ถ้าอยากให้โยนน้อยลงเติม 38 ทุกล้อ   ถือว่าไม่แข็งอะไรมากนะ ขับได้    สำคัญว่า ไมล์ เพี้ยนน้อยมากเมื่อเทียบกับ GPS และยางซีรีย์ 55 ขอบ 15 นะ      บ่องตงว่ายางตัวนี้ไม่กระจอกครับ  ใครจะว่ามันห่วยแตก ผมว่าดีครับ  ใช้ได้  ไม่กาก เอาอย่างงั้นแหละนิยามมัน

ส่วน    Hankook V12  ลองแล้วครับ    ราคาผมได้มา 2200 บาท รวมใส่และถ่วงตั้งศูนย์จบ     ตัวนี้ไมล์เพี้ยนที่สุดแล้วครับ  ขับ 100 ตามไมล์ GPS ขึ้น 91 - 92    เทรดแวร์มัน 280  (แมกซีส 240)    แทรคชั่น AA (แมกซีสเท่ากัน)    เทมม์. A (ส่ำๆกันคักๆเลย)       ข้อดีของมันคือ สามารถเติมลม 32 แล้ว ขับในชีวิตประจำวันได้เลย  ไม่ย้วยเท่า 32 ของแมกซีส  แก้มยางมันแข็งกว่านะ การให้ตัวน่าจะน้อยกว่าแมกซีส จากที่เอามือจับๆนะครับ   จำความรู้สึกได้     แมกซ๊สผมเติมปกติ  34 ทุกล้อ มาตรฐานเลย  แต่ ห่างคุก วีสิบสอง   ผมเติม 32 ทุกล้อ ขับสบาย  นิ่มกว่ายางปลวก GT3  อย่างไม่ต้องไปคิดถึงมันเลย  ลาขาด   ถ้าใครใช้มันอยู่ผมก็ขออภัยด้วยคือมันก็ แย่จริงๆนะ ถ้ามาเทียบกัน แต่ถ้าเอาคุ้ม ผมว่า GT3 ก็โอเคครับสำหรับการใช้งานในเมือง  พอดีใช้ดี     

การเข้าโค้ง   คมดีทั้งคู่   ผมว่ากินกันไม่ลง   ระยะเบรค ไม่รู้ไม่ได้เทียบมาตรฐาน เอารู้สึกเอานะ   แมกซีส ดีกว่า     เสียงดัง  แมกซ๊ส เยอะกว่า  รีดน้ำ  เหมือน V12 จะดีกว่าหน่อยนะ       

วัดใจเอาแล้วกัน เมดอิน ไทยแลนด์ กับ เมดอิน  โคเรีย   (เกาหลี) 

สรุป ชีวิตนี้วนเวียนกับ ยางราคาไม่แพง     ใครเดินทางสายนี้    ผมแนะนำ   3 เส้นนี้  ของเค้าดี   

จะรีวิวเล็กๆยาง SUV ก็กะไร  พวกนั้นเส้นละ 5 พันกว่า   ผมว่ารีวิวก็ไม่มีประโยชน์อะไร   สู้รีวิวยางราคาประหยัด  น่าจะเหมาะและ ตรงใจหลายๆคน      เป็นผมผมก็อยากเล่นนะ    RE002  RE001  แต่ตังค์มันบ่อมีขนาดนั้นสิ       เอานะ     เลือกๆเอาเด้ออยากได้แบบไหน     ของหลักพัน ก็มันส์ได้  ฮ่า  เหนื่อยจัง

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
HJCL

« ตอบ #43 เมื่อ: 02 ก.ย. 2013, 03:09 PM »

ลืมรูป กำ ขอบคุณคร๊าบ

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
HJCL

« ตอบ #44 เมื่อ: 02 ก.ย. 2013, 03:09 PM »

ปัจจุบัน ใส่ยาง     Maxxis    Z1    อยากบอกว่า  ตัวนี้โหดมาก  เส้นละ 2000 คุณภาพ เมพขิงๆ  เหนื่อยจัง

HJCL

« ตอบ #45 เมื่อ: 02 ก.ย. 2013, 03:44 PM »

195/60  r15  ยางตัวนี้   R302  จั๊มครูดซุ้มล้อหน่อยๆนึงนะครับ  อันนี้บอกไว้สักหน่อย  ครูดล้อหน้าตรงส่วนของบังโคลนพลาสติก ส่วนพวก 195/55 ไม่มีติด   กรณีใช้แม็กเดิมครับ  บ๊ายบาย

wizer

ความดี ความชอบ : 72

ID: 4202

ชาติเสือต้องไว้ลาย ชาติชายต้อง " wizer "

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2009
จาก: กรุงเทพมหานคร
ชื่อเล่น: หนุ่ย
รถ: Honda Jazz 09
รุ่น: S AT
สี: ฟ้า
ชื่อเล่นรถ: เจ้าหูเล็ก

« ตอบ #46 เมื่อ: 12 ก.ย. 2013, 07:45 PM »

ของผม เปลี่ยนตอน 131,000 และของแฟน 40,000 พร้อมกัน ก็ยังมั่นใจใช้ Hankook V12 ครับ เปลี่ยนใจไม่ลง ผมชอบมากกว่า V-pro ตรงที่

มันหมดช้ากว่าและเสียงมาช้ากว่านี่แหละ ผ่าน 50,000 โลมาได้สบายๆ ทั้งเสียงและดอกยาง ซัดมาโหดๆ เข้าโค้งไวตลอด สำหรับผม

ยางเกาหลีตัวนี้ผ่านฉลุยครับ แต่ผมได้มาแค่ 2,300 บาท แต่ก็รับได้ครับ เอาใกล้บ้าน  แต่คิดถึงสมัย 2,000 บาทจัง คุ้มมากๆ ราคาห่างกันเป็นพัน

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์