ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

760,426 กระทู้ ใน 29,620 หัวข้อ- โดย 35,504 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: am.carkeyshop

19 พ.ย. 2018, 10:37 AM
Honda Jazz LoverHonda Jazz Lover' s Hobby / งานอดิเรก ยามว่างกล้อง ท่องเที่ยว / Travel & Camera (ผู้ดูแล: Carrot)ใครเคยเอา Jazz ขึ้นภูทับเบิกมาแล้วบ้างครับ

หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเอา Jazz ขึ้นภูทับเบิกมาแล้วบ้างครับ  (อ่าน 6269 ครั้ง)
noom.k
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 4

ID: 37795

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2012
จาก: กรุงเทพมหานคร
ชื่อเล่น: ฺBoY
รถ: Jazz
รุ่น: S AT
สี: ขาว
ชื่อเล่นรถ: ปุ๊บปั๊บ

« เมื่อ: 15 ต.ค. 2012, 08:21 AM »

ใครเคยเอา Jazz ขึ้นภูทับเบิกมาแล้วบ้างครับ
- Jazz ขึ้นไหวหรือเปล่า
- ใช้ทางขึ้นเส้นไหน และลงเส้นไหนครับ (ขับปลอดภัย)
- ขอเทคนิคการขับด้วยนะครับ (ขึ้นเขาครั้งแรก)
- จะไปสิ้นเดือนนี้ครับ 27-28 ตุลาคม 2555
golfberry
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 1

ID: 37214

สมาชิกเมื่อ: มิ.ย. 2012

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ต.ค. 2012, 07:45 PM »

ผมไปมาเมื่อ 1 พ.ค 2552 ตอนนั้นถนนยังทำไม่เสร็จเลยครับ ใช้รถกระบะ 4 ประตู เก่าๆ แถมใช้เครื่องเบนซิล ติดแก๊ส เกียร์ออโตด้วย ยังขึ้นได้เลยครับ ทางค่อยข้างกว้าง แจ๊ซขึ้นได้สบายๆ ไม่ต้องกังวลครับ ใช้เกียร์ D3 ก็น่าจะขึ้นได้
noom.k
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 4

ID: 37795

สมาชิกเมื่อ: ก.ค. 2012
จาก: กรุงเทพมหานคร
ชื่อเล่น: ฺBoY
รถ: Jazz
รุ่น: S AT
ชื่อเล่นรถ: ปุ๊บปั๊บ

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ต.ค. 2012, 09:51 PM »

ผมไปมาเมื่อ 1 พ.ค 2552 ตอนนั้นถนนยังทำไม่เสร็จเลยครับ ใช้รถกระบะ 4 ประตู เก่าๆ แถมใช้เครื่องเบนซิล ติดแก๊ส เกียร์ออโตด้วย ยังขึ้นได้เลยครับ ทางค่อยข้างกว้าง แจ๊ซขึ้นได้สบายๆ ไม่ต้องกังวลครับ ใช้เกียร์ D3 ก็น่าจะขึ้นได้

ขอบคุณครับ ใครมีข้อมูลดีๆ แชร์กันหน่อยนะครับ
Porba
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 158

ID: 2378

สมาชิกเมื่อ: ต.ค. 2008
จาก: BANGKOK
ชื่อเล่น: PORBA
รถ: JAZZ
สี: สีสันบันเทิง
ชื่อเล่นรถ: วงแตก Brand

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ต.ค. 2012, 11:25 AM »

ขึ้นได้คัีบ ไม่มีปัญหา ตอนขึ้น ผมใช้เกรีย D 3 ครับ ขึ้นสบายครับ

javascript:void(0);
HJCL
นักแข่งระดับเทพ

ความดี ความชอบ : 175

ID: 10359

สมาชิกเมื่อ: มี.ค. 2010

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 ต.ค. 2012, 12:29 PM »

อย่าไปหากินกะหล่ำ ทับเบิกเด้อ

มีแต่ยา กับ ยา  เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง

มันฝรั่งด้วย   สุดยอดเลย ตัวนี้  เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง เหนื่อยจัง

พวกตีเนียนลายเซนต์โปรโมทนี่ เยอะจริงๆ หนาเรียกพี่
pongcer
มือใหม่
*

ความดี ความชอบ : 0

ID: 28401

สมาชิกเมื่อ: พ.ย. 2011
จาก: กทม
ชื่อเล่น: pong
รถ: jazz
รุ่น: 2011

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 พ.ย. 2012, 12:26 PM »

ขึ้นสบายทั้งของคนเต็มรถคับ .ใช้ D ตัวเดียว    ถ้าให้ดี  ปิดแอร์ แล้วใส่ไปเลยคับ  แรงมันเหลือ แต่ อย่าเล่นเกียร์บ่อยนะ

NV Yangyont HJL Sponsor Vision HJL Sponsor TS Motor HJL Sponsor PTC Gas PTC Crystal Glass X Bar Leo Oil SK II Motor Sport HJL Sponsor
Car Cover 2 You TT Auto Xenon เกษตร-นวมินทร์ HJL Sponsor ว่าง Mr. Prakanpai TT Auto Xenon Rama9 and Ratchada HJL Sponsor ว่าง S.V.AUTO SHOP HJL Sponsor RPM Auto HJL Sponsor

หน้า: [1]
พิมพ์